உங்கள் பிள்ளை ஆஸ்துமாவால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதா? பனானாஸ் உதவி – TheHealthSit

ஆஸ்துமா மற்றும் மாசுபாடு பெரும்பாலும் ஒரே நேரத்தில் உச்சரிக்கப்படுகிறது. இந்த நுரையீரல் சீர்குலைவு, தீவிர மூச்சு சிரமம் வகைப்படுத்தப்படும், குழந்தைகள் மற்றும் பெரியவர்கள் பாதிக்கிறது. ஆயினும், மாசுபாடு காரணமாக ஆஸ்துமா தாக்குதல்களை அனுபவிக்கும் நகர குழந்தைகளுக்கு நல்ல செய்தி உள்ளது. ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்கள் நிறைந்த உணவுகள் அவற்றின் அறிகுறிகளைக் குறைக்க உதவும், ஜான்ஸ் ஹாப்கின்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தில் நடத்தப்பட்ட ஒரு சமீபத்திய ஆய்வு கூறுகிறது. காற்று மாசுபாடு ஆஸ்துமாவைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கான பொறுப்பு என்று வீக்கத்துடன் தொடர்புடையதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் விளக்குகிறார்கள். எண்ணெய் மீன்களில் தற்போது ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் வேண்டும் அழற்சி எதிர்ப்பு விளைவுகளில் . இவை செரிமானத்தின் போது தயாரிப்பு தயாரிப்பு மூலக்கூறுகளை உற்பத்தி செய்கின்றன மற்றும் நுரையீரலை நுரையீரலுக்குள் நுழையும்.

ஆராய்ச்சியின் போது, ​​விஞ்ஞானிகள் 135 குழந்தைகள் பதிவு மற்றும் உட்புற காற்று மாசு அளவுகளை தங்கள் உணவுகளை கண்காணிக்க. உட்புற மாசுபாடு இரண்டு வகையான துல்லியமான விஷயங்களைக் கொண்டிருந்தது என்று அவர்கள் கண்டறிந்தனர். முதலில், 2.5 மைக்ரோமீட்டர் அல்லது சிறியதாக இருந்தவர்கள் இருந்தனர், பின்னர் 10 மைக்ரோமீட்டர்களைக் காட்டிலும் சற்றே பெரியதாக இருந்தது. உங்கள் நுரையீரல்களில் எளிதில் நுரையீரலுக்குள் நுழையும் அளவுக்கு இந்த துகள்கள் முக்கியம். ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்களை எடுத்துக் கொண்ட குழந்தைகள் உட்புற மாசுபாட்டின் விளைவுகளிலிருந்து பாதுகாக்கப்படுவதை ஆய்வுக் குழு கண்டறிந்தது. இருப்பினும், ஒமேகா -6 கொழுப்பு அமிலங்கள் (காய்கறி எண்ணெய்களில் காணப்படும்) ஆஸ்துமா குழந்தைகள் மீது எதிர்மறையான விளைவுகளை ஏற்படுத்துகின்றன. ஆச்சரியப்படும் விதமாக, இந்த அமிலங்கள் நுரையீரலில் உட்புற துகள்கள் தொடர்பான விளைவுகளை மேம்படுத்தி ஆஸ்துமா அறிகுறிகளை மிகவும் கடுமையானதாக ஆக்கியது. மேலும், லுகோட்ரினீஸ் போன்ற ஒமேகா -6 கொழுப்பு அமிலங்களின் சில பொருட்கள், அழற்சிக்குரிய விளைவுகளைக் கொண்டிருக்கின்றன என்று அவர்கள் விளக்கினர்.

