'நாங்கள் அமெரிக்க அல்லது ஆஸ்திரேலிய தொழிலாக விவரிக்க மாட்டோம், ஏன் இந்திய IT என்று கூறுகிறோம்' – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

மும்பை / பெங்களூரூ:

டிசிஎஸ் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ராஜேஷ் கோபினாதான் சொன்ன வார்த்தைகளில், 2018-19 நிறுவனம் ஒரு படமான-சரியான ஆண்டாகும். வருவாய் வளர்ச்சி இரட்டை இலக்கங்களில் இருந்தது, இயக்க வரம்பானது 25% க்கும் அதிகமாக இருந்தது, மேலும் அது 11% ஆக இருந்தது. இவற்றில் ஒவ்வொன்றும் ஒரு தொழில்துறை முன்னணி நபர் – இந்திய ஐடிக்கு மட்டுமல்ல, உலகளாவிய தகவல் தொழில்நுட்பமும் ஆகும். நிறுவனத்தின் சிறந்தது இன்னும் வரவில்லை என்கிறார் கோபிநாதன். கடந்த நிதியாண்டில் டிசிஎஸ் இந்த நிதியாண்டிற்குள் கட்டமைப்பு ரீதியாக மிகவும் வலுவான நிலையில் உள்ளது என்று அவர் நம்புகிறார். 2018-19 ஆம் ஆண்டின் நான்காவது காலாண்டில் அறிவிக்கப்பட்ட நாள், கோபிநாதன் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி என்.ஜி. சுப்ரமணியம் ஆகியோர் TOI உடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தனர். பகுதிகள்:

நீங்கள் உங்கள் சொந்த லீக்கில் இருக்கு, இரட்டை இலக்க வளர்ச்சி மற்றும் 25% க்கும் மேலாக தொடர்ந்து செயல்படும் விளிம்புடன் உங்களை வைத்துள்ளீர்கள். உங்கள் தொழிற்துறையில் உள்ள சிலர் வருவாய் அதிகரித்து வருகின்றனர், ஆனால் விளிம்புகளின் செலவில். மற்றவர்கள் விளிம்புகள் வளர்ந்து வருகின்றன, ஆனால் அது அவர்களின் வளர்ச்சியை தாக்கும் என்று தெரிகிறது. அதை எப்படி செய்வது?

கோபிநாதன்

: டிசிஎஸ் அதன் மரணதண்டனை கடுமையாக அறியப்படுகிறது. எனவே, தொடர்ச்சியாக முதலீடு செய்வதன் மூலம், சேவை சேவை புதியதாக இருப்பதை உறுதிசெய்து, சந்தையில் ஒரு பிரீமியம் கட்டளையிட்டு, உங்கள் செயல்பாட்டு பக்கமானது ஒரு இறுக்கமான கப்பல் , மற்றும் நீங்கள் கணினியில் கழிவு வெட்டி.

சுப்ரமணியம்

: நிச்சயமாக மாற்றும் நமது திறனை பல சந்தை குறிகாட்டிகள் ஒரு செயல்பாடு ஆகும். நீங்கள் ஒரு திட்டத்தை நிறைவேற்ற விரும்பும் போது, ​​வாடிக்கையாளர்களுக்கான சரியான மதிப்பை உருவாக்கும் திட்டத்தை எவ்வாறு கட்டமைப்பது மற்றும் எங்களுக்கு சரியான மதிப்பு எவ்வாறு அமைகிறது? எப்படி முழு திட்டத்தையும் வெற்றிகரமாக அமைக்க வேண்டும், அதே நேரத்தில் அதை மறுக்கலாமா? நாம் இன்னும் நிறைய வேலை செய்ய வேண்டியிருக்கலாம், சில நேரங்களில் அது கடல் பகுதிக்கு அருகில் உள்ளது. நாம் ஒரு குறிப்பிட்ட வழியில் அதை ஊழியர்கள் செய்வோம். பின்னர் உங்களுக்கு தெரியும், திடீரென்று அந்த சூழ்நிலை மாற்றங்கள் மற்றும் நிச்சயமாக திருத்தம் செய்யப்படுகிறது மற்றும் சீராக செய்யப்படுகிறது.

