ஹைதராபாத்தில் காற்று மாசுபாடு கொண்ட குழந்தைகள் மோசமான பாதிக்கப்பட்டவர்கள் – ஹான்ஸ் இந்தியா

ஹைதராபாத்: காற்று மாசுபாடு நகரத்திலும் மற்றும் சுறுசுறுப்பான வீதிகளிலும் மோசமாக உள்ளது, குறிப்பாக போக்குவரத்து நெரிசல் வேகமாக நகரும் போது ஆச்சரியம் இல்லை. போக்குவரத்து மாசுபாடு இந்தியாவில் 3.5 லட்சம் குழந்தைகளில் ஆஸ்துமாவை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இது 2015 ஆம் ஆண்டில் சீனாவுக்கு அடுத்தபடியாக இரண்டாவது பெரிய நாடாக 194 நாடுகளை ஆய்வு செய்யும் லான்செட் ஆய்வு கண்டுபிடித்துள்ளது.

சில ஆராய்ச்சிகளைப் பொறுத்தவரை, இந்த மெட்ரிக் இந்தியாவில் மற்ற நாடுகளுக்கு கீழே உள்ளது. ஏனெனில் இந்தியாவில் பிற மாசுபடுத்திகளின் அளவு (குறிப்பாக PM2.5) உலகில் மிக அதிகமானவை நைட்ரஜன் டை ஆக்சைடு (NO2) அளவுகள் (2010 மற்றும் 2012 க்கு இடையே) நகரங்கள் ஐரோப்பிய மற்றும் அமெரிக்க நகரங்களுடன் ஒப்பிடுகையில் குறைவாகவோ அல்லது ஒப்பிடத்தக்கதாகவோ தோன்றுகின்றன.

இந்தியாவில், 2012 இல் காற்று மாசுபாட்டின் விளைவுகளிலிருந்து 1.5 மில்லியன் மக்கள் இறந்துள்ளதாக WHO தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன. உலகளாவிய ரீதியில், உட்புற மற்றும் வெளிப்புற காற்று மாசுபாடு கிட்டத்தட்ட 7 மில்லியன் இறப்புக்களை அல்லது 2012 ல் 11.6% இறப்புக்களை உருவாக்கியது, இது உலகின் மிகப்பெரிய ஒற்றை சுற்றுச்சூழல் சுகாதார ஆபத்தை உருவாக்கியது என உலக சுகாதார புள்ளிவிவரங்கள் 2016 தெரிவிக்கிறது.

உலகளாவிய நகர்ப்புற காற்றுத் தர தரவுத்தளத்தின் படி, உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) விமான தர வழிகாட்டுதல்களில் வரையறுக்கப்பட்ட குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமான நாடுகளில் உள்ள 98 சதவீத நகரங்களில் 1 லட்சத்திற்கும் அதிகமான மக்கள் வசிக்கின்றனர்.

நோய்த்தாக்கம், ஆஸ்துமா நோய்த்தாக்கம், நாள்பட்ட மூச்சுக்குழாய் அழற்சி, சுவாச மண்டல நோய்த்தாக்கம், இஸ்கிமிக் இதய நோய்கள் மற்றும் பக்கவாதம் போன்ற பல்வேறு வகையான காற்று மாசுபாடு மற்றும் பல்வேறு உடல்நல விளைவுகளை இடையிலான தொடர்புக்கு தொற்றுநோயியல் ஆய்வுகள் வெளிப்படுத்தியுள்ளன.

போக்குவரத்து உமிழ்வுகளிலிருந்து மாசு ஏற்படுவது கவலைக்கு முக்கிய காரணமாகும். சுற்றுப்புற நைட்ரஜன் டை ஆக்சைட்டின் 80 சதவீதத்தினர் குற்றவாளி மருத்துவர்கள் என்று கூறுகின்றனர். கிட்டத்தட்ட ஆயிரம் வாகனங்கள் பதிவாளர்களின் வடிவில் உள்ள தற்போதைய தொகுதிக்கு தினமும் சேர்க்கப்படும்.

“TRAP (போக்குவரத்து தொடர்புடைய காற்று மாசுபாடு) நேரடியாக காற்று வழி, ஆக்ஸிஜனேற்ற அழுத்தம் மற்றும் நேரடியாக எரிமலை சுருக்கத்தை எரிச்சலை ஏற்படுத்துகிறது TRAP இல், முக்கியமாக DEP (டீசல் சோர்வுற்ற மாசுபாடு) வெளிப்புற காற்று மாசுபாட்டின் 90% காரணமாக உள்ளது. ஆஸ்துமா நோயால் பாதிக்கப்படும் அபாயங்கள் ஆபத்தானவையாகும், பழங்கள், காய்கறிகள் ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்கும் ஆஸ்துமா கொண்ட குழந்தைகளுக்கு உதவ முடியும் “என டாக்டர் எம். நரேஷ், MD (Pulmonology ), ஒஸ்மானியா மருத்துவமனையில் ஒரு இளைய குடியுரிமை.

“காற்று மாசுபாட்டிற்கு உட்பட்ட குழந்தைகள் ஆஸ்துமா, அலர்ஜி ரினிடிஸ் மற்றும் பிற்பகுதியில் வாழ்நாள் முழுவதும் அவர்கள் நுரையீரல் நுரையீரல் நோய்களைப் பெற வாய்ப்புள்ளவர்களாக உள்ளனர், மேலும் தொடர்பு தோல் நோய் போன்ற ஒவ்வாமை ஒவ்வாமை மற்றும் தோல் ஒவ்வாமைகளைப் பெறுவதற்கான அபாயத்திலும் இது இருக்கும். நுரையீரல் புற்றுநோய்க்கான ஆபத்து காரணமாக வாகனங்களின் புகை பாதிக்கப்படலாம் “என்று ஹைதராபாத், நில்ஃபர் மருத்துவமனையில் நோயாளியின் மருத்துவர் மற்றும் இளம்பருவ மருத்துவர் மற்றும் RMO ஆலோசகர் டாக்டர் ரமேஷ் பாபு தம்புரி கூறினார்.

டீசல் வெளியேற்ற வெளிப்பாடு கடுமையான விளைவுகள் மூக்கு மற்றும் கண்கள், நுரையீரல் செயல்பாட்டு மாற்றங்கள், சுவாச மாற்றங்கள், தலைவலி, சோர்வு மற்றும் குமட்டல் எரிச்சல் அடங்கும். நாள்பட்ட வெளிப்பாடுகள் இருமல், கரும்பு உற்பத்தி மற்றும் நுரையீரல் செயல்பாடு குறைபாடுகளுடன் தொடர்புபடுத்தப்படுகின்றன.

admin Author