ஆஸ்துமா ஒரு நாள்பட்ட நுரையீரல் நோயாகும், இது சுவாசம், மார்பு வலி, மற்றும் மூச்சுத் திணறல் ஆகியவற்றின் மூலம் சுவாசிக்கும்போது தூண்டப்படுகிறது. இந்த நிலையில், உங்கள் வான்வழி வீக்கம் உண்டாகிறது மற்றும் சுவாசத்தில் சிரமம் ஏற்படுகிறது. காற்று மாசுபாடு மட்டுமல்லாமல், தூசிப் பூச்சிகள், பொதுவான குளிர், புகை மற்றும் சில மருந்துகள் ஆகியவை உங்கள் குழந்தை ஏற்கனவே இந்த நிலையில் இருந்து வருத்தப்பட்டால், ஆஸ்துமா தாக்குதலுக்கு வழிவகுக்கலாம். துரதிருஷ்டவசமாக, இந்த நிலை சிகிச்சையளிக்க முடியாது, ஆனால் அதன் அறிகுறிகளால் சில வாழ்க்கை முறைகளை கட்டுப்படுத்த முடியும், ஆரோக்கியமான உணவை அவற்றில் ஒன்றாகும். மனித ஊட்டச்சத்து மற்றும் உணவுமுறை இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின் படி, மத்தியதரைக்கடல் உணவை சாப்பிடுவது குறிப்பிடத்தக்க அளவு மூச்சுக்குழாய் வீக்கத்தை குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் ஆஸ்துமா கொண்ட குழந்தைகளுக்கு உதவுகிறது. வீக்கமடைதல் என்பது ஆஸ்துமா விரிவடையின் பின்னால் ஒரு குற்றவாளி என உணவூட்டுவதன் மூலம் இது உதவியாக இருக்கும். ஆஸ்த்துமா தூண்டுதல்கள் குழந்தைக்கு குழந்தைக்கு வித்தியாசமாக இருந்தாலும், பொதுவாக இந்த நிலையில் குழந்தைகள் பசையம், பால் பொருட்கள் மற்றும் முட்டைகள் ஒவ்வாமை கண்டறியப்பட்டுள்ளது. ஆகையால், தங்க விதி இந்த உணவையோ அல்லது நிபந்தனைகளின் அறிகுறிகளைத் தீவிரப்படுத்துவதையோ மீண்டும் குறைக்கின்றது. வைட்டமின்கள் D மற்றும் A மற்றும் மெக்னீசியம் நிறைந்த உணவைத் தேர்ந்தெடுப்பது உதவியாக இருக்கும். ஆஸ்துமா அறிகுறிகளைத் தவிர்ப்பதற்கு, உங்கள் பிள்ளைகள் சாப்பிட வேண்டிய உணவைப் பற்றி இங்கே நாங்கள் சொல்கிறோம்.

வாழைப்பழங்களைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்

வாழைப்பழங்கள்

வாழைப்பழங்களில் உள்ள பொட்டாசியம் ஆஸ்துமா அறிகுறிகளின் நிவாரணம் அளிக்கிறது. © ஷட்டர்ஸ்டாக்

ஆஸ்துமா நோயால் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளில் சோர்வு குறைவதற்கும், நுரையீரல் செயல்பாட்டை மேம்படுத்துவதற்கும் பனானாஸ் ஆக்ஸிஜனேற்றும் பொட்டாசியமும் கொண்டிருக்கும். இது, ஐரோப்பிய சுவாசக்குழு இதழில் வெளியான ஒரு ஆராய்ச்சி கூறுகிறது.

ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் மீது சார்ஜ்

ஒமேகா-3-கொழுப்பு-அமிலங்கள்

ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் ஆஸ்துமா அறிகுறிகளைக் குறைக்க அறியப்படுகின்றன. © ஷட்டர்ஸ்டாக்

ஏற்கனவே குறிப்பிட்டுள்ளபடி, ஒமேகா -3 கொழுப்பு அமிலங்கள் உங்கள் பிள்ளையின் ஆஸ்துமா அறிகுறிகளை ஆற்றும். நீங்கள் அவளுக்கு வழங்கக்கூடிய உணவுகள் முட்டைகள், சோயா பால், தயிர், ஆளிவிதை, ஓட்ஸ், அக்ரூட் பருப்புகள், சால்மன் மற்றும் முட்டைகள் போன்றவை.