டிஜிட்டல் மற்றும் உள்ளூர்மயமாக்கல் முயற்சிகள் (வாடிக்கையாளர் சந்தையில் பணியமர்த்தல்) முதலீடுகளின் காரணமாக அவர்களின் ஓரங்கள் வீழ்ச்சியுற்றதாக உங்கள் சக சிலர் கூறுகின்றனர். இந்த காரணிகள் உங்களை எவ்வாறு பாதிக்கின்றன என்று தெரியவில்லை?

கோபிநாதன்

: நீங்கள் விளக்கியது அளவின் நேர்மறையான நன்மை. பெரியது, நாம் முதலீடுகளை ஜீரணிக்கவும், மிகப்பெரிய அடித்தளத்தை விநியோகிக்கவும் முடியும். ஆனால் பொதுவாக, நம்மை தவிர என்ன செய்கிறது நாம் தனித்தனியாக செய்கிறோம் – அது ஒரு விஷயம் அல்ல, ஆனால் நிறைய சிறிய விஷயங்கள், மற்றும் அவற்றில் எதுவுமில்லை

ராக்கெட்

விஞ்ஞானம். அவை ஒவ்வொன்றும் தனித்தனியாகவும் நகலெடுக்கக்கூடியவையாகும். எங்கள் தனித்துவமானது, நம் மாய சாஸ், நம் அனைவராலும் தொடர்ச்சியாகவும் ஒழுக்கமாகவும், நமது மக்களைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளுதல், காலப்போக்கில் நேரத்தைச் செலவழிக்கும் திறன்.

டிசிஎஸ்

இது உனக்காக இன்னொரு விஷயம். உங்கள் வருகை விகிதங்கள் சகவாசிகளுடன் ஒப்பிடும்போது மிகக் குறைவு. நீங்கள் அதிகாரம் பற்றி பேசினீர்கள். இவை இணைக்கப்பட்டுள்ளனவா?

கோபிநாதன்

: மக்கள் சக்திவாய்ந்த நிறுவனங்களில் வேலை செய்ய விரும்புகிறார்கள் மற்றும் அவர்கள் சிறந்த முடிவுகளைத் தருகிறார்கள். நாம் சுமார் 150 வணிக அலகுகள் கொண்டது, அழகு ஒவ்வொருவருக்கும், மற்றும் சுயாதீனமாக செயல்படுவது. அவர்கள் கட்டளையிட்டனர், அறிவார்ந்த, தன்னாட்சி, சுயாதீனமான பிரிவுகள். ஆனால் அவை மையமாகக் கட்டளையிடப்படலாம். அமைப்பின் கட்டமைப்பை நாம் எங்கு வேண்டுமானாலும் கட்டுப்படுத்தலாம்.

பல பெரிய ஒப்பந்தங்களை நீங்கள் பெற்றுள்ளீர்கள். பெரிய ஒப்பந்தங்கள் பெரும்பாலும் விளிம்பு வளைவுகளாகக் காணப்படுகின்றன. இன்னும், நீங்கள் போன்ற ஒப்பந்தங்களில் விளிம்பு நிலைத்தன்மையை கட்டியுள்ளதாக தெரிகிறது.

சுப்ரமணியம்

: விளிம்பு மற்றும் விலை மிகவும் சிக்கலானது. ஒப்பந்தத்தின் வாழ்க்கையைப் பொறுத்து விளிம்பு வளைந்துகொடுக்கக்கூடிய ஒப்பந்தங்களை நாங்கள் எடுக்கவில்லை என்று எப்போதும் நாங்கள் கூறியுள்ளோம். சில விவகாரங்களில், நாம் ஆரம்பத்தில் முதலீடு செய்ய வேண்டும், பின்னர் ஒரு காலத்திற்குள் நன்மைகளை அறுவடை செய்ய வேண்டும். ஆனால் அதை நிறைவேற்றும் திறனைக் கொண்டு, அதன் பிறகு ஒழுங்குபடுத்தப்பட்டு, கடுமையாகக் கொண்டு, வாடிக்கையாளர் மதிப்பை உணர்ந்து, இருவருக்கும் நேர்மறையானதாக இருக்க வேண்டும். நிறைய சிந்தனை இந்த ஒரு கட்டமைக்க செல்கிறது.

