Rafale LIVE: இது ஆவணங்களை 'கசிந்ததா' என்பதை SC ஆல் ஒதுக்கீடு உத்தரவு

ராபலே லைவ்: ராபலே ஒப்பந்தத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட மறுஆய்வு மனுக்களில் பிரசாந்த் பூஷண் மற்றும் மற்றவர்கள் சமர்ப்பித்த ஆவணங்களை ஆய்வு செய்யலாமா என்பது பற்றிய உச்ச நீதிமன்றம் தனது உத்தரவை ஒதுக்கியுள்ளது. இந்த ஆவணங்கள் பிரத்தியேகமானவை என அரசாங்கம் வாதிட்டது, அதன் அனுமதி இல்லாமல் நீதிமன்றத்தில் தயாரிக்க முடியாது. மறுபுறம், மனுதாரர்கள் தேசிய பாதுகாப்பு என்ற பெயரில் அனைத்தையும் ஒதுக்கி வைக்க முடியாது என்று வாதிட்டனர்.

அட்டர்னி ஜெனரல் கே.கே. வேணுகோபால், மத்திய அரசின் சார்பில், எடிசன்ஸ் சட்டத்தின் 123 வது பிரிவு மற்றும் ஆர்.டி.ஐ. சட்டத்தின் விதிகள் ஆகியவற்றைக் குறிப்பிட்டார். ஊழல் மற்றும் மனித உரிமை மீறல்கள் தொடர்பாக தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தின் கீழ் தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தை அமல்படுத்த வேண்டும் என்று நீதிபதி ஜோசப் கூறியுள்ளார். இந்த ஆவணங்கள் மீது அரசு சிறப்புரிமை வழங்கியதில் இருந்து மறு பரிசீலனை மனுக்களில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்ட பக்கங்களை நீக்க நீதிமன்றம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளது.

மேலும் வாசிக்க

மார்ச் 14, 2019 4:07 pm (IST)

ரபலே ஒப்பந்தத்தில் பிரசாந்த் பூஷண் மற்றும் மற்றவர்கள் சமர்ப்பித்த ஆவணங்களை ஆய்வு செய்யலாமா என்பது பற்றி சி.ஜே. அடுத்த நாளன்று, மறு ஆய்வு மனுக்களை விசாரிக்கும் அட்டவணையை உச்சநீதிமன்றம் உறுதி செய்யும்.

மார்ச் 14, 2019 4:06 pm (IST)

அருண் ஷோரி, ஏஜி மற்றும் அரசுக்கு நன்றி. “இந்த ஒத்துழைப்புடன் இந்த உறுதிமொழியின்படி கூறும்போது, ​​இந்த ஆவணங்களின் உண்மைத்தன்மையை நிரூபித்துள்ளன,” ஷோரி கூறுகிறார்.

மார்ச் 14, 2019 4:01 மணி (IST)

பூஷன் தனது வாதத்தை முடிக்கிறார். மூத்த வழக்கறிஞர் விகாஸ் சிங் மற்றொரு மனுதாரரான வினீத் தந்தாவுக்குத் தோன்றுகிறார். இந்த ஆவணங்கள் குறித்து அரசுக்கு உரிமை இல்லை என்று சிங் கூறுகிறார்.

மார்ச் 14, 2019 4:00 மணி (IST)

பிரசாந்த் பூஷன் அமெரிக்காவின் பென்டகன் பேப்பர்கள் வழக்கை மேற்கோளிட்டுள்ளார், இதில் வியட்நாம் போருடன் தொடர்புடைய பாதுகாப்பு ஆவணங்கள் வெளியிடப்பட அனுமதிக்கப்பட்டன. அமெரிக்க உச்சநீதிமன்றம் தேசிய பாதுகாப்பு பற்றி அரசாங்கத்தின் கூற்றை நிராகரித்தது, பூஷன் கூறுகிறார். சட்டவிரோதமாக பெறப்பட்ட ஆவணங்கள் நீதிமன்றத்தில் சான்றுகளாக ஏற்றுக்கொள்ளத்தக்கவை என்ற கூற்றை சமாதானப்படுத்த அமெரிக்க உசாத்துணை தீர்ப்பை பூஷண் மேற்கோளிட்டுள்ளார்.

மார்ச் 14, 2019 3:47 மணி (IST)

முன்னாள் சிபிஐ இயக்குனர் ரஞ்சித் சின்ஹாவின் நுழைவுப் பதிவேடு தொடர்பாக உச்ச நீதிமன்றத்தின் முந்தைய உத்தரவுகளை பூஷண் வாசித்தார். 2 ஜி ஊழல் மற்றும் நிலக்கரி தொகுதிகளில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அவரது கூட்டங்களைக் காட்டினார். பொதுமக்களிடமிருந்து விவாதங்கள் எடுக்கும்போது, ​​ஆதாரத்தை வெளியிடாமல் இருப்பது அவசியம் என்பதை சுட்டிக்காட்டுகிறது.

மார்ச் 14, 2019 3:41 மணி (IST)

கசிந்த ஆவணங்களை ஏற்றுக் கொள்ளுதல் தொடர்பான பூர்வமான ஆட்சேபனைகள் குறித்து புஷ்சை கவனம் செலுத்தும்படி CJI கோரியுள்ளது. “ஏ.ஜி. யின் ஆரம்ப முரண்பாடுகளை நாங்கள் அடைந்துவிட்டால், மற்ற அம்சங்களில் நாங்கள் உங்களைக் கேட்க முடியும்” என்கிறார் நீதிபதி கோகோய்.

