மோடி பயங்கரவாதத் தொழிற்சாலைகளை குறைகூறினார், பிஷ்கேக் பிரகடனம் அவரை ஆதரித்து – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

பிரதம மந்திரி நரேந்திர மோடி பயங்கரவாத பிரச்சினையை எழுப்பினார்

SCO உச்சிமாநாடு

வெள்ளிக்கிழமை கிர்கிஸ்தானில், ஊக்கம், ஊக்கம், நிதி உதவி ஆகியவற்றிற்கு அழைப்பு விடுக்கப்பட வேண்டிய நாடுகள் கூறி வருகின்றன. அவர் பாக்கிஸ்தானைப் பெயரிடவில்லை என்றாலும், பயங்கரவாதத்தால் முன்வைக்கப்பட்ட சவால்களை சமாளிக்க ஒரு உலகளாவிய மாநாட்டிற்கான தனது அழைப்பை மீண்டும் வலியுறுத்தினார் என மோடி குறிப்பிட்டதைப் பற்றி சில சந்தேகங்கள் இருந்தன.

“நான் இலங்கையில் சமீபத்தில் இருந்தேன் … பயங்கரவாதத்தின் அசிங்கமான முகத்தை எப்போதாவது எங்கும் பரப்புவதும் அப்பாவித்தனமான உயிர்களைப் பெறுவதற்கு எங்கு வேண்டுமானாலும் பரவியது என்பதை நினைவூட்டிக் கொண்டிருந்தேன்.இது அனைத்து மனிதாபிமான சக்திகளும் தங்கள் குறுகிய கட்டுப்பாட்டுக்கு மேலாக உயர்ந்து, இந்த ஆபத்தில், “மோடி கூறினார், பயங்கரவாதத்தை ஆதரிக்க வேண்டிய நாடுகள் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று கூறியுள்ளது.

இந்தியாவிற்கு குறிப்பிடத்தக்க வகையில்,

பிஷ்கேக் பிரகடனம்

தீவிரவாதமும் பயங்கரவாத சித்தாந்தமும் பரவலாக இருந்தன, ஏனெனில் அவை “இயற்கையில் எல்லைக்குட்பட்டவை” என்பதால் சிறப்பு கவனம் தேவை.

இது பயங்கரவாதத்தை அதன் அனைத்து வடிவங்களிலும், வெளிப்பாடுகளிலும் கண்டனம் செய்தது. பயங்கரவாதம் மற்றும் தீவிரவாத நடவடிக்கைகளை நியாயப்படுத்த முடியாது என்று வலியுறுத்தியது.

பயங்கரவாதத்தை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்காக SCO பிராந்திய பயங்கரவாத எதிர்ப்பு கட்டமைப்பின் கீழ் ஒத்துழைக்க SCO உறுப்பு நாடுகள்-மோடி அழைப்பு விடுத்தார். தி

பிஷ்கெக்

பயங்கரவாதத்திற்கும் அதன் சித்தாந்தத்திற்கும் எதிரான முயற்சிகளை தீவிரப்படுத்தவும், பயங்கரவாதம் மற்றும் தீவிரவாதத்தை வளர்ப்பதற்கான காரணிகளையும் நிலைமைகளையும் நிர்ணயிக்கவும் முழுமையான நடவடிக்கைகளை எடுப்பது முக்கியம் என்று உறுப்பினர்கள் நம்புகின்றனர். பயங்கரவாதிகள், தீவிரவாதத்தை எதிர்த்துப் போரிடும் பயங்கரவாத, தீவிரவாத மற்றும் தீவிரவாத குழுக்களை பயன்படுத்தி மற்ற நாடுகளின் உள்நாட்டு விவகாரங்களில் தலையிடுவதும், சொந்த கூலிப்படையினரை அடைவதும், ஏற்கெனவே ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது என்பதை அவர்கள் (உறுப்பினர்கள்) குறிப்பிடுகின்றனர்.

“பயங்கரவாதம், தீவிரவாதம், மதத்தின் சகிப்புத்தன்மையின் சித்தாந்தம், மதச்சார்பற்ற அல்லது மத நம்பிக்கைகளின் அடிப்படையில் சகிப்புத்தன்மை மற்றும் பாகுபாடு ஆகியவற்றின் வெளிப்பாடுகள் எந்தவொரு வடிவத்திலும், உறுப்பு நாடுகளின் பிரச்சாரத்தை கண்டனம் செய்கின்றன.

