ஜூலை மாதத்தில் எஃப்.பி.ஐக்கள் நிகர வாங்குபவர்களாகவே உள்ளன, இந்திய சந்தைகளில் ரூ .3,551 கோடியை செலுத்துகின்றன – மனிகண்ட்ரோல்

இந்த மாதத்தில் இதுவரை இந்திய மூலதனச் சந்தைகளில் வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் நிகர வாங்குபவர்களாக இருந்து வருகின்றனர், ஈக்விட்டி பிரிவில் பட்ஜெட்டுக்குப் பிறகு வலுவான வெளியீடுகள் காணப்பட்டன.

சமீபத்திய வைப்புத்தொகை தரவுகளின்படி, வெளிநாட்டு போர்ட்ஃபோலியோ முதலீட்டாளர்கள் (எஃப்.பி.ஐ) ஜூலை 1-12-ல் நிகர தொகையை ரூ .4,953.77 கோடியிலிருந்து விலக்கிக் கொண்டனர், ஆனால் கடன் சந்தையில் ரூ .8,504.78 கோடி நிகரமாக ஊற்றி, மொத்த நிகர முதலீடாக ரூ. 3,551.01 கோடி.

ஜூலை 5 ம் தேதி சமர்ப்பிக்கப்பட்ட பட்ஜெட்டைத் தொடர்ந்து ஆறு அமர்வுகளில் ஐந்தில் ஐந்து பங்குகளுக்கு வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் பங்குச் சந்தைகளில் இருந்து பணத்தை வெளியேற்றினர்.

வல்லுநர்களின் கருத்துப்படி, அந்தப் பரிந்துரையை ஒன்றியம் பட்ஜெட் வெளிநாட்டு நிதிகள் உட்பட செல்வந்தர்கள், அறக்கட்டளைகளுக்குச் நபர்கள் (AoPs) தொடர்புதான் அமைக்கப்பட்டுள்ளன எந்த வருமான வரி கூடுதல் கட்டணம் உயர்வு, இந்திய பங்கு க்கான FPIs ‘உற்சாகம் பொய்த்துப் மற்றும் மீண்டும் மதிப்பீடு வழிவகுக்கும் உள்நாட்டு பங்குச் சந்தையில் அவர்களின் வெளிப்பாடு.

கடந்த ஐந்து மாதங்களாக தொடர்ச்சியாக எஃப்.பி.ஐக்கள் நிகர வாங்குபவர்களாக உள்ளன, ஜூன் மாதத்தில் நிகர ரூ .10,384.54 கோடி, மே மாதத்தில் ரூ .9,031.15 கோடி, ஏப்ரல் மாதத்தில் ரூ .16,093 கோடி, மார்ச் மாதத்தில் ரூ .45,981 கோடி மற்றும் பிப்ரவரியில் ரூ .11,182 கோடி இந்திய மூலதன சந்தைகளில் ( பங்கு மற்றும் கடன் இரண்டும்).

“பட்ஜெட்டின் போது, ​​இந்திய சந்தைகளில் வெளிநாட்டு பாய்ச்சல் மற்றும் அன்னிய நேரடி முதலீட்டை அதிகரிப்பதற்கான பல்வேறு நடவடிக்கைகளை அரசாங்கம் அறிவித்தது, அதாவது எஃப்.பி.ஐ க்களுக்கான கே.ஒய்.சி படிவத்தை பகுத்தறிவு செய்தல் மற்றும் எளிமைப்படுத்துதல், என்.பி.எஃப்.சி வழங்கிய கடன் பத்திரங்களில் எஃப்.பி.ஐ முதலீடுகளை அனுமதித்தல் மற்றும் சில நிறுவனங்களில் வெளிநாட்டு முதலீடுகளின் சட்டரீதியான வரம்பை உயர்த்துவது.

“இவை நேர்மறையான நடவடிக்கைகளாக பரவலாகக் கருதப்பட்டாலும், பணக்கார தனிநபர்களுக்கான வருமான வரி மீதான கூடுதல் கட்டணத்தை உயர்த்துவதற்கான திட்டம், நம்பிக்கை மற்றும் ஏஓபிகளாக கட்டமைக்கப்பட்டுள்ள வெளிநாட்டு நிதிகள் உட்பட, சந்தைகளுடன் சரியாகப் போகவில்லை” என்று மூத்த ஆய்வாளர் ஹிமான்ஷு ஸ்ரீவாஸ்தவா கூறினார் மார்னிங்ஸ்டார் முதலீட்டில் மேலாளர் ஆராய்ச்சி.

இந்த மாற்றப்பட்ட சூழலில் எஃப்.பி.ஐக்கள் எவ்வாறு செயல்படுகின்றன என்பதைப் புரிந்துகொள்ள அடுத்த சில நாட்கள் முக்கியமானதாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

ஜியோஜித் நிதிச் சேவைகளின் தலைமை முதலீட்டு மூலோபாய நிபுணர் வி.கே. விஜயகுமார் கூறுகையில், “இந்திய சந்தையில் இப்போது ஏற்பட்டுள்ள முக்கிய இழுவை மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சியும், வருவாய் ஈட்டும் வளர்ச்சியும் ஆகும். மேக்ரோ குறிகாட்டிகள் மேம்படும் பொருளாதாரத்தை பிரதிபலித்தால், எஃப்.பி.ஐ பாய்ச்சல்கள் தொடரும் என்று எதிர்பார்க்கலாம். இல்லையெனில் எஃப்.பி.ஐ. இந்திய சந்தைகளில் அதிக பணத்தை ஊற்ற ஆர்வத்துடன் இருங்கள். ”

admin Author