சல்மோனெல்லா திடீரென கோழி கோழிகளுடன் இணைந்த நூற்றுக்கணக்கானவர்கள், சி.என்.என்

(CNN) சால்மோனெல்லாவின் 220 க்கும் மேற்பட்ட வழக்குகள் கடந்த மாதத்தில் 41 மாநிலங்களில் பரவி வரும் நோய்களால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக அமெரிக்க நோய்கள் கட்டுப்பாட்டு மற்றும் தடுப்பு மையம் வியாழக்கிழமை அறிவித்தது , மற்றும் கொல்லைப்புற கோழி குற்றம் என்று நிறுவனம் நம்புகிறது.

மொத்தம் 279 நோய்களைக் கொண்ட நோய்கள் இதுவரை கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன, மேலும் 40 பேர் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர். எந்த இறப்புகளும் வெளியிடப்படவில்லை.
குஞ்சுகள், விவசாய கடைகள் மற்றும் வலைத்தளங்களில் இருந்து குஞ்சுகள் அல்லது வாத்துகளால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுடனான தொற்று நோய்களில் பெரும்பாலானவை பாதிக்கப்பட்டன. பாதிக்கப்பட்டவர்களில் மூன்றில் ஒரு பகுதியினர் 5 வயதிற்குட்பட்ட சிறுவர்களாக உள்ளனர், மருத்துவமனையில் தேவைப்படும் சிக்கல்களுக்கான குறிப்பிட்ட ஆபத்தில் உள்ள ஒரு குழு.
இது 2011 ஆம் ஆண்டிலிருந்து 12 வது முறையாகும். CDC ஒரு சால்மோனெல்லா திடீரென்று கோழி வாழ வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளது. 2000 க்கும் மேலாக 70 இத்தகைய திடீர் தாக்குதல்கள் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன.
நான்கு முதல் ஏழு நாட்களுக்குப் பிறகு பெரும்பாலான மக்கள் மீண்டும் சிகிச்சை பெறாமல், பாக்டீரியா தொற்றுக்கு வயிற்றுப்போக்கு, காய்ச்சல் மற்றும் வயிற்று கோளாறுகள் ஏற்படலாம். கடுமையான வயிற்றுப்போக்கு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படலாம்.
இந்த திடீர் தாக்குதல்களில் சல்மோனெல்லா நோய்த்தாக்கங்கள் சில, ஆனால் அனைவருக்கும் பொதுவான ஆண்டிபயாடிக்குகளுக்கு எதிரிடையாக இருப்பதாக அறிகுறிகள் உள்ளன, இது அவர்களுக்கு மிகவும் கடினமான சிகிச்சையாக இருக்கலாம்.
திடீரென ஏற்பட்ட துல்லியமான ஆதாரங்கள் தெளிவாக இல்லை, ஆனால் சி.டி.சி பல குஞ்சு பொரிக்கும் குற்றம் என்று நம்புகிறது.
ஆரோக்கியமான கோழிகளும், வாத்துகளும் பாக்டீரியாவை எடுத்துச் செல்லலாம். அதாவது, எல்லோருடனும் தொடர்பு கொள்ளும் போது முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்: வீட்டிற்குள் கோழிக்குஞ்சு கோழி போடாதே, ஒரு ஜோடியை ஒதுக்கி விடாதே. பறவைகள் கவனித்துக் கொண்டிருக்கும் போது ஆடைகளை அணிந்துகொள்வது (வெளியில் விட்டுவிடுவது).
பறவைகள் தங்கள் இறகுகளில், தங்கள் கால்களிலும், தழும்புகளிலும் பாக்டீரியாவை எடுத்துச்செல்கின்றன, இது எந்த தொற்று நோயைக் கண்டறிவது கடினம். “சால்மோனெல்லாவைக் காணும் பறவைகளைப் பார்த்தால் பலர் உணர்கிறார்கள், ஆனால் அது உண்மையில் இல்லை,” என்று டாக்டர் மெகின் நிகோல்ஸ், ஒரு CDC கால்நடை மருத்துவர், முந்தைய வெடிப்புக்குப் பிறகு சிஎன்என்ஸிடம் கூறினார் .
5 வயதிற்கு குறைவான இளைய வயது, 65 வயது மற்றும் பலவீனமான நோயெதிர்ப்பு மண்டலங்களைக் கொண்டவர்கள், குஞ்சுகள், தாள்கள் அல்லது மற்ற கோழிகளைத் தொடுவதை முற்றிலும் தவிர்ப்பது CDC பரிந்துரைக்கிறது.
கோழிகள் அழகாக இருப்பினும், குறிப்பாக இளம் வயதினராக இருக்கும்போது – CDC மிக நெருக்கமாக இருப்பதைப் பற்றி எச்சரிக்கிறது. “கொல்லைப்புற முட்டைகளை முத்தமிடாதே,” என்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தனர், “அவர்கள் முகத்தை அல்லது வாயைத் தொட்டவுடன் அல்லது அவர்களை மூழ்கடித்து விடுங்கள்.”

admin Author