மக்களவைத் தேர்தலில் 2019: பிரியங்காவின் லோக் சபா தேர்தல் வாக்குப்பதிவு வலுவானது

மாநிலங்களிலிருந்து வரும் லோக்சபா தேர்தல்களில் போட்டியிடும் வகையில், உத்தரப்பிரதேச மாநிலத்தின் பிரதம செயலாளர் பிரியங்கா காந்தி வாத்ராவை காங்கிரஸ் கட்சிக்கு தூண்டுகிறது.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி மற்றும் பிரியங்கா காந்தி ஆகியோருடன் இறுதி முடிவு எடுக்கப்பட்டாலும், உத்தரபிரதேசத்தில் இருந்து கட்சித் தலைவர்கள் மற்றும் தொழிலாளர்கள் இந்த நகர்வானது, காங்கிரஸ் முழுவதும் தேர்தல் பிரச்சாரங்களை அதிகரிக்கும் என்று வாதிடுகின்றனர்.

“பிரியங்காஜி தேர்தல் அரசியலுக்கு வரும்போது எல்லா காங்கிரஸ் மக்களுக்கும் இது முக்கியம். லோக்சபா தேர்தலில் மாநிலத்தில் எந்த இடத்திலும் போட்டியிட வேண்டும், “என்று முன்னாள் ஐக்கிய முற்போக்கு காங்கிரஸ் சட்டமன்ற உறுப்பினர் (சி.ல.பீ.) தலைவரான பிரதீப் மாத்தூர் கூறினார். “பிரதம மந்திரியுடனான தனது வேலைநிறுத்த ஒற்றுமை காரணமாக காங்கிரசு ஊழியர்கள் மற்றும் தலைவர்கள் மற்றும் அடுத்த இண்டிரா காந்தியாக அவரைப் பார்க்கும் பொதுமக்களின் மன உறுதியையும் அது அதிகரிக்கும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

வாரணாசியில் உள்ள முன்னாள் லோக் சபா உறுப்பினரும், ராஜேஷ் மிஸ்ராவும், அவரது கருத்துக்களை எதிரொலிக்கின்றனர். “காங்கிரஸ் ஒவ்வொரு UP மற்றும் மூலையில் மூலையில் தனது சேவைகளை தேவைப்படுகிறது. அவர் போட்டியிட்டால், கட்சி நிறைய நன்மையடையும் மற்றும் UP முழுவதும் குறிப்பிடத்தக்க தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். ”

பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்கு எதிராக அலகாபாத்தில் இருந்து வாரணாசியில் இருந்து பிரியங்கா காந்தி போட்டியிடுவார் என்று காங்கிரஸ் தலைவர் ஒருவர் கூறுகிறார். “இருவரும் மதத்தில் மூழ்கியுள்ள தொகுதிகளாகும். இரு தொகுதிகளிலிருந்தும் போட்டியிட முடிவு செய்தால், அது நடைபெறும் தேர்தல்களில் கட்சியின் வாய்ப்பைப் பற்றி ஒரு பெரிய, நேர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும், “என்று அவர் கூறினார்.

பாரதீய ஜனதா கட்சி (பி.ஜே.பி) ஏற்கனவே அலகாபாத்தில் இருந்து UP மந்திரி மற்றும் முன்னாள் காங்கிரஸ் தலைவர் ரிதா பகுகுணா ஜோஷி ஆகியோரைப் போட்டியிட்டது. தேர்தலில் போட்டியிடும் காந்தி குடும்பத்தின் மூன்று உறுப்பினர்களை காங்கிரசின் உயர் கட்டளையுடன் ஒத்துக்கொள்வார்களா என்பதுதான் நிர்வாகத்தின் ஒரே பிரச்சனை.

பிரியங்கா காந்தி போட்டியிடாவிட்டாலும் கூட, நாடு முழுவதும் கட்சி வேட்பாளர்களுக்கு பிரச்சாரம் செய்வது, காங்கிரஸ் கட்சியின் அதிகாரத்தில் இருந்து பி.ஜே.வை அகற்றுவதற்கு காங்கிரசின் முயற்சியை கணிசமாக உயர்த்தும் என்று மிஸ்ரா கூறினார்.

பிரியங்கா காந்தி நாடு முழுவதும் பரவலாக பிரச்சாரம் செய்கிறார். சில்சார் மக்களவை தொகுதியில், அனைத்து இந்திய மகளிர் காங்கிரஸ் தலைவர் சுஷ்மிதா தேவ் மீண்டும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார். ஏப்ரல் 17 ம் தேதி பிரியங்கா காந்தி குஜராத்தில் பானஸ்கந்தாவில் ஒரு பேரணியை நடத்த வேண்டும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

வாரணாசியில் போட்டியிடும் பிரியங்கா காந்தி வாய்ப்பு பற்றி ஒரு மாநாட்டில் பேசியபோது, ​​காங்கிரஸ் தலைமைச் செய்தித் தொடர்பாளர் ரந்தீப் சிங் சுர்ஜேவலா, அனுமான கேள்விகளுக்கு கருத்து தெரிவிக்க விரும்பவில்லை என்றார்.

“இதுவரை எந்த முடிவும் இல்லை. அத்தகைய முடிவு எடுக்கும் போதெல்லாம், நாங்கள் அதன்படி தெரிவிக்க வேண்டும், “என அவர் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

முதல் பதிப்பு: ஏப்ரல் 13, 2019 22:38 IST

admin Author