22 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, கென்ய எம்.பி. ரூ .200 கடனை திருப்பிச் செலுத்த இந்தியா திரும்புகிறார் – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

அவுரங்காபாத்: கென்யாவைச் சேர்ந்த நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஒருவர் (எம்.பி.) 22 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஒரு மளிகை கடைக்காரரிடமிருந்து எடுத்த ரூ .200 கடனை திருப்பிச் செலுத்துவதற்காக மகாராஷ்டிராவின் அவுரங்காபாத் நகரத்திற்குச் சென்றார்.

கென்யாவில் உள்ள நயரிபரி சாச்சே தொகுதியைச் சேர்ந்த சட்டமன்ற உறுப்பினரான ரிச்சர்ட் நயாககா டோங்கியைச் சந்தித்தபின், மளிகைக் கடைக்காரர் காஷிநாத் கவ்லி உணர்ச்சிவசப்பட்டார்.

டோங்கி 1985-89 வரை ம ula லானா ஆசாத் கல்லூரியில் நிர்வாகத்தைப் பயின்றார், மேலும் ஒவ்வொரு நாளும் கவ்லியால் உணவுப் பொருட்கள் வழங்கப்பட்டார் என்று தனது பேஸ்புக் பக்கத்தில் ஒரு பதிவில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அவர் கென்யாவுக்குத் திரும்பியபோது, ​​டோவ்லி கவ்லியுடன் ரூ .200 கடனாக இருந்தார், பின்னர் அவர் தனது மளிகைக் கடையை வான்கடேநகர் வட்டாரத்தில் நடத்தி வந்தார். டோங்கி வசித்த இடம் அது.

“22 வருடங்களுக்கு முன்பு நான் பணம் செலுத்தவில்லை, அவர்கள் எனக்கு உணவு கொடுத்தார்கள், ஆனால் நான் பணம் கொடுக்கவில்லை என்று கடன் பெற்றேன். ஆகவே, நான் திருமணம் செய்துகொண்டபோது, ​​இந்தியாவுக்குத் திரும்பிச் சென்று திருப்பிச் செலுத்துவதாக சபதம் செய்தேன். இப்போது, ​​என் இதயம் அமைதியானது,” அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

தனது மனைவி மைக்கேலுடன் அவுரங்காபாத்தை பார்வையிட்ட டோங்கி, இது ஒரு உணர்ச்சிபூர்வமான பயணம் என்று கூறினார்.

“அவுரங்காபாத்தில் ஒரு மாணவராக, இந்த நபர்கள் (கவ்லிஸ்) எனக்கு உதவி செய்தபோது நான் எனது மிகக் குறைந்த கட்டத்தில் இருந்தேன். பின்னர் ஒருநாள் நான் திரும்பி வந்து (மறு) பணம் செலுத்துவேன் என்று நினைத்தேன். நான் நன்றி சொல்ல விரும்புகிறேன். இது மிகவும் உணர்ச்சிவசமானது என்னைப் பொறுத்தவரை, “கென்ய எம்.பி.

“கடவுள் வயதானவரை (காவ்லி) மற்றும் அவரது குழந்தைகளை ஆசீர்வதிப்பார், அவர்கள் எனக்கு மிகவும் அருமையாக இருந்தார்கள். அவர்கள் என்னை ஒரு ஹோட்டலுக்கு உணவுக்காக அழைத்துச் செல்ல விரும்பினர், ஆனால் நாங்கள் அவர்களின் வீட்டில் சாப்பிட வேண்டும் என்று நான் வலியுறுத்தினேன்” என்று ஒரு டோங்கி மேலும் கூறினார்.

கென்ய அரசியல்வாதியும் தான் படித்த கல்லூரியில் மாணவர்களுடன் உரையாடினார்.

அவுரங்காபாத்திலிருந்து புறப்படுவதற்கு முன்பு, டோங்கி கவ்லியை விரைவில் தனது நாட்டிற்கு வருமாறு அழைத்ததாக பேஸ்புக் பதிவு தெரிவித்துள்ளது.

admin Author