சி.என்.என் – ஆய்வில் குறிப்பிட்டுள்ள புள்ளிவிவரங்கள், இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு கொழுப்பு இலக்குகளை அடைவதில்லை

(சிஎன்என்) இதய நோய் தடுப்பதற்காக பரிந்துரைக்கப்படும் ஸ்டேடின்ஸிலிருந்து யார் அனைத்து மக்கள் பாதி ஒரு புதிய ஆய்வின் படி, இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் இலக்கு கொழுப்பின் அளவைக் அடைய முடியவில்லை.

681 குடும்ப டாக்டர்களால் பிரிட்டனின் கிளினிகல் பிரகடீஸ் ரிசல்ட் டடலிங்கிற்கு சமர்ப்பிக்கப்பட்ட தரவு ஆராய்ச்சியாளர்கள் பயன்படுத்தினர். 1990 மற்றும் 2016 ஆம் ஆண்டுகளுக்கு இடைப்பட்ட காலப்பகுதியில் 165,411 பேரைக் கொண்ட ஆய்வுக் குழுவானது இதய நோய்க்கு அல்லது முன்கூட்டியே பரிந்துரைக்கப்படவில்லை.
இங்கிலாந்தின் தேசிய உடல்நலம் மற்றும் பராமரிப்பு சிறப்புத்திறன் பரிந்துரைத்த பரிந்துரைக்கப்படும் என எல்டிஎல் அல்லது “மோசமான” கொலஸ்ட்ரால் 40% அல்லது அதற்கும் குறைவான எண்ணிக்கையிலான ஸ்டேடின் தெரபிக்கு “பொருத்தமான” பதிலிறுப்பை அவை வரையறுத்தன.
26.8 வருட ஆய்வுக் காலத்தில் பதிவு செய்யப்பட்ட அனைத்து மக்களிலும் பாதிக்கும் குறைவானவர்கள் – 48.8% – இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு பின்பான இலக்கை அடைவதற்கு இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய இலக்கில், அரை சதவிகிதம் – 51.2% என்ற அளவைப் பெற்றது – ஆய்வின் படி, பத்திரிகை திங்கள் அன்று வெளிவந்துள்ள ஹார்ட் .
வயது மற்றும் அடிப்படை மருத்துவ சூழ்நிலைகளில் கணக்கில் வேறுபாடுகள் எடுத்தபின், எல்டிஎல் கொழுப்பைக் குறைக்காதவர்கள் 22% அதிகமானவர்கள் இதனைக் குறைப்பதைவிட இருதய நோயை உருவாக்கும் வாய்ப்பு இருப்பதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர்.
எல்டிஎல் கொழுப்பு அல்லது குறைந்த அடர்த்தி கொழுப்புப்புரதம் குறைப்பதன் மூலம் ஸ்ட்டின்கள் வேலை செய்கின்றன, இதையொட்டி மாரடைப்பு மற்றும் பக்கவாதம் ஏற்படும் ஆபத்தை குறைக்கிறது. அமெரிக்காவில், அமெரிக்கன் ஹார்ட் அசோசியேஷன் மற்றும் அமெரிக்கன் கார்டியலஜி கல்லூரி போன்ற நோயாளிகளுக்கு இது போன்ற சிகிச்சையிலிருந்து பயனடையலாம் என்பதைத் தீர்மானிப்பதற்கு 10 ஆண்டுகளுக்கு இடர் ஆபத்து கால்குலேட்டரை டாக்டர்கள் பயன்படுத்துகின்றனர்.
78 மில்லியன் அமெரிக்கர்கள், அல்லது அனைத்து பெரியவர்களில் மூன்றில் ஒரு பகுதியினர், ஸ்டேடின் தெரபிக்கு தகுதியுடையவர்கள், அல்லது ஸ்டேடியை எடுத்துக்கொள்கிறார்கள், அமெரிக்க நோய்க்கான கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையம் கூறுகிறது . இங்கிலாந்தில், பிரித்தானிய ஹார்ட் ஃபவுண்டேஷனின் கருத்துப்படி 7 மில்லியன் மக்கள் இந்த மருந்துகளை எடுத்துக்கொள்கிறார்கள் .