சர்க்கரை மற்றும் பதப்படுத்தப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட் மீண்டும் வெட்டு

பதப்படுத்தப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட்டுகள்

வெள்ளை ரொட்டி உணவு உங்கள் குழந்தையின் வீக்கத்தை தூண்டும். © ஷட்டர்ஸ்டாக்

தி ஜர்னல் ஆஃப் ஆஸ்துமாவில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், மதுபானம் குடிக்கக்கூடிய பானங்கள், உங்கள் குழந்தையின் சுவாசக் கோளாறுகளையும் ஆஸ்துமாவையும் வளர்ப்பதற்கான ஆபத்தை அதிகரிக்கலாம் என்று தெரியவந்துள்ளது. சாக்லேட் ஜூஸ், ருசியான தயிர், சில்லுகள் மற்றும் வெள்ளை ரொட்டி, சிற்றுண்டி உள்ளிட்ட உணவுகள் உங்கள் குழந்தையின் வீக்கத்தை தூண்டும் மற்றும் ஆஸ்துமாக்கு பங்களிக்க முடியும்.

வைட்டமின் D மற்றும் பணக்கார உணவுகள் ஆகியவற்றிற்கு செல்க

ப்ரோக்கோலி-1

ப்ரோக்கோலி வைட்டமின் டி நிறைந்திருக்கிறது, இது ஆஸ்துமா தாக்குதல் நிகழ்வுகளை குறைக்க உதவுகிறது. © ஷட்டர்ஸ்டாக்

ஆரஞ்சு சாறு மற்றும் சால்மன் உங்கள் குழந்தைகள் ஆஸ்த்துமா தாக்குதல் அத்தியாயத்தில் குறைக்க முடியும் உள்பட வைட்டமின் டி அதிகமுள்ள உணவுகளை கொண்ட, பத்திரிகை மார்பு இல் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வில் கூறுகிறார். மேலும், உயர்ந்த மட்ட வைட்டமின் ஏ நுரையீரலை சிறப்பாக செயல்படுத்துவதற்கு உதவுகிறது. இது ஆஸ்துமா கொண்ட குழந்தைகள் பொதுவாக இந்த வைட்டமின் அளவு குறைவாக இருப்பதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது. எனவே, உங்கள் பிள்ளைகளை கேரட், ப்ரோக்கோலி, இனிப்பு உருளைக்கிழங்கு, கீரை மற்றும் காலே போன்ற உணவை உட்கொள்வதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்.

மெக்னீசியம் நிறைந்த உணவுகளுக்கு செல்க

கீரை-ஆபத்துகள்

கீரைகளில் இருக்கும் மெக்னீசியம் தற்போது மூச்சுக்குழாய் தசைகளைத் தளர்த்த முடியும். © ஷட்டர்ஸ்டாக்

மக்னீசியம் காற்றோட்டத்தை அதிகரிக்க உதவுகிறது மற்றும் மூச்சுக்குழாய் தசைகளை ஓய்வெடுக்க உதவுகிறது. இதனால், ஆஸ்துமா அறிகுறிகளை குழந்தைகளுக்கு எளிதாக வெளியேற்றவும், வெளியேற்றவும் அனுமதிக்கிறது. அமெரிக்கன் ஜர்னல் ஆஃப் எபிடிமியாலஜிஸில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வில், 11 மற்றும் 19 வயதிற்குட்பட்ட குழந்தைகளுக்கு குறைந்த மக்னீசியம் அளவைக் கொண்ட குழந்தைகள் குறைந்த நுரையீரல் காற்று ஓட்டம் மற்றும் அளவு இருப்பதைக் காட்டியது. கீரை, கறுப்பு சாக்லேட், சால்மன், மற்றும் பூசணி விதைகளை தினசரி உணவுகளில் சேர்த்து உங்கள் குழந்தையின் மெக்னீசியம் அளவை மேம்படுத்தலாம்.

வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு தவிர்க்கவும்

வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு-2

வெங்காயம், பூண்டு ஆகியவை உங்கள் பிள்ளையின் உதவியுடன் அழுத்தம் கொடுக்கலாம் மற்றும் மார்பு இறுக்கம் ஏற்படலாம். © ஷட்டர்ஸ்டாக்

வெங்காயம் மற்றும் பூண்டு ஆகியவை உங்கள் பிள்ளையின் ஆஸ்துமா விரிவடையை தூண்டக்கூடிய உணவை ஏற்படுத்தும். அவர்கள் தங்கள் வயிற்றுப்போக்கு அழுத்தம் மற்றும் மார்பு இறுக்கம் ஏற்படுத்தும். மற்ற வாயு தயாரிக்கும் உணவுகளில் சில பீன்ஸ், கார்பனேற்றப்பட்ட பானங்கள், முட்டைக்கோஸ் மற்றும் வறுத்த உணவுகள்.

வெண்ணெய்களுக்கு செல்க

வெண்ணெய்

காசநோய் உங்கள் பிள்ளையின் நுரையீரல்களை காற்றோட்ட அழுத்தத்திலிருந்து பாதுகாக்கிறது. © ஷட்டர்ஸ்டாக்

குளுதாதயோன் என்ற உயிர் வளியேற்ற எதிர்ப்பொருட்களில் பணக்காரர்களாக இருப்பதால், உங்கள் பிள்ளைகளின் நுரையீரல்களை காற்றோட்ட அழுத்த மற்றும் திசு சேதத்திலிருந்து பாதுகாக்க முடியும். மேலும், இந்த பழம் இதய-ஆரோக்கியமான கொழுப்பு நிறைந்த சருமத்தில் உள்ளது, இவை உடலில் உள்ள பொருட்களின் கொழுப்பு அளவுகளை அதிகரிக்கலாம்.

துரித உணவுகளை மூடுவது

பதப்படுத்தப்பட்ட-உணவுகளின்-1

துரித உணவுகள் உங்கள் பிள்ளையின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்புகளை பலவீனப்படுத்தக்கூடிய, நிறைவுற்ற மற்றும் டிரான்ஸ் கொழுப்புகளில் நிறைந்துள்ளன. © ஷட்டர்ஸ்டாக்

பிரிட்டிஷ் மெடிக்கல் ஜர்னல் பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வின் படி, ஒரு வாரத்திற்கு மூன்று முறை வேகமான உணவுகள் உங்கள் குழந்தையின் ஆபத்தான ஆஸ்துமா நோயினால் 39 சதவீதத்தால் பாதிக்கப்படும். ஆஸ்துமா தாக்குதல்களுக்கு உங்கள் பிள்ளைகளின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு வலுவிழக்கச் செய்வதால், இந்த உணவுகள் நிறைந்த மற்றும் டிரான்ஸ் கொழுப்புகள் நிறைந்ததாக இருப்பதாக டாக்டர்கள் விளக்குகிறார்கள்.

கோதுமை நுகர்வு தவிர்க்கவும்

கோதுமை

கோதுமை பிள்ளைகளில் மூச்சிரைப்பு மற்றும் இருமல் ஏற்படலாம். © ஷட்டர்ஸ்டாக்

அலுமினியம் மற்றும் க்ளோபூலின் அமினோ அமிலங்கள் கோதுமைக்குள்ளே உள்ளன. இந்த அமினோ அமிலங்கள் உடலில் நுழையும்போது உடலின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு நோயெல்லோகுளோபினின் மின் உடற்காப்பு மூலங்களை உற்பத்தி செய்கிறது. இந்த உடற்காப்பு மூலங்கள் மூச்சுத்திணறல் மற்றும் இருமல் (ஆஸ்துமாவின் அறிகுறிகளை) ஏற்படுத்தும்.

வெளியிடப்பட்டது: ஏப்ரல் 8, 2019 8:41 pm

admin Author