மார்ச் 14, 2019 3:40 மணி (IST)

10 பாதுகாப்பு கொள்முதல் தொடர்பான பல விவரங்களைப் பற்றிய ஒரு அறிக்கையை அரசாங்கம் தாக்கல் செய்தது. இப்போது அவர்கள் பாக்கியம் பெற உரிமை பெறவில்லை. ராபலே ஒரே ஒரு வழக்கு. அவர்கள் விலை விவரங்களை மறுபரிசீலனை செய்தார்கள்: பூஷண் உச்சநீதிமன்றம் கூறுகிறார்

மார்ச் 14, 2019 3:38 மணி (IST)

2018 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் முதல் இந்த ஆவணங்கள் வரவிருக்கையில், எந்தவொரு எஃப்.ஐ.ஆர் பதிவு செய்யவில்லை என பிரஷாந்த் பூஷண் கேட்கிறார். அப்போது பாதுகாப்பு அமைச்சரின் அறிவிப்பைக் கொண்டிருக்கும் ஒரு ஆவணத்தை அவர்கள் கசிந்தபோது அவர்கள் எப்படி கசிவை கேள்வி கேட்கலாம் என்று பூஷண் கூறுகிறார்.

மார்ச் 14, 2019 3:26 மணி (IST)

நரேந்திர மோடியை சந்தித்துப் பேசியபோது, ​​பிரசாந்த் பூஷண், அரசுக்கு அளித்த வாக்குமூலத்தை நேற்று தாக்கல் செய்ய வேண்டிய அவசியமில்லை என்று கூறுகிறார். அனைத்து ஆவணங்களும் பொதுமக்களத்தில் ஏற்கெனவே உள்ளன என்று பூஷன் வாதிட்டுள்ளார். எனவே, இந்த ஆவணங்களில் சிறப்புரிமை பெற அரசுக்கு இது ஒரு தகுதியற்ற வேண்டுகோள்.

மார்ச் 14, 2019 3:23 மணி (IST)

நீதிபதி ஜோசப், #RTI சட்டம் ஒரு புரட்சியைக் கொண்டுவருவதை மறுபடியும் வலியுறுத்துகிறார். “2009 ல், உங்கள் சொந்த கோரிக்கை, கோப்பு அறிவிப்புகள் RTI இன் கீழ் கிடைக்கக் கூடும், இப்போது மீண்டும் செல்லக்கூடாது” என்று நீதிபதி கூறுகிறார்.

மார்ச் 14, 2019 3:21 மணி (IST)

கே.என். ஜோசப் அட்டர்னி ஜெனரல் கே.கே. வேணுகோபாலை தேசிய பாதுகாப்பு மற்றும் தேசிய பாதுகாப்பு சட்டத்தின் கீழ் ஆதாரங்களை விலக்கிக் கொள்ள மறுத்துள்ளார். அவர் சட்டப்பூர்வமாக ஜெனரல் அட்டர்னி ஜெனரலுக்கு அனுப்பினார், இது அரசாங்கம் வெளிப்படைத்தன்மையை உறுதிப்படுத்தியது என்பதைக் காட்டுகிறது. இந்த ஏ.ஜி., கூறுகையில், பாதுகாப்பு கையகப்படுத்துதல்கள், ஆயுதமேந்திய அமைப்புகள் நேரடியாக மாநிலத்தின் பாதுகாப்பிற்கு தொடர்புபடுத்தியுள்ளன. “இந்த நீதிமன்றம் இப்போது அரசாங்கத்தில் ஊழலில் ஒரு புதிய தரமாக இருக்க வேண்டும் என்றால், தேசிய பாதுகாப்புடன் சம்பந்தப்பட்ட பிரச்சினைகள் ஏஜி கூறுகிறது.

மார்ச் 14, 2019 3:17 மணி (IST)

ஆர்.ஜி.ஐ. அல்லது அறியும் சுதந்திரத்தின் கீழ் கசிந்த ஆவணங்களைப் பெற்றுக்கொள்ள உரிமை இல்லை என்று AG கூறுகிறது. ஊழல் மற்றும் மனித உரிமை மீறல் சம்பவங்கள் தொடர்பாக தகவல் அறியும் உரிமைச் சட்டத்தின் கீழ் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. “மாநிலத்தின் பாதுகாப்பு எல்லாவற்றையும் மீறுகிறது,” என அரசு கூறுகிறது.

“itemprop =” sameAs “> meta> meta> span> meta> meta> meta> Span> உடன் meta> Span> உடன் meta> Span> உடன் meta> meta> meta>

மார்ச் 14, 2019 date> 3:11 pm (IST) p>

Rafale வழக்கின் கடைசி விசாரணையின் போது, ​​”பாதுகாப்பு அமைச்சகம்” இரகசிய ஆவணங்கள் திருடப்பட்டதாக அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டது. அனுமதி எதிர்ப்பு எதிர்ப்பை ஈர்த்த பின்னர், அட்டர்னி ஜெனரல் அந்த ஆவணங்களை திருடவில்லை, ஆனால் ஒளிப்பதிவு செய்யப்பட்டது என்பதை தெளிவுபடுத்தினார். P>                                             Span>

div>

div>

span>

admin Author