சந்திரபாபு நாயுடுவின் கட்சி EVM திருட்டு-குற்றம் சாட்டப்பட்ட வாக்குச் சாவடியைக் காப்பாற்றுகிறது

சந்திரபாபு நாயுடு, அரசாங்கத்தின் அறிவுறுத்தல்களில் தேர்தல் பணியைச் செய்தார்.

புது தில்லி:

ஆந்திர முதல்வர் நரேந்திர மோடியை சந்தித்து பேசினார். அப்போது, ​​சந்திரபாபு நாயுடுவின் கட்சிக்கும், தேர்தல் ஆணையத்திற்கும் இடையிலான பேச்சுவார்த்தைகள் தொடர்ந்தன. தேர்தலில் போட்டியிடும் வேட்பாளர்களை சந்திக்க வேண்டி வரும் ஒரு நபரை தேர்தல் ஆணையம் சந்திக்க நேரிடும் என்று தேர்தல் ஆணையம் சுட்டிக்காட்டிய பின்னர், தேர்தல் ஆணையத்தில் கட்சி மீண்டும் வெற்றி பெற்றதுடன், “சூழ்நிலைகளைத் தவிர்க்கவும்” முயல்கிறது என்றார். வாக்களிப்பு இயந்திரங்களைப் பற்றிய விவகாரத்தை விவாதிக்க எதிர்க்கட்சித் தலைவர்களின் இன்றைய சந்திப்புக்கு முன்பே மறுப்பு வந்தது.

தேர்தல் ஆணையம் தனது கடிதத்தில், 2010 ஆம் ஆண்டில் திருட்டு குற்றவியல் வழக்கை எதிர்கொண்ட ஒரு மனிதர் தேர்தல் ஆணையத்தின் அலுவலகத்திற்கு தனது அணியின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதால், ஏன் திரு. நாயுடுவின் தெலுங்கு தேசம் கட்சியைக் கேட்டுக் கொண்டார். கமிஷனின் தொழில்நுட்பக் குழுவிடம் இருந்து ஹரி பிரசாத் வெமுரு ஒரு விரிவான விளக்கத்தைப் பெறுவார் என்று முடிவு செய்யப்பட்டது.

“EVM க்கள் மற்றும் அவற்றின் செயல்பாட்டின் விவாதத்திற்கு விவாதங்கள் வந்தபோது, ​​பிரதிநிதிகளில் ஒருவரான EVM இன் செயல்பாட்டைப் பற்றி பல தொழில்நுட்ப விவகாரங்களை மீண்டும் மீண்டும் எழுப்பினார், மேலும் அவர் துறையில் தொழில்நுட்ப தொழில்நுட்ப நிபுணத்துவம் இருப்பதாகக் கூறினார் … எனினும், இந்த தொழில்நுட்ப நபர் வந்த போது 2010 ம் ஆண்டு எல்.எம்.எம் இயந்திரத்தின் திருட்டு குற்றச்சாட்டு தொடர்பாக ஹரி பிரசாத் என்பவர் ஹரி பிரசாத் ஆவார் என்று அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அதில், எஃப்.ஐ.ஆர்.

கடந்த ஒன்பது ஆண்டுகளில் ஹரி பிரசாத் வெமுருவுக்கு எதிராக எந்த குற்றச்சாட்டுகளும் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்றும், ஒன்பது ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் அமெரிக்க அடிப்படையிலான எலெக்ட்ரானிக் ஃபிரண்டியர் ஃபவுண்டேஷன் பவுண்டேஷனுக்கு விருது வழங்கப்பட்ட முதல் இந்திய வீரர் என்றும் கூறியுள்ளார்.

j02i8c0g

2010 ஆம் ஆண்டில் EVM இயந்திரத்தின் திருட்டு தொடர்பாக ஹரி பிரசாத் ஒரு குற்றவியல் வழக்கில் ஈடுபட்டதாக தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது.

கட்சி தேர்தல் கமிஷனில் முதுகெலும்பி, “இந்த விஷயத்தில் கவனம் செலுத்துவதற்கு பதிலாக, கமிஷன் சூழ்நிலையைத் தவிர்ப்பதற்கு முயற்சிக்கிறது.” “எங்கள் சார்பாக திரு ஹரி பிரசாத் வெமுரு எழுப்பிய விவகாரங்களைப் புரிந்துகொள்வது, தெளிவுபடுத்துதல், தீர்த்துவைத்தல்” என்று தி.மு.க.

இந்திய வாக்களிப்பு இயந்திரங்களின் பாதிப்பு குறித்து ஒரு ஆராய்ச்சி அறிக்கையை வெளியிட்டதாகக் கூறப்படுகிறது. டி.டி.பிக்கு முன்னாள் தேர்தல் ஆணைய தலைவர் எஸ்.ஆர். குரேஷி மற்றும் வி.எஸ்.சம்பத் ஆகியோர் அவரது கருத்துக்களை வரவேற்றனர், இது VVPAT க்கள் அல்லது வாக்காளர் காகிதத் தட்டுத் திட்டங்களை வடிவமைக்கும்.

தேசியத் தேர்தலின் முதல் நாளான வியாழக்கிழமை தனது மாநிலத்தில் வாக்களிப்பு இயந்திரங்களில் 30 முதல் 40 சதவீதம் வரை வேலை செய்யவில்லை என்று திரு நாயுடு குற்றம் சாட்டினார். கிட்டத்தட்ட 150 வாக்குகளில் மீண்டும் வாக்கெடுப்பு நடத்தப்பட வேண்டும் என்று கோரியுள்ளார், மேலும் அரசாங்கத்தின் வழிமுறைகளைப் பற்றி தேர்தல் பணியிடத்தில் குற்றம் சாட்டினார்.

வாக்காளர் பட்டியல்களில் நீக்கப்பட்ட அல்லது காணாமற்போன பெயர்கள் பற்றிய வியாழக்கிழமை வியாழனன்று நாட்டில் பல்வேறு பகுதிகளிலிருந்து அறிவிக்கப்பட்டன. டெல்லி முதல்வர் அரவிந்த் கேஜ்ரிவால், “முன்னோடியில்லாத அளவுக்கு” வாக்குகளை நீக்கிவிட்டதாக குற்றம் சாட்டியுள்ளார்.

இந்த பிற்பகல், திரு நாயுடு, அர்விந்த் கெஜ்ரிவால் மற்றும் காங்கிரஸின் கபில் சிபல் உள்ளிட்ட எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள், வாக்குப்பதிவு இயந்திரங்களின் பிரச்சனை பற்றி விவாதிக்க மூலதனத்தில் சந்திப்பார்கள்.

ஆந்திராவில் உள்ள அனைத்து 25 நாடாளுமன்ற இடங்களுக்கும் ஏப்ரல் 11 ம் தேதி அதன் 175 சட்டமன்ற இடங்களுக்கும் வாக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டது. முடிவுகள் மே 23 அன்று அறிவிக்கப்படும்.

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள் , நேரடி அறிவிப்புகள் மற்றும் தேர்தல் கால அட்டவணையை 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான தேர்தல்கள் ndtv.com/elections மீது பெறவும். 2019 இந்திய பொதுத் தேர்தலுக்கான 543 நாடாளுமன்ற இடங்களில் இருந்து கிடைக்கும் புதுப்பிப்புகளுக்கு ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவோ அல்லது ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும்.

admin Author