எல்.ஐ.சி போன்ற பொது காப்பீட்டு நிறுவனங்கள் மதிப்பீடுகளை மேம்படுத்தும், ஆனால் பண வெட்டுக்களுக்கு வழிவகுக்கும் – Moneycontrol

ஆயுள் காப்பீட்டு நிறுவனம் (எல்.ஐ.சி) உடன் ஒப்பிடும் ஒரு பெரிய பொதுத்துறை பொது காப்பீட்டு நிறுவனத்தை உருவாக்க நோக்கம் கொண்ட அனைத்து அரசுக்கு சொந்தமான பொது காப்பீட்டு நிறுவனங்களின் ஒரு மிகப்பெரிய இணைப்பு ஒன்றை அரசாங்கம் துவக்க முயற்சிக்கிறது. ஒரு அரசியலமைப்பு டைம்ஸ் அறிக்கையில் இது ஒரு அரசு நிறுவனத்தில் மூன்று அரசு சாரா அல்லாத வாழ்க்கை நிறுவனங்களுடன் ஒன்றிணைக்க ஏற்கனவே இருக்கும் திட்டத்தை பூர்த்தி செய்யக்கூடும் என்று கூறியுள்ளது.

ஆனால் ஒரு உறுத்தல் உள்ளது.

ஒரு அரசுக்கு சொந்தமான பொது காப்பீட்டாளர் பங்குச் சந்தையில் ஒரு மதிப்புமிக்க நிறுவனத்தை உருவாக்க முடியும் என்றாலும், இணைப்புக்குப் பிறகு வேலை வெட்டுக்கள் இருக்கும். ஒருமுறை இணைக்கப்பட்டால், அந்த நிறுவனம் கிட்டத்தட்ட ரூ 2.5 லட்சம் கோடி மதிப்புள்ளதாக இருக்கலாம், இது நாட்டின் மிகப்பெரிய வாழ்க்கை அல்லாத காப்பீட்டு நிறுவனமாகும்.

மூன்று நிறுவனங்களின் மொத்த ஊழியர் பலம் 8,200 அலுவலகங்களுக்கு மேல் 59,000 பரவுகிறது. ஒருங்கிணைப்புக்குப் பிறகு, தன்னார்வ ஓய்வுத் திட்டம் (VRS) மற்றும் பிற வழிமுறைகளின் மூலம் பணியாளர் கணக்கில் 20-30 சதவிகிதம் குறைக்கப்படலாம் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

இந்தியாவில் 27 பொது காப்பீட்டு நிறுவனங்களில், நியூ இந்தியா அஷூரன்ஸ், யுனைடெட் இந்தியா இன்ஷூரன்ஸ், ஓரியண்டல் இன்ஷூரன்ஸ் மற்றும் நேஷனல் இன்சூரன்ஸ் ஆகியவை அரசுக்கு சொந்தமான நிறுவனங்களாகும். தற்போது, ​​இரண்டு சிறப்பு காப்பீட்டு நிறுவனங்கள், இந்தியாவின் ஏற்றுமதி கடன் உத்தரவாத கழகம் (ECGC) மற்றும் வேளாண் காப்பீட்டு நிறுவனம் ஆகியவை உள்ளன. ஓய்வு தனியார் வாழ்க்கை அல்லாத காப்பீட்டு நிறுவனங்கள்.

அறிக்கையின் படி, ஏற்கனவே இருக்கும் திட்டத்திற்கு அடுத்த படியாக மிகப்பெரிய இணைப்பு இருக்கும். 2018-19 யூனியன் வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் , ஐக்கிய இந்தியா, தேசிய காப்புறுதி மற்றும் ஓரியண்டல் இன்சூரன்ஸ் இணைக்கப்பட்டு, பின்னர் பட்டியலிடப்பட்டு இருப்பதாக நிதி அமைச்சர் அருண் ஜேட்லி அறிவித்தார்.

புதிய முன்மொழிவைக் கருத்தில் கொண்டால், இந்த மூன்று காப்பீட்டு நிறுவனங்களுடனான பிணைப்பை இணைக்கும் புதிய இந்தியா அஷ்யூரன்ஸ் நிறுவனத்துடன் இணைக்கப்படும். பொது காப்பீட்டு இடையில் எல்.ஐ.சி. முறையிலான காப்பீட்டு முறைகளை உருவாக்குதல்.

இந்த இணைப்பு நரேந்திர மோடி தலைமையிலான பா.ஜ.க அரசு ஒரு செல்லப்பிள்ளை திட்டம் ஆகும். மூன்று காப்பீட்டு நிறுவனங்களை ஒன்றிணைக்க யோசனை நீண்ட காலமாக நிலையான ஒரு வலுவான மற்றும் பெரிய காப்பீட்டு நிறுவனம் உருவாக்க இருந்தது. தற்போது, ​​புதிய பங்குதாரர் ஏற்கனவே பங்குச் சந்தைகளில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது.

ஒரு சில பொதுத்துறை காப்பீட்டு நிறுவனங்களுக்கான போதுமான கடன்களை மாற்றியமைப்பது சவாலாக உள்ளது. இந்த இணைப்பில், பிரச்சினை தீர்க்கப்படும்.

PSU காப்பீட்டு நிறுவனங்களுக்கான புதிய நிகழ்வு ஒன்றிணைக்கப்படாது

அரசுக்கு சொந்தமான காப்பீட்டாளர்கள், வாழ்க்கையில் மற்றும் பொது காப்பீட்டில் பல நிறுவனங்களுடன் இணைந்ததன் விளைவாக இருந்தனர்.

உதாரணமாக, செப்டம்பர் 1, 1956 இல் 243 நிறுவனங்களை ஒருங்கிணைப்பதன் மூலம் LIC ஆனது. பொது காப்பீட்டுத் தொழில் 1972 இல் தேசியமயமாக்கப்பட்டது மற்றும் 107 காப்பீட்டு நிறுவனங்கள் நான்கு பொதுத்துறை பொது காப்பீட்டு நிறுவனங்களுடனும் ஒருங்கிணைக்கப்பட்டன.

இவற்றில் 12 இந்திய காப்பீட்டு நிறுவனங்களும், நான்கு கூட்டுறவு காப்பீட்டு சங்கங்களும் மற்றும் ஐந்து வெளிநாட்டு காப்பீட்டு நிறுவனங்களின் இந்திய செயல்பாடும் ஒன்றிணைந்ததன் மூலம் ஐக்கிய இந்தியா உருவாக்கப்பட்டது.

இதேபோல், 21 வெளிநாட்டு மற்றும் 11 இந்திய நிறுவனங்களின் இணைப்பினால் தேசிய காப்புறுதி உருவாக்கப்பட்டது.

Moneycontrol Pro க்கு குழுசேர் மற்றும் துல்லியமான சந்தைகளுக்கான தரவுகளைப் பெறுதல், பிரத்யேக வர்த்தக பரிந்துரைகள், சுயாதீனமான சமபங்கு பகுப்பாய்வு, செயல்திறன் மிக்க முதலீட்டு யோசனைகள், மேக்னட், கார்ப்பரேட் மற்றும் பாலிசி செயல்கள், சந்தை குருக்கள் மற்றும் பலவற்றில் இருந்து நடைமுறை நுண்ணறிவுகளைப் பெறுதல்.

admin Author