“பயங்கரவாத, பிரிவினைவாத மற்றும் தீவிரவாத குழுக்களின் நடவடிக்கைகளில் இளைஞர்களை ஈடுபடுத்துவதற்கான முயற்சிகளை எதிர்த்து சர்வதேச சமூகத்தின் கூட்டு முயற்சிகளை முடுக்கிவிட இது ஒரு முன்னுரிமை ஆகும், மேலும் மதத் தாமதமின்மை, இனவெறி மற்றும் இனப் பாகுபாடு, சேர்க்கப்பட்டது.

அமைதியான, ஐக்கியப்பட்ட, பாதுகாப்பான மற்றும் வளமான ஆப்கானிஸ்தான் ஆப்கானிஸ்தானில் உள்ள ஸ்திரத்தன்மை மற்றும் பாதுகாப்பிற்காக முக்கியமானது என்று அவரது உரையில் தெரிவித்தார்.

ஆப்கானிஸ்தான் தலைமையிலான, ஆப்கானிஸ்தானைச் சேர்ந்த, ஆப்கானிஸ்தானின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள முழுமையான சமாதான முன்னெடுப்புகளுக்கு ஆப்கானிஸ்தானின் மக்களையும் அரசாங்கத்தையும் ஆதரிப்பதே எங்கள் குறிக்கோள் ஆகும். SCO ஆப்கானிஸ்தான் தொடர்பு குழுவில் மேலும் ஒரு திட்டவட்டமான பாதை தயாரிக்கப்பட்டுள்ளது, “என்று அவர் கூறினார். .

SCO உறுப்பினர்களிடையே ஒத்துழைப்பிற்காக “HEALTH” என்று அவர் விவரித்த புதிய டெம்ப்ளேட்டை மோடி வந்தார். ஹெச், அவர் கூறினார், சுகாதார ஒத்துழைப்புக்காக, பொருளாதார ஒத்துழைப்புக்காக, மாற்று ஆற்றலுக்கான A, இலக்கியத்திற்கான L, பயங்கரவாதம்-இல்லாத சமுதாயத்திற்காகவும் மனிதாபிமான ஒத்துழைப்புக்கான கடைசி H க்காகவும்.

“நவீன காலத்தில் நமது இணைந்த பகுதி சிறந்த இணைப்புடன் மிகவும் தேவைப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

சர்வதேச வட-தெற்கு போக்குவரத்துத் துறை, சபாஹார் துறைமுகம் மற்றும் அஷ்கபட் உடன்படிக்கை போன்ற முயற்சிகள் இந்தியாவின் முக்கியத்துவத்தை தெளிவுபடுத்துகின்றன.

“இறையாண்மை, பிராந்திய ஒருமைப்பாடு, நல்ல ஆட்சி, வெளிப்படைத்தன்மை, நடைமுறை மற்றும் நம்பகத்தன்மை ஆகியவற்றிற்கான மரியாதை இணைப்பு முயற்சிகளுக்கான அடிப்படையாக இருக்க வேண்டும்.” மக்கள் தொடர்புக்கு மக்கள் தொடர்பு கொள்ள வேண்டியது முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது அல்ல, “என அவர் குறிப்பிட்டார். பாக்கிஸ்தான் ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட காஷ்மீர் வழியாக சீனா-பாக்கிஸ்தான் பொருளாதாரப் பாதையின் கீழ் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாடு.

“பொருளாதார ஒத்துழைப்பு என்பது நமது மக்கள் எதிர்காலத்திற்கான அடிப்படையாகும்.ஒவ்வொரு தனித்துவமும், பாதுகாப்புவாதமும் எவருக்கும் பயனளிக்கவில்லை.ஒரு திறந்த மற்றும் அனைத்து உள்ளடங்கிய வர்த்தக கொள்கையை உலக வணிக அமைப்பிற்கு தேவை, அதனால் அனைத்து நாடுகளின் நலன்களும், குறிப்பாக வளரும் நாடுகளும், “மோடி கூறினார்.

admin Author