கோபிநாதன்

எனக்கு ஒரு கேள்வி கேட்கிறேன். வேறு எந்த தொழிற்துறையையும் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள், தொழில்துறையின் தலைவர்கள் எப்பொழுதும் இலாபகரமான நிலையில் இயங்குகிறார்கள், இது தொழில்துறையில் உள்ள குறைபாடுகளுக்கு மிக உயர்ந்ததாக இருக்கிறது. ஏன் விளிம்பில் இந்த கேள்வி வரும்? நீங்கள் எங்கள் போர்ட்ஃபோலியோ பற்றி நினைத்தால்

சேவைகள்

, புவியியல் இருப்பு, தொழில்துறை கவரேஜ், திறமை மீது கவனம் செலுத்துதல், தொடர்ந்து முதலீடு செய்வது மற்றும் திறமைகளை மீண்டும் உருவாக்குதல். இவை ஒவ்வொன்றும் standout திறனைக் கொண்டுள்ளன, இவை பொதுவாக தொழில்துறை முழுவதும் காணப்படவில்லை. பல்வேறு தொழில் நுட்பங்கள் மற்றும் பல செயல்திறன்களை பல தசாப்தங்களாக இருந்த போதினும், ஒரு தொழில் நுட்பமாக, இந்தியத் தொழில்துறையை ஒரு தொழில் நுட்பமாக நாம் கருதுகிறோம். இந்த விவாதங்கள் இங்கே தோன்றுவதில்லை, அது வெளியிலிருந்து வருகிறது. இந்திய தொழில் என உலகின் ஒரே ஒரு கட்டி என நம்மை பார்க்க விரும்புகிறது. நாம் எந்த தொழிற்துறையையும் குறிப்பிடாமல், அமெரிக்க தொழில் அல்லது ஆஸ்திரேலிய தொழில் என்று சொல்வதற்கில்லை. நம் பத்திரிகை மற்றும் எங்களுடைய அறிவுஜீவிகள் இதை எப்படி ஏற்றுக்கொள்கிறார்கள்?

தகவல் சேவைகளுக்கான மேற்பார்வை எவ்வாறு இருக்கும்? பெரிய பொருளாதார தலைவர்கள் பெரிய அளவில் தட்டுகின்றன.

கோபிநாதன்

: உலகின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் தொழில்நுட்பத்தின் பங்கு அதிகரிக்கும் மற்றும் எதிர்காலத்திற்குள் அதிகரிக்கும். உற்பத்தியின் வேறு எந்த காரணிகளோடு ஒப்பிடுகையில், தொழில்நுட்பம் மிகுந்த வரவேற்பைப் பெற்றுள்ளதுடன் மேலும் அதிகமான தொடர்பைக் கொண்டிருக்கும். இப்போது, ​​நீங்கள் துண்டுகள் வெட்டி மற்றும் dicing தொடங்கும் போது என்ன நடக்கிறது, நாம் மாற்றங்களை ஒரு வித்தியாசமான பிரச்சினை எப்படி பார்க்கிறோம். நாம் சரியாக அதில் பங்கேற்கிறோம் என்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும். சந்தைகள் கூட்டாக மற்ற தொழிற்துறைகளை விட தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களை மதிப்பீடு செய்கின்றன. அதன் சொந்த கதை சொல்கிறது. இது நமது மிகப்பெரிய ஆதார புள்ளியாக இருக்க வேண்டும், கடந்த தசாப்தத்தில் அல்லது அதற்கு முக்கியமாக தொழில்நுட்பம் மற்றும் அதன் பல்வேறு வெட்டுக்கள் மற்றும் சுவைகள் ஆகியவற்றிலிருந்து மதிப்புமிக்க உருவாக்கம் வந்துள்ளது.

