சர்வதேச ஆண்கள் நல வாரியம்: உணவுப் பொருட்கள் ஆரோக்கியமான நிலையில் இருக்க வேண்டும் – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது – ஜூன் 11, 2019, 21:00 IST

01/7 சர்வதேச ஆண்கள் சுகாதார வீக்

சர்வதேச மனிதர்களின் ஆரோக்கிய வாரம், அவர்களின் ஆரோக்கியம் பற்றி ஆண்கள் அறிந்திருப்பதுடன், ஆரம்ப சுகாதார நிலையத்தில் கண்டறியப்பட்டபோது சிக்கலை குணப்படுத்துவது எளிது என்பதால், பொது சுகாதார சோதனை முறையை வழக்கமாகக் கொண்டுவருகிறது. சுயநலத்திற்காக அல்லது சுகாதாரப் பிரச்சினைகளைப் பற்றிப் பேசுவதற்கு நல்லது என்று அவளுக்கு தெரிவிக்க விரும்பும் ஒரு பெண்ணாக நீங்கள் விரும்பினால், இது சரியான நேரமாகும். ஆண்கள் தங்கள் மனப்பான்மையை தக்க வைத்துக்கொள்வதோடு மன அழுத்தம், மன அழுத்தம் அல்லது பதட்டம் ஆகியவற்றில் முடிகிறது. அது சுய தீங்கு விளைவிக்கும் என உணர்ச்சிகளை அடக்குவது ஆபத்தானது. சமீபத்திய புள்ளிவிவரங்களின்படி, 75% தற்கொலைகள் மனிதர்களால் செய்யப்படுகின்றன. பல்வேறு நோய்களுக்கு இட்டுச்செல்லும் மன அழுத்தத்தை தடுக்க சில ஆண்களும் குடிக்கும் மது அல்லது புகைபிடிப்பார்கள். 30 வயதிற்கு மேலானவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் இதய நோய்கள் அல்லது உடல் பருமன் ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்படுகின்றனர், இது ஒழுங்காக பராமரிக்கப்படாவிட்டால் மரணமடையும். சர்வதேச மனிதர்களின் ஆரோக்கிய வாரம், வழக்கமான உடல்நல பரிசோதனைகள், ஊனமுற்றோருடன் தங்கள் பிரச்சினைகளைப் பேசுதல் அல்லது பகிர்ந்து கொள்ளுதல், அவர்களின் மனது மற்றும் உடலுடன் நேர்மறையான உறவை பராமரிப்பது போன்ற ஒரு பிரச்சாரமாகும். உடல் ரீதியாகவும் மனநிறைவாகவும் இருப்பதற்கு, உணவு ஒரு முக்கிய பங்கை வகிக்கிறது. ஒரு ஆரோக்கியமான உள்ளே சமையலறை இருந்து தொடங்குகிறது. ஆண்கள் தங்கள் உணவு பழக்கங்கள் மற்றும் உணவை பாதிக்கும் நீண்ட நேரம் குடும்ப வேலை ரொட்டி வருவாய் இருப்பது. நீண்ட காலத்திற்கு இந்த ஆண்களின் ஆரோக்கிய வாரத்தை ஆண்கள் மாற்றியமைக்க சில ஆரோக்கியமான உணவைத் திறக்க கீழே உருட்டுங்கள்.

முஸ்லிம்கள்

02/7 சோயா பொருட்கள்

டோஃபு போன்ற சோயா தயாரிப்புகள் ஆண்களின் ஆரோக்கியத்திற்கு சிறந்தவை. அவை புரதத்தின் சுமைகளால் நிரம்பியிருக்கவில்லை ஆனால் ஒன்பது அத்தியாவசிய அமினோ அமிலங்கள் உள்ளன. வைட்டமின் பி, துத்தநாகம் மற்றும் மெக்னீசியம், டோஃபு சுவை, எலுமிச்சை மற்றும் சில உப்பு, மிளகு ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்கும்.

முஸ்லிம்கள்

03/7 சூப்கள் மற்றும் சலாட்கள்

சுகாதார சிக்கல்களைத் தடுக்க ஊட்டச்சத்து நிறைந்த உணவு அவசியம். பெரும்பாலான ஆண்கள் இதய நோய்கள் மற்றும் உடல் பருமன் பாதிக்கப்படுகின்றனர் என, தினசரி அடிப்படையில் சாப்பிடும் காய்கறிகள் அவசியம். கீரைகள், பீன்ஸ், வெள்ளரிகள் அல்லது வேகவைத்த காய்கறி சூப்பை போதிய உணவுகளில் சேர்க்க வேண்டும். இலைக்கோசு காய்கறிகள் வைட்டமின் சி மற்றும் லுடீன் ஆகியவற்றில் நிறைந்துள்ளன, இவை செரிமானத்தை எடுக்கும் மட்டுமல்லாமல் ஒரு ஆரோக்கியமான வாழ்க்கைக்கு ஊக்கமளிக்கின்றன.

முஸ்லிம்கள்

04/7 ஓட்ஸ் மற்றும் quinoa

நம்பமுடியாத சத்தானது, ஓட்ஸ் மற்றும் quinoa இருவரும் ஆக்ஸிஜனேற்ற உள்ள பணக்கார உள்ளன. இரத்த சர்க்கரை அளவு மற்றும் கெட்ட கொழுப்புகளை கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது. காய்கறிகளின் சுமைகளை சமைத்த போது அவை ருசியான ருசியையும் சுவைக்கின்றன. ஓட்ஸ் மற்றும் கினோவா ஆகியவை கலோரிகளில் குறைவாகவும், எடை இழக்க உதவும்.

முஸ்லிம்கள்

05/7 பூசணிக்காய் விதைகள்

நறுமணத்திற்கு எளிதானது, உலர்ந்த பூசணி விதைகள் ஒமேகா 3 மற்றும் ஒமேகா 6 ஆகியவற்றில் நிறைந்திருக்கும். இதயம் மற்றும் கல்லீரலுக்கு நன்மை பயக்கும், பூசணி விதைகள் இரத்தத்தில் கொழுப்பின் அளவை குறைக்க உதவுகின்றன, மேலும் இதய நோய்களுக்கு ஆபத்து குறைகிறது.

முஸ்லிம்கள்

06/7 வேர்க்கடலை வெண்ணெய்

நல்லது சுவைத்தால் மட்டும் அல்ல, வேர்க்கடலை வெண்ணெய் இதய ஆரோக்கியத்திற்கும், எடை இழப்புக்கும் ஏற்றது. உடலில் உள்ள சர்க்கரை அளவுகளை நிர்வகிப்பதற்கும், உடலமைப்பதற்கும் உதவுகிறது.

முஸ்லிம்கள்

07/7 புரத நிரம்பியுள்ளது பால்

தயிர் அல்லது பால் போன்ற பால் பொருட்கள் உடற்பயிற்சியின் பின்னர் தசை வளர்ச்சியை ஊக்குவிக்கின்றன. ஆண்கள் காலை உணவு சாப்பிடுவதால், காலை உணவு அல்லது பால் சேர்த்து ஒரு கிளாஸ் பால் அல்லது கிரேக்க தயிர் சேர்க்க வேண்டும். பால் ஒரு கிண்ணத்தில் சில கொட்டைகள் சேர்த்து சுவை திருப்தி மற்றும் நாள் முழுவதும் ஆண்கள் அதிக ஆற்றல் நிலை ஊக்குவிக்க முடியும்.

முஸ்லிம்கள்

admin Author