எத்தியோப்பியா வெளிநாடுகளில் விமானம் கருப்பு பெட்டியை அனுப்ப, துக்கம் வளரும் என

போயிங் ஜெட் விமானத்தைச் சேர்ந்த 157 பேரைக் கொன்ற மற்றும் கொல்லப்பட்டிருந்த கறுப்பு பெட்டி பகுப்பாய்விற்காக வெளிநாடுகளுக்கு அனுப்பி வைக்கப்படும், ஆனால் எவ்வித நாட்டையும் தேர்வு செய்யவில்லை, எத்தியோப்பியன் ஏர்லைன்ஸ் செய்தித் தொடர்பாளர் புதன்கிழமை கூறியது, பேரழிவு தளத்தில் வந்து.

அசோசியேடட் பிரஸ் ஒரு நேர்காணலில், அஸ்ராட் Begashaw விமான விமானம் கடைசி தருணங்களை தரவு மற்றும் குரல் பதிவுகளை “ஏராளமான விருப்பங்களை” என்று கூறினார். எத்தியோப்பியாவில் இது பற்றி விசாரணை செய்வதற்கான திறனை நாங்கள் கொண்டிருக்க முடியாது. “என்று அவர் கூறினார். ஒரு ரெக்கார்டர் பகுதி சேதமடைந்