அமேசான் அலெக்சாஎக்ஸ் ஆரோக்கிய டெவலப்பர்களை கவர்ந்து வருகிறது, ஆனால் சி.சி.சி.சி – ஒரு டாக்டரை அழைக்க பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு அது சிறிது சிறிதாக இருக்கும்

2016 ஆம் ஆண்டில் அமேசான் சாதனங்களின் மூத்த துணைத் தலைவர் டேவிட் லிம்ப்.

லூக் மேகிரெகோர் | ப்ளூம்பெர்க் | கெட்டி இமேஜஸ்

2016 ஆம் ஆண்டில் அமேசான் சாதனங்களின் மூத்த துணைத் தலைவர் டேவிட் லிம்ப்.

நீங்கள் ஒரு மருத்துவரின் சந்திப்பை திட்டமிட வேண்டும் அல்லது தொலைபேசியை எடுக்காமல் மருந்துகளின் நிலையை சரிபார்க்க விரும்பினால், அமேசான் அலெக்ஸுக்கு உதவலாம்.

இந்த வாரம் வரை, குரல் உதவியாளர் HIPAA இணக்கமானவராக இருக்கிறார் , அதாவது அமோகன் மருத்துவமனைகள் மற்றும் எச்ஹோவின் தனிப்பட்ட தகவலைப் பகிர்ந்துகொள்ள சுகாதார பாதுகாப்புத் தரவை நிர்வகிக்கும் பிற சுகாதார வழங்குநர்களுடன் வேலை செய்ய முடியும் என்பதாகும்.

ஆனால் பயனர்கள் இன்னும் செய்ய இயலாது ஒரு மருத்துவர் அல்லது ஒரு கருவி மூலம் சாதனம் மூலம் இணைக்கப்பட்டுள்ளது, மற்றும் அவர்கள் அதை செய்ய சில ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இருக்கலாம். தற்போது, ​​அமேசான் ஒரு அழைப்பு-அடிப்படையிலான பயன்பாடுகளில் வேலை செய்து வருகிறது, ஆரம்ப ஆறு டெவலப்பர்கள் யாரும் மருத்துவர்கள் நோயாளிகளை இணைக்கவில்லை.

டிஜிட்டல் ஆரோக்கியத்தில் கவனம் செலுத்தும் டெவலப்பர்கள், எக்கோ மற்றும் கூகிள் முகப்பு போன்ற மருத்துவ பேச்சாளர்களைப் போன்ற வீட்டுப் பேச்சாளர்களைப் பயன்படுத்தி, தனியுரிமை பிரச்சினைகள் வெளிப்படத் தொடங்கி வருகின்றன, மேலும் தவறான கைகளில் விழும் முக்கியமான சுகாதார தகவல்களில் அதிக ஆபத்து உள்ளது என்பதால் கவலை கொண்டுள்ளது. இந்த வாரம் முன்னதாக, பிளாக்பெர்கெர்க், ஆயிரக்கணக்கான அனுபவங்கள் தயாரிப்பு அனுபவத்தை மேம்படுத்தும் நோக்கில் அலெக்ஸில் உரையாடல்களின் துணுக்குகளை கேட்கின்றன என்று அறிக்கை செய்தது.

ஸ்மார்ட்போன்கள் மற்றும் வலை மூலம் மெய்நிகர் மருத்துவ ஆலோசனைகளை வழங்குவதாக இருக்கும் Seattle- ன் நிறுவனமான 98point6 இன் தலைமை நிர்வாகி ராபி கேப் கூறினார். “பயனர் நம்பிக்கையை நிலைநிறுத்த, அமேசான் அலெக்ஸின் அவர்கள் சரியான நபரிடம் பேசுவதை உறுதிப்படுத்த வேண்டும் என்று நான் கற்பனை செய்யக்கூடும், ஆனால் உரையாடலைக் கேட்டு அறையில் வேறு யாரும் இல்லை.”