வட அமெரிக்காவில் வங்கி மற்றும் நிதி சேவைகளில் மென்மையாக உள்ளது. பெரிய அமெரிக்க வங்கிகளில் சில வேலைகளை குறைத்து, அவற்றை இந்தியாவிற்கு நகர்த்துகின்றன. இது ஒரு சற்றே கீழ்த்தரமான வர்ணனை.

சுப்ரமணியம்

: தனிப்பட்ட வங்கி வாடிக்கையாளர்கள், வட அமெரிக்காவில் உள்ள சிலர், பிரச்சினைகள் உள்ளனர். சிலர் மறுசீரமைப்பு மூலம் செல்கின்றனர், சிலர் சேர்க்கை மற்றும் கையகப்படுத்துதல் மூலம் செல்கின்றனர். ஆனால், நாங்கள் எந்த துறை சார்ந்த பலவீனத்தையும் பார்க்கவில்லை. மூலதனச் சந்தைப் பகுதியே, அவர்கள் பார்க்கும் பரவலான பொருளாதார ரீதியான படிப்புகளின் காரணமாக, ஒரு சிறிய அளவு மாறும் தன்மை இருப்பதாக சொன்னார்கள். ஆனால், வெளியே அழைக்க ஒரு பலவீனத்தை நாம் காணவில்லை. கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில், நாம் பல பிரசாதங்களை உருவாக்கியிருக்கிறோம், நுண்ணறிவு, மறுபயன்பாட்டு கூறுகள் மற்றும் கட்டமைப்புகள் ஆகியவை ஓட்டுவதில்

ஆட்டோமேஷன்

மற்றும்

செயற்கை நுண்ணறிவு

. இவை அனைத்தும் எதிரொலிக்கும்.

கடந்த வருடத்தில் உங்கள் பணியாளர்களை 30,000 பேரை நீங்கள் சேர்த்தீர்கள். வரவிருக்கும் காலங்களில் நீங்கள் பணியமர்த்தல் மற்றும் சம்பள கட்டமைப்பு பற்றி என்ன சொல்லலாம்?

கோபிநாதன்

: இந்த ஆண்டு பணியமர்த்தல் வலுவாக இருக்கும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம். நமது பொருளாதாரம் வளர்ந்து வருவதால், பெரிய மற்றும் நிலையானதாக மாறும் சம்பளத்தை பொறுத்தவரை, பணவீக்கம் படிப்படியாக குறைந்து வருகிறது. இது மொத்த சம்பள உயர்வில் பிரதிபலிக்கிறது. எனவே 12 சதவிகிதம் முன்னதாக, 15 சதவிகிதம் முறையாக பயன்படுத்தப்பட்டது, ஆனால் இப்பொழுது பணவீக்கம் குறைந்து வருவதால், அதிகரிக்கும் வருவாயையும் நீங்கள் காணலாம். ஆனால் டி.சி.எஸ்ஸில் வைத்திருப்பது எங்கிருந்து வருகிறது என்பதற்குரிய சம்பளத்தின் பெரிய புள்ளி, புதிய வாய்ப்புகள் மற்றும் புதிய சிந்தனைகளில் வேலை செய்ய உங்கள் வாய்ப்புகள் அதிகரிக்கின்றன, இன்னும் அதிக பங்களிப்பைச் செய்ய முடியும். நாங்கள் ஊழியர்களுக்கு அதிக வாய்ப்புகளை அளித்துள்ளோம், அவற்றை முதலீடு செய்கிறோம். டி.சி.எஸ்.யில், நமது சொந்த உள் திறமைக்கு எந்தவொரு புதிய பகுதிக்கும் மறுப்புத் தெரிவிக்கும் உரிமையை நாங்கள் வழங்குகிறோம். எங்கள் டிஜிட்டல் முன்முயற்சிகளில் கிட்டத்தட்ட 95% அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவை நமது சொந்த மக்களிடமிருந்து வந்துள்ளன. நாம் இதை வெளிப்படையாக முன்னிறுத்திக்கொண்டிருந்தோம் மற்றும் அதை நிறைவேற்றினோம். ஆரம்பத்தில் சந்தேகம் இருந்தது. ஆனால் நான் இந்த வெற்றியை பல வழிகளில் பின்பற்றுவேன் என நினைக்கிறேன்.

admin Author