ஆப்பிள் டேட்டாவில் டிவிட்டர் டேட்டாவில் பிரச்சாரம் – News18

45-ந் தேதி வியாழக்கிழமை அமெரிக்க தொலைக்காட்சி நிலையங்களை வியாழக்கிழமை ஒளிபரப்பத் தொடங்கும். தேசிய கால்பேட்டட் அட்லெடிக் அசோசியேஷன் ஆண்டு மார்ச் மாத மேட்னெஸ் கூடைப்பந்து போட்டிகள், மில்லியன் கணக்கான பார்வையாளர்களை ஈர்க்கின்றன.

ராய்ட்டர்ஸ்

புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 15, 2019, 12:29 PM IST

Apple Touts Data Privacy in TV ad Campaign
ஆப்பிள் தொலைக்காட்சி விளம்பர பிரச்சாரத்தில் தரவு தனியுரிமை (பிரதிநிதித்துவம் புகைப்படம்)

ஆப்பிள் நிறுவனம் வியாழன் அன்று தொலைக்காட்சி விளம்பரப் பிரச்சாரத்தை தரவு தனியுரிமை குறித்த தனது நிலைப்பாட்டை ஊக்குவித்தது, மேலும் இது தொழில்நுட்ப தொழில் போட்டியாளர்களான ஆல்பெபெட் இன்க் இன் கூகிள் மற்றும் ஃபேஸ்புக் இன்க் போன்றவற்றிலிருந்து தன்னை வேறுபடுத்திக் கொள்ள முற்படுகிறது, இது பிரச்சினையில் ஒழுங்குமுறை ஆய்வுக்கு இலக்காகிவிட்டது. 45-ந் தேதி வியாழக்கிழமை அமெரிக்க தொலைக்காட்சி நிலையங்களை வியாழக்கிழமை ஒளிபரப்பத் தொடங்கும். தேசிய கால்பேட்டட் அட்லெடிக் அசோசியேஷன் ஆண்டு மார்ச் மாத மேட்னெஸ் கூடைப்பந்து போட்டிகள், மில்லியன் கணக்கான பார்வையாளர்களை ஈர்க்கின்றன.

விளம்பரம் மற்ற நாடுகளில் பின்னர் காட்டப்படும், ஆனால் ஆப்பிள் இது சீனாவில் விமானம் அல்லது எப்படி பிரச்சாரத்தில் செலவு என்று சொல்ல மறுத்து. தனியுரிமையைத் தேடுவதற்கு சாளரக் குருட்டுகள், கதவுகள் அல்லது மழை திரைகளை மூடுவது போன்ற பல்வேறு சூழ்நிலைகள் இந்த இடத்தைக் காட்டுகின்றன, “உங்கள் வாழ்க்கையில் தனியுரிமை முக்கியமானது என்றால், அது உங்கள் வாழ்க்கையிலிருக்கும் தொலைபேசியில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

ஆப்பிள் தலைமை நிர்வாகி டிம் குக் அடிக்கடி தனிப்பட்ட தரவு சேகரிப்பு எதிராக நிறுவனத்தின் நிலையை பற்றி பேசினார். குறிப்பாக, குக்கீ விளம்பரங்களை இலக்கு நோக்கத்திற்காக நுகர்வோர் சுயவிவரங்களின் கூட்டத்தை தனித்தனியாக – கூகிள் மற்றும் பேஸ்புக் பணம் எப்படி இதயம். ஆனால் ஆப்பிள் ஒரு தேசிய விளம்பர பிரச்சாரத்தில் நுகர்வோருக்கு பிரச்சினை அழுத்தம் முதல் முறையாக தொலைக்காட்சி இடத்தில் உள்ளது. ஆப்பிளின் முந்தைய தனியுரிமை விளம்பரமானது ஜனவரி மாதத்தில் லாஸ் வேகாஸில் உள்ள நுகர்வோர் எலெக்ட்ரான்களின் ஷோவில் விளம்பரப்படுத்தப்பட்டது, “உங்கள் ஐபோனில் என்ன நடக்கிறது, உங்கள் ஐபோன் மீது இருக்கும்.”

பெரிய தொழில்நுட்ப நிறுவனங்கள் தங்கள் தரவு தனியுரிமை நடைமுறைகளை முன்னோடியில்லாத கண்காணிப்பில் உள்ளன என ஆப்பிள் பிரச்சாரம் வருகிறது. கூகிள் மற்றும் பேஸ்புக் சட்டமியற்றுபவர்கள் நுகர்வோர் வழக்குகள் மற்றும் விசாரணைகள் இழுத்து. இரு நிறுவனங்களும் பயனர் தனியுரிமையை அதிகரிக்க மாற்றங்களைச் செய்கின்றன என்று கூறியுள்ளன. கடந்த வாரம், பேஸ்புக் நிறுவனர் மார்க் ஜுக்கர்பெர்க் நிறுவனம், தனது உரையாடல் சேவைகளில் நடக்கும் உரையாடல்கள் இன்னும் மறைமுகமாகத் திட்டமிட்டுள்ளது, இது அந்த உரையாடல்களில் பேஸ்புக்கின் தெரிவுநிலையை குறைக்க முடியும்.

ஆப்பிளின் முதன்மை போட்டியாளர் கூகிள் ஆகும், இது உலகின் மொபைல் போன்களில் பெரும்பாலானவற்றை ஆண்ட்ராய்ட் இயங்குதளமாக ஆக்குகிறது. Android இன் தனியுரிமை மேம்பாடுகளை, இது ஒரு தொலைபேசி கேமரா மற்றும் மைக்ரோஃபோனை அணுகுவதைத் தடுக்கிறது என Google இந்த வாரம் தெரிவித்துள்ளது. ஆப்பிள் அதன் தரவரிசைப் பார்க்காமல் தனிப்பயனாக்கப்பட்ட செய்தி வாசிப்புப் பட்டியல்கள் போன்ற போட்டியிடும் அம்சங்களை வழங்குவதற்கு வாடிக்கையாளர்களைத் தூண்ட முயற்சிக்கின்றது.

ஆப்பிளின் தொலைபேசிகள் நுகர்வோர் மீது தரவை சேகரிக்கின்றன, ஆனால் அந்தத் தரவைப் பார்க்க முடியாது என்று நிறுவனம் கூறியுள்ளது, ஏனென்றால் அது பயனரின் சாதனத்தில் தனிப்பட்ட அஞ்சல் குறியீட்டுடன் குறியாக்கம் செய்யப்பட்டிருக்கிறது அல்லது ஆப்பிள் அனுப்பப்படுவதற்கு முன்னர் அகற்றப்பட்ட தகவல்களை அடையாளம் காணும்.

admin Author