மின் சிகரெட் Vape குழந்தைகள் பாதுகாப்பாக இல்லை: ஆய்வு – News18

மின் சிகரெட்டுகள், வெளியிடப்பட்ட தீங்கு விளைவிக்கும் பொருட்களின் மீது சிகரெட்டுகளை ஒப்பிடுகையில் ஒப்பீட்டளவில் பாதுகாப்பாக இருப்பினும், குழந்தைகள் அல்லது உள்நாட்டிலும் வீடுகளிலும் முன்னிலையில் பயன்படுத்தப்படும் போது குறைவான தீங்கு விளைவிக்கலாம்.

ஐஏஎன்எஸ்ஸிடம்

புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 13, 2019, 6:29 PM IST

E-cigarette Vape Not Safe for Children: Study
(புகைப்பட உபயம்: AFP Relaxnews / diego_cervo / istock.com)

ஈ-சிகரெட் வெப்சைட்டுகள் குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பாக இருப்பதாக நம்புகையில், பெற்றோர் வீட்டிலும் காரிலும் இருவருக்கும் பெருமளவில் வாடினர், ஒரு ஆய்வு கிடைக்கிறது.

சிகரெட் புகைப்பதைத் தடுக்கும் பெற்றோர்களில் 38 சதவீதமும், 22 சதவீத இரட்டை நபர்களும் வீடு மற்றும் காரில் சிகரெட் பயன்படுத்துவதை கடுமையாக கட்டுப்படுத்தியுள்ளனர்.

மறுபுறத்தில், ஈ-சிகரெட் பயனாளர்களில் 56 சதவீதமும் இரட்டை பயனாளர்களும் தங்கள் கார்களில் ஈ-சிகரெட்டுகளைப் பயன்படுத்தி குழந்தைகள் தங்கள் குழந்தைகளைப் பயன்படுத்தி அறிக்கை செய்துள்ளனர். இந்த ஆய்வில் 750 பெற்றோர்கள் இருந்தனர்.

“வீடுகள் மற்றும் கார்களில் உள்ள பெரும்பான்மையான பெற்றோர்கள் ஈ-சிகரெட்டுகளை வாங்குகிறார்கள் என்பது ஒரு ஆபத்தான போக்காகும்” என்று அமெரிக்க மாசசூசெட்ஸ் பொது மருத்துவமனையில் முன்னணி எழுத்தாளர் ஜெர்மி ட்ரேமர் தெரிவித்தார்.

“எலக்ட்ரானிக் சிகரெட்களைப் பயன்படுத்துவது பாதுகாப்பானது என்பதை பெற்றோர்கள் உணர்ந்துள்ளனர், மேலும் தங்கள் குழந்தைகளை பாரம்பரிய சிகரெட்டிற்கு அனுப்பி வைப்பதற்கான அதே முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுத்துக் கொள்ளவில்லை” என்று Drehmer கூறினார்.

மின் சிகரெட்டுகள், வெளியிடப்பட்ட தீங்கு விளைவிக்கும் பொருட்களின் மீது சிகரெட்டுகளை ஒப்பிடுகையில் ஒப்பீட்டளவில் பாதுகாப்பாக இருப்பினும், குழந்தைகள் அல்லது உள்நாட்டிலும் வீடுகளிலும் முன்னிலையில் பயன்படுத்தப்படும் போது குறைவான தீங்கு விளைவிக்கலாம்.

ஈ-சிகரெட் நுண்ணுயிரிகளின் சிறுநீரில் கார்சினோஜெனிக் ஆவியாகும் கரிம சேர்மங்கள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன, மற்றும் மின்-சிகரட்டுகள் உள்ளே நுழையும் போது நிகோடின் வைப்புத்தொகையை விட்டு வெளியேறும்போது, ​​பீடியாட்ரிக்ஸ் இதழில் வெளியான தாளின் படி.

Drehmer பெற்றோர்கள் தங்கள் உற்பத்தி ஏரோசால் குழந்தைகளுக்கு பாதிப்பில்லாத என்று நம்புவதற்கு vaping பொருட்கள் விற்பனை மூலம் தவறாக கூறினார்.

நுரையீரலில் இருந்து குழந்தைகள் மற்றும் காற்று மற்றும் கோட்டுகள் பரப்புகளில் பரவி வரும் நச்சுத்தன்மையற்ற நச்சுத் துகள்கள், மற்றும் குழந்தைகளுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் எச்சரிக்கை இல்லாமல் புகைபிடிப்போர் மின்-சிகரெட்டை ஆரோக்கியமான தயாரிப்புகளாக சந்தைப்படுத்துகின்றனர் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

“குழந்தைகள் ஆரோக்கிய பராமரிப்பு வழங்குநர்கள் நேரடியாக பதிவு செய்ய உதவுவதோடு, ஈ-சிகரெட் நீராவி குழந்தைகளுக்கு பாதுகாப்பாக இல்லை என்று பெற்றோர்களுக்கு தெரிவிக்க வேண்டும்,” என்று டிஷ்மர் பரிந்துரைத்தார்.

| நக்ஷிப் நிசார் திருத்தப்பட்டது

admin Author