‘வசதியான தொடர்பு முறை’

முன்னாள் அமேசான் மற்றும் மைக்ரோசாப்ட் ஊழியர்கள் இதில் கேப் குழு, 98point6 தொழில்நுட்பம் குரல் உதவியாளர்கள் மூலம் கிடைக்கும் என்பதை பற்றி நிறைய நினைத்தேன், ஆனால் அவர்கள் இன்னும் எந்த திட்டங்கள் முன்னோக்கி நகரும் இல்லை.

பேச்சாளர்கள் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஓரன் பிராங், அலெக்ஸா உட்பட குரல் தொழில்நுட்பங்களுடன் தனது மெய்நிகர் சிகிச்சை பயன்பாட்டை ஒருங்கிணைக்க எப்படி கருத்தில் கொண்டு பல பயனர்கள் ஏற்கனவே ஒரு செய்தியைத் தட்டச்சு செய்ய சிரி விரும்புகின்றனர். ஆனால் அவர் அலெக்ஸாவை நம்புவதற்கு தயக்கம் காட்டியுள்ளார், ஏனெனில் அவரின் பயனர்கள் தங்கள் தனிப்பட்ட தகவல்களை பாதுகாப்பாகவே பூட்டிக்கொள்வது அவசியம் என்று அவசியம்.

“நான் பேஸ்புக், பேஸ்புக் என்று சந்தேகம் பயன் அமேசான் கொடுக்கிறேன், ஆனால் நான் அவர்கள் சுகாதார சேவைகளை வழங்கும் புதிய இருக்கிறேன் என்று உணர,” பிராங்க் கூறினார்.

இன்னும், பிராங்க், ஆரோக்கிய பராமரிப்பு துறையில் பல பகிர்ந்து ஒரு உணர்வு எதிரொலிக்கிறது , குரல் தொழில்நுட்பம் “ஒரு வசதியான தொடர்பு முறை.”

இப்போது, ​​அமேசான் ஊட்டச்சத்து பயிற்சி மற்றும் கருவிகள் போன்றவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறது, பயனர்கள் அருகிலுள்ள சுகாதார சேவைகளைக் கண்டறிய உதவுகிறது. இவை குறைவான கடப்பாடு அல்லது துஷ்பிரயோகத்திற்கான திறனை உள்ளடக்கிய பகுதிகளாகும், சட்ட நிபுணர்கள் சிஎன்பிசிக்குத் தெரிவித்தனர்.

தனியுரிமை மற்றும் சுகாதார பாதுகாப்புத் தகவல் தொழில்நுட்பத்தில் நிபுணத்துவம் வாய்ந்த ஓக்டன் மர்பி வால்லஸில் உள்ள சியாட்டில் சார்ந்த வழக்கறிஞரான டேவிட் பள்ளிராஜ் கூறுகையில், “அவர்கள் சரியான வழியைச் செய்கிறார்கள் என எனக்குத் தோன்றுகிறது. “அவசர கவனிப்பு அல்லது ஒரு அடிப்படை பின்தொடருக்கான இடம் கண்டுபிடிக்கப்படுவது போன்றவை மிகவும் பொதுவானவையாகும் மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கக்கூடாது.”

இதற்கிடையில், அமேசான் எதிர்காலத்தில் தனியுரிமை அதிகரிக்க முடியும் என்று தொழில்நுட்பங்கள் வேலை. எடுத்துக்காட்டாக, நிறுவனம் ஒரு குடும்பத்தில் குறிப்பிட்ட குரல்களைக் கண்டறிவதற்கான சிறந்த திறன்களை உருவாக்குவதாகவும், அலெக்ஸா-ஒருங்கிணைந்த காது மொட்டுக்களை வளர்த்து வருகிறது, இது பயனர்கள் மற்றவர்களைச் சுற்றியுள்ள உரையாடலைக் காப்பாற்ற உதவுகிறது.

“அமேசான், இது ஒரு நீண்ட கால செயல்முறையாக இருக்கும், இது தொடர்ந்து கண்காணிப்பு மற்றும் பயிற்சி மற்றும் கல்வி தேவைப்படுகிறது,” என ஹென்றி பள்ளி கூறினார். “இணக்கம் ஒரு செயல்முறை, ஒரு முறை அல்ல.”

admin Author