ரிஸ்கியர் ஆண் செக்ஸ் 2010 முதல் ஐரோப்பாவின் சிபிலிஸ் விகிதங்களை 70% உயர்த்துகிறது – ராய்ட்டர்ஸ்

லண்டன் (ராய்ட்டர்ஸ்) – கடந்த தசாப்தத்தில் ஐரோப்பாவில் சிபிலிஸ் வழக்குகள் அதிகரித்து, 2000 களின் முற்பகுதியில் இருந்து முதல்முறையாக, சில நாடுகளில் எச்.ஐ.வி புதிய நிகழ்வுகளை விட பொதுவானவை என்று சுகாதார நிபுணர்கள் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தனர்.

2010 ஆம் ஆண்டிலிருந்து பாலியல் பரவும் நோய்க்கான வழக்குகள் 70% அதிகரித்துள்ளன, ஐரோப்பிய நோய் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாட்டு மையத்தின் (ஈசிடிசி) ஒரு அறிக்கை காட்டியது – ஓரின சேர்க்கையாளர்களிடையே அதிக பாதுகாப்பற்ற பாலியல் மற்றும் ஆபத்தான பாலியல் நடத்தைகளால் உந்தப்படுகிறது.

“ஐரோப்பா முழுவதும் நாம் காணும் சிபிலிஸ் நோய்த்தொற்றுகளின் அதிகரிப்பு … ஆணுறைகள் இல்லாமல் உடலுறவு கொள்வது மற்றும் பல பாலியல் பங்காளிகள் போன்ற பல காரணிகளின் விளைவாகும், இது எச்.ஐ.வி.யைப் பெறுவதற்கான குறைவான பயத்துடன் இணைகிறது” என்று ஆண்ட்ரூ அமடோ-க uc சி பாலியல் பரவும் நோய்த்தொற்றுகள் குறித்த ஈ.சி.டி.சி நிபுணர்.

உலகளவில் ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு மில்லியன் மக்கள் பாலியல் பரவும் தொற்றுநோயைப் பிடிப்பதாக உலக சுகாதார நிறுவனம் கடந்த மாதம் கூறியதை அடுத்து ஐரோப்பிய அறிக்கை வந்துள்ளது.

சிகிச்சையளிக்கப்படாமல், சிபிலிஸ் ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் கடுமையான சிக்கல்களை ஏற்படுத்தக்கூடும், இதில் பிரசவங்கள் மற்றும் புதிதாகப் பிறந்தவர்கள் இறப்பது மற்றும் எச்.ஐ.வி அபாயத்தை அதிகரிப்பது ஆகியவை அடங்கும். 2016 ஆம் ஆண்டில் உலகளவில் குழந்தை இழப்புக்கு சிபிலிஸ் முக்கிய காரணங்களில் ஒன்றாகும்.

ஐரோப்பாவில் சுகாதாரம் மற்றும் நோயைக் கண்காணிக்கும் ஸ்டாக்ஹோமை தளமாகக் கொண்ட ஈ.சி.டி.சி, ஒட்டுமொத்தமாக, 2007 முதல் 2017 வரை 30 நாடுகளில் இருந்து 260,000 க்கும் மேற்பட்ட சிபிலிஸ் வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன.

2017 ஆம் ஆண்டில், சிபிலிஸ் விகிதங்கள் 33,000 க்கும் அதிகமான வழக்குகளுடன் எல்லா நேரத்திலும் உயர்ந்ததை எட்டியதாக ஈசிடிசி தெரிவித்துள்ளது. இதன் பொருள் 2000 களின் முற்பகுதியில் இருந்து முதன்முறையாக, எய்ட்ஸ் நோயை ஏற்படுத்தும் மனித நோயெதிர்ப்பு குறைபாடு வைரஸின் (எச்.ஐ.வி) புதிய நிகழ்வுகளை விட இப்பகுதியில் அதிக அளவு சிபிலிஸ் நோய்கள் பதிவாகியுள்ளன.

ஆனால் பிரிட்டன், ஜெர்மனி, அயர்லாந்து, ஐஸ்லாந்து மற்றும் மால்டா ஆகிய ஐந்து நாடுகளில் விகிதங்கள் இருமடங்காக இருப்பதால், நாடு அடிப்படையில் இந்த பிரச்சினை கணிசமாக மாறுபடுகிறது, ஆனால் எஸ்டோனியா மற்றும் ருமேனியாவில் 50% அல்லது அதற்கும் அதிகமாக குறைகிறது.

2007 மற்றும் 2017 க்கு இடையில் பதிவான மூன்றில் இரண்டு பங்கு வழக்குகள் ஆண்களுடன் உடலுறவு கொள்ளும் ஆண்களில் பாலியல் நோக்குநிலை இருப்பதாக அறியப்பட்டதாக ஈ.சி.டி.சி அறிக்கை கூறியது, அதே சமயம் பாலின பாலின ஆண்கள் 23% வழக்குகளும் பெண்கள் 15% வழக்குகளும் வழங்கியுள்ளனர்.

ஆண்களுடன் உடலுறவு கொள்ளும் ஆண்களிடையே கண்டறியப்பட்ட வழக்குகளின் விகிதம் லாட்வியா, லித்துவேனியா மற்றும் ருமேனியாவில் 20% க்கும் குறைவாக இருந்து பிரான்ஸ், ஜெர்மனி, அயர்லாந்து, நெதர்லாந்து, சுவீடன் மற்றும் பிரிட்டனில் 80% க்கும் அதிகமாக உள்ளது.

ஓரினச்சேர்க்கையாளர்களாகவும், எச்.ஐ.வி அபாயங்கள் குறித்து அக்கறையற்றவர்களாகவும் இருக்கும் ஆண்களிடையே மனநிறைவு பிரச்சினையைத் தூண்டுவதாகத் தோன்றுகிறது என்று அமடோ-க uc சி கூறினார். “இந்த போக்கை மாற்றியமைக்க, புதிய மற்றும் சாதாரண கூட்டாளர்களுடன் தொடர்ந்து ஆணுறைகளைப் பயன்படுத்த மக்களை ஊக்குவிக்க வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

கேட் கெல்லண்ட் அறிக்கை; ஆண்ட்ரூ காவ்தோர்ன் தொகுத்தல்

admin Author