ஒரு ஸ்டேடினைத் தொடங்குவதற்குப் பிறகு இலக்கு கொழுப்பு அளவை எட்டாத அமெரிக்கர்களின் எண்ணிக்கை, ஆய்வு கண்டுபிடிப்புகள் போலவே உள்ளது. டாக்டர் டேவிட் ஃபிஷ்மேன், டாக்டர் டேவிட் ஃபிஷ்மேன், டாக்டர் ஜெபர்சன் யுனிவர்சிட்டி மருத்துவமனையில் உள்ள கார்டியாக் வடிகுழாய் ஆய்வகத்தின் இணை இயக்குனர் ஆய்வில் ஈடுபடவில்லை.
“நோயாளிகளை கவனித்துக்கொள்வதன் மூலம், ஸ்டேடின்ஸுடன் அவர்களை நடத்துவது ஒரு வேலையாகும், இது நிறைய வேலை, எளிதானது அல்ல, இது சரியான நேரத்தை பெறுவதற்கு இது ஒரு நேரமாகும்.” “நீங்கள் ஒரு கொலஸ்ட்ரால் மருந்துகளைத் தொடங்கும்போது, ​​நீங்கள் நான்கு முதல் 12 வாரங்களில் கொழுப்பைச் சரிபார்த்து, பின்னர் மாற்றங்களைச் செய்ய வேண்டும், இது செய்வதன் முக்கியத்துவத்தை எடுத்துக்காட்டும்.”
கொலஸ்டிரால் அளவை அதிகரிக்க வேண்டிய வேலை மற்றும் அர்ப்பணிப்புடன் கூடுதலாக, மரபுசார் காரணிகள் மற்றும் பரிந்துரைக்கப்பட்ட நெறிமுறைகளுக்கு இணங்குவதில் உள்ள வித்தியாசங்கள் Statin மருந்துகளுக்கு விடையிறுக்கும் சில வேறுபாடுகளை விளக்கலாம், மேலும் அவை “தனிப்பயனாக்கப்பட்ட” மருந்துக்காக அழைக்கப்படுகின்றன.
“தற்போது, ​​குறைந்த அளவிலான கொலஸ்ட்ரால் பதிலில் உள்ள நோயாளி மாறுபாடுகள் மற்றும் ஸ்டேடின் சிகிச்சை தொடங்குவதற்கு முன்னர் முன்கணிப்பு ஸ்கிரீனிங்கிற்கான வழிகாட்டுதல்களுக்கு எந்த மருத்துவ முறையிலும் மருத்துவ மூலோபாயம் இல்லை,” ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.
பிரேஸில் உள்ள சாவ் பாலோ பல்கலைக்கழக மருத்துவமனையில் டாக்டர் மார்டியோ பிட்டன்போர்ட், ஹார்ட்டில் உள்ள ஆய்வில் பிரசுரிக்கப்பட்ட ஒரு தலையங்கத்தில், மருத்துவர் பரிந்துரைக்கப்படும் நடைமுறைகள் ஆராய்ச்சியில் காணப்படும் சில வித்தியாசங்களுக்கும் காரணம் என்று விளக்குகிறது. கொலஸ்டிரால் அதிக அளவிலான குழுவினரால் ஆரம்பிக்கப்பட்டதால், அவர்களின் கொழுப்பு குறிக்கோள்களை அடைந்தவர்கள் அதிக வலிமை வாய்ந்த ஸ்டேடின்ஸை பரிந்துரைக்கலாம்.
ஆராய்ச்சி பல வரம்புகளை கொண்டுள்ளது. ஒரு ஆய்வு ஆய்வில், அது காரணத்தையும் விளைவையும் ஏற்படுத்த முடியாது. பரிந்துரைக்கப்பட்ட புள்ளிவிவரங்களின் சரியான அளவு மற்றும் மருந்துகளின் நோயாளிகளின் இணக்கம் ஆகியவை ஆராய்ச்சியின் வரம்பில் இல்லை.
“என்னை எடுத்துக்கொள்ளும் செய்தி ஒரு நல்ல வேலை செய்ய வேண்டும், நாங்கள் மருத்துவரிடம் மட்டுமல்ல, நோயாளிக்கும்கூட பின்பற்ற வேண்டும்,” என்று ஃபிஷான் கூறினார். “ஏனெனில் நாங்கள் இல்லையென்றால் [இலக்கு கொழுப்பு அளவை எட்டாத நோயாளிகள்] அதேபோல கட்டணம் செலுத்த மாட்டார்கள்.”

admin Author