எடை அதிகரிப்போடு தொடர்புடைய குழந்தை பருவத்தில் மூளை ஆற்றல் செலவினம் மாறுபடுகிறது: ஆய்வு – வணிகத் தரம்

நாம் செலவழிப்பதை விட அதிக கலோரிகளை உட்கொள்ளும்போது நாம் எடை போடுகிறோம் என்பது அனைவரும் அறிந்ததே. எவ்வாறாயினும், சிறுவயதிலேயே நம் மூளை உடலின் ஆற்றலில் பாதியைப் பயன்படுத்துகிறது என்பது குறைவாகவே அறியப்படுகிறது.

‘தேசிய அறிவியல் அகாடமியின் செயல்முறைகள்’ இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆராய்ச்சி, இதில் மாறுபாடு இருப்பதாகக் கூறுகிறது குழந்தைகள் முழுவதும் மூளை வளர்ச்சியின் ஆற்றல் தேவைகள் – நேரம், தீவிரம் மற்றும் கால அளவின் அடிப்படையில் ஆற்றல் பயன்பாடு – ஆற்றல் செலவு மற்றும் எடை அதிகரிப்பு முறைகளை பாதிக்கும்.

“எடை அதிகரிப்பதில் நமது உடல்கள் எவ்வளவு ஆற்றல் எரிக்கின்றன என்பது ஒரு முக்கிய செல்வாக்கு என்பதை நாம் அனைவரும் அறிவோம். குழந்தைகள் ஐந்து வயதாக இருக்கும்போது, ​​அவர்களின் மூளை அவர்களின் உடலின் ஆற்றலில் பாதிப் பகுதியைப் பயன்படுத்துகிறது. இன்னும், மூளையின் ஆற்றல் செலவினம் எவ்வளவு மாறுபடுகிறது என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது குழந்தைகள். எரிசக்தி செலவினங்களைப் பற்றிய நமது புரிதலில் இது ஒரு பெரிய துளை “என்று ஆய்வின் இணை ஆசிரியர் கிறிஸ்டோபர் குசாவா கூறினார்.

“புரிந்துகொள்வதில் இந்த இடைவெளியை கவனத்தில் கொண்டு வருவதும், குழந்தை வளர்ச்சியின் எதிர்கால ஆய்வுகளில் மூளையின் ஆற்றல் பயன்பாட்டை அளவிட ஆராய்ச்சியாளர்களை ஊக்குவிப்பதும் எங்கள் எடை ஆய்வின் முக்கிய நோக்கம், குறிப்பாக எடை அதிகரிப்பு மற்றும் உடல் பருமன் அபாயத்தை புரிந்து கொள்வதில் கவனம் செலுத்துபவர்கள்.”

“மூளையின் அதிகரித்த எரிசக்தி செலவினம் ஆரம்பகால குழந்தை மேம்பாட்டுத் திட்டங்களுக்கு எதிர்பாராத நன்மையாக இருக்கக்கூடும் என்பது நம்பத்தகுந்ததாக நாங்கள் நம்புகிறோம், இது நிச்சயமாக பல நிரூபிக்கப்பட்ட நன்மைகளைக் கொண்டுள்ளது. இது ஒரு பெரிய வெற்றி-வெற்றியாக இருக்கும்” என்று குசாவா கூறினார்.

இந்த புதிய கருதுகோள் குசாவா மற்றும் அவரது சகாக்களின் 2014 ஆய்வில் ஈர்க்கப்பட்டு, உடலின் ஓய்வு எரிசக்தி செலவினங்களில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு மூளை வாழ்நாள் உச்சத்தை பயன்படுத்துகிறது, மற்றும் குழந்தைகள் ஐந்து வயதாக இருக்கும்போது மொத்த செலவினங்களில் கிட்டத்தட்ட பாதி.

சிறுவயதில் மூளையின் ஆற்றல் தேவைகள் அதிகரிக்கும் போது, ​​எடை அதிகரிப்பதற்கான வயது என்பதும் இந்த ஆய்வு காட்டுகிறது. மூளை வளர்ச்சிக்குத் தேவையான ஆற்றல் வயதான குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பருவத்தினரில் குறைந்து வருவதால், எடை அதிகரிக்கும் விகிதம் இணையாக அதிகரிக்கிறது.

“இந்த கண்டுபிடிப்பு மானுடவியலில் நீண்டகால கருதுகோளை உறுதிப்படுத்த உதவியது, மற்ற பாலூட்டிகள் மற்றும் விலங்கினங்களுடன் ஒப்பிடும்போது மனித குழந்தைகள் குழந்தை பருவ வளர்ச்சியின் மிக மெதுவான விகிதத்தை உருவாக்கியுள்ளனர், ஏனெனில் அவர்களின் மூளை வளர்ச்சிக்கு அதிக ஆற்றல் தேவைப்படுகிறது,” என்று குசாவா கூறினார்.

(இந்தக் கதை பிசினஸ் ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, இது ஒரு ஒருங்கிணைந்த ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டது.)

admin Author