பருப்பு வழக்குகள் உலகளாவிய அளவில் அதிகரித்து வருகின்றன. சில ஐரோப்பிய பாடசாலைகளில், இது குறிக்கப்படாத குழந்தைகளை தடை செய்வதாகும் – தி வாஷிங்டன் போஸ்ட்

ரிக் நூக்

வெளிநாட்டு விவகார நிருபர் ஐரோப்பா மற்றும் சர்வதேச பாதுகாப்பு ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறார்

பெர்லின் – உலகளாவிய அறிக்கையில் தட்டம்மை நிகழ்வுகளில் ஐ.நா.வின் சமீபத்திய அறிக்கை விளக்கம் சிறிய அறைக்கு விளக்கம் கொடுத்தது. 2017 உடன் ஒப்பிடுகையில், கிட்டத்தட்ட 100 நாடுகளில் கடந்த ஆண்டு தட்பவெப்ப நிலைகளில் பெரிய அளவிலான ஆய்வுகள் பதிவாகியுள்ளன. பெற்றோர்களிடையே இணக்கம் மற்றும் தடுப்பூசிகளைப் பற்றிய தேவையற்ற கவலைகள் இரண்டிற்கும் முக்கிய காரணங்களாகும், ஆசிரியர்கள் எழுதியது.

சமீபத்திய ஆண்டுகளில் கணுக்கால் எலும்பு முறிவுகள் குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி பெறும் பெற்றோரின் பொறுப்பு பற்றிய விவாதத்தைத் தூண்டியிருக்கலாம், ஆனால் சில இடங்களில் அவை சட்டரீதியான சங்கடத்தை ஏற்படுத்தின. பெரும்பாலான நாடுகளில் குழந்தைகள் தடுப்பூசி எடுக்க முடிவது பெற்றோருக்குத்தான் என்று ஒப்புக்கொள்கிறார்கள், ஆனால் அதிக எண்ணிக்கையில் சட்டமியற்றுபவர்கள் அந்த நிலைப்பாட்டை கேள்வி கேட்கிறார்கள்.

ஆஸ்திரேலிய மாநிலமான விக்டோரியாவில் 2016 ஆம் ஆண்டின் ஆரம்பத்தில் நடைமுறைக்கு வந்த ஒரு சட்டம் தடுப்பூசிகள் குழந்தைகளுக்கான பள்ளிக்கூடத்தில் பதிவு செய்ய ஒரு நிபந்தனையை செய்தன. தடுப்பூசி பெறும் குழந்தைகளுக்கு விருப்பமில்லாத குடும்பங்கள் குடும்ப ஒத்துழைப்புத் தொகையை அணுக மறுத்துவிட்டன, ஏனெனில் ஒவ்வாமை காரணமாக குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி பெற தகுதியற்றவர்கள் தவிர.

ஐரோப்பாவில், இத்தாலிய சட்டமியற்றுபவர்கள் 2017 ஆம் ஆண்டில் வழக்குத் தொடர்ந்தனர், அவர்கள் 10 கட்டாய தடுப்பூசங்கள் மொத்தம் பெற்றிருக்காவிட்டால், குழந்தைகள் இல்லாத குழந்தைகளுக்கு பெற்றோர் மீது அபராதம் விதிக்கப்படாவிட்டால், நாட்டிலுள்ள குழந்தைகள் தடைசெய்தனர். பிரச்சினை எப்படி அரசியல் ரீதியாக பிரிக்கப்பட வேண்டும் என்பதற்கான அறிகுறியாக, பிரபலமான ஐந்து நட்சத்திர இயக்கம் பின்னர் தற்காலிகமாக தற்காலிகத்தை நிறுத்தியது. இந்த இடைநீக்கம் உத்தரவு காலாவதியானால், நாட்டிலுள்ள பல்வேறு மழலையர் பிரிவினருக்கு நூற்றுக்கணக்கான குழந்தைகள் அனுமதிக்கப்படவில்லை.

அந்த முன்முயற்சியை விரிவுபடுத்தும் முதல் ஐரோப்பிய ஒன்றிய நாடு இத்தாலி அல்ல. 2018 ஆம் ஆண்டில், 11 தடுப்பூசிகளை மொத்தமாக பெற்றிருந்தால்தான், பள்ளிகள் மற்றும் பாடசாலையிலிருந்து குழந்தைகளைத் தவிர்த்து, தடுப்பூசி கொள்கைகளை பிரான்ஸ் கடுமையாக இறுக்கிவிட்டது. பல அமெரிக்க அரசுகள் இதேபோன்ற சட்டங்களை வைத்திருக்கின்றன.

இத்தகைய நடவடிக்கைகளின் ஆதரவாளர்கள் குழந்தைகள் அபாயகரமான வியாதிகளுக்கு வெளிப்படையான முறையில் பாதிக்கப்படுகின்றனர் என்றும், பள்ளிகளிலோ அல்லது கிண்டர்கார்டன்களிலோ அவர்களை ஒப்பந்தம் செய்வது அவற்றின் மூத்த உறவினர்களை தீவிர ஆபத்தில் வைக்கும் என்றும் வாதிட்டனர்.

ஆனால் இத்தகைய கொள்கைகளின் செயல்திறனைப் பற்றி சந்தேகங்களை எழுப்பிய விமர்சகர்கள் விமர்சகர்கள். 2016 ஆம் ஆண்டில், ASSET என அறியப்படும் தொற்றுநோய் மற்றும் மொத்த தொற்றுநோய்களில் சமூகம் தொடர்பான சிக்கல்களில் அறிவியல் தொடர்பான செயல் திட்டத்தின் ஒரு ஐரோப்பிய ஒன்றிய நிதியுதவி ஆய்வு, ஆராய்ச்சியாளர்கள் எந்தவொரு தெளிவான தடுப்பூசி மற்றும் குழந்தை பருவ தடுப்புமருந்து வீதம் ஐரோப்பிய ஒன்றிய / EEA நாடுகளில். “மற்ற தடுப்பூசிகளுடனான ஆராய்ச்சியாளர்கள் தட்டம்மை தடுப்பூசல்களில் கவனம் செலுத்துகின்றனர். குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி பெறும் சிலருக்கு குறைந்தபட்சம் ஒரு” மோசடி மூல “அடிப்படையிலான” தவறான தகவல் ” அது.

அச்சுறுத்தும் தண்டனையை விட முக்கியமானது, அத்தகைய நடவடிக்கைகளின் விமர்சகர்கள் வாதிடுகின்றனர், சதித்திட்ட சதித்திட்டங்களுக்கு தீவிர முயற்சிகள் மற்றும் குழந்தைகளுக்கு தடுப்பூசி வேண்டும் என்ற அவசியத்திற்கு விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும்.

பின்லாந்து, எடுத்துக்காட்டாக, தற்போது கட்டாய தடுப்பூசி கொள்கை இல்லை, ஆனால் அது இன்னும் தடுப்பூசி விகிதங்கள் மூலம் பல பிற நாடுகளை குறைத்து 95 முதல் 99 சதவீதம், அந்தந்த தடுப்பூசி பொறுத்து. பள்ளிக்கூட கட்டிடங்கள் மற்றும் பொது விழிப்புணர்வு பிரச்சாரங்களில் தடுப்பூசி உள்ளிட்ட பல முயற்சிகள் மூலம் அந்த விகிதம் அடையப்பட்டது.

பின்லாந்தின் அணுகுமுறையின் ஆதரவாளர்கள், பொதுமக்களுக்கு நிதியளிக்கப்படாத குழந்தை நலன்புரி கிளினிக்களின் புகழை மதிப்பில்லாத குழந்தைகளின் எண்ணிக்கையை குறைப்பதற்காக பெற்றனர். சோதனைகள் மற்றும் தடுப்பூசிகளுக்கான பொது கிளினிகளுக்கு குழந்தைகளை தொடர்ந்து அனுப்புவதன் மூலம் அனைத்து சமூக பின்னணியிலிருந்தும் பெற்றோர்கள் நியமமாக கருதப்படுகிறார்கள். வழக்கமான மற்றும் இலவச விஜயங்கள், தடுப்பூசிகள் பெருகிவரும் அமெரிக்காவில் மற்றும் பிற இடங்களில் பொதுவானதாக இருக்கும் பெரிய எதிர்ப்பு தடுப்பூசி இயக்கங்களின் தோற்றத்தை தடுக்க உதவியிருக்கலாம்.

“2018 ஆம் ஆண்டின் படம், நோய்த்தடுப்பு விகிதங்களை உயர்த்துவதில் முன்னேற்றத்தின் தற்போதைய வேகம் தட்டையான சுழற்சியை நிறுத்துவதற்கு போதுமானதாக இருக்காது என்பதைத் தெளிவுபடுத்துகிறது,” என்று உலக சுகாதார அமைப்பின் ஐரோப்பிய மையமான மூத்த அதிகாரி ஒருவர் Zsuzsanna Jakab கூறினார்.

இத்தாலி போன்ற சில இடங்களில், தடுப்பூசி எதிர்ப்பு இயக்கங்கள் சில நேரங்களில் உயர் அதிகாரிகள் ஒரு ஊக்கத்தை பெற்றுள்ளன. ஒரு எதிர்க்கட்சிக் கட்சியாக இருந்தபோது, ​​இத்தாலியின் ஐந்து ஸ்டார் இயக்கம் தடுப்பூசிகளுக்கு எதிராகக் கிளர்ந்தெழுந்தது, மேலும் அவர்களுக்கு எதிராக ஒரு சட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தியது. கடந்த வருடம் அரசாங்கத்தின் பாகமாக இருந்ததிலிருந்து தட்டம்மை நிகழ்வுகளில் எழுச்சி ஏற்பட்டு, அதன் நிலைப்பாட்டை மென்மையாக்க வேண்டியிருந்தது.

2017 ல் சராசரியாக 80 சதவிகிதம் உலக சுகாதார அமைப்பின் இலக்கு 95 சதவிகிதத்திலிருந்து தடுப்பூசி விகிதங்களை அதிகரிக்க உதவுவதாக சுகாதார அதிகாரிகள் நம்புகின்றனர்.

ஆனால் இத்தாலியின் ஐந்து நட்சத்திர இயக்கம் ஏற்கனவே இந்த வாரம் நடைமுறைப்படுத்திய சட்டத்தை நீக்கிவிட வேண்டும் என்று அறிவித்துள்ளது; இத்தாலியின் அபிலாஷைகளை எவ்வாறு எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்பதில் சந்தேகம் எழுகிறது.

WorldViews இல் மேலும்:

Brexit இனி Brexit இல்லை

பெண்களுக்கு மரியாதை கொடுக்கும் நிகழ்வில் டட்ரெட்டே ‘பைத்தியம் பெண்களை’ அவமதித்துள்ளார். அவர் மோசமாக செய்துவிட்டார்.

‘அவர் போய்விட்டார் என்று அவர்கள் நம்ப முடியாது’: எத்தியோப்பியன் ஏர்லைன்ஸ் விபத்தில் இறந்த மத்தியில் காதலி நைஜீரிய கலாச்சார விமர்சகர்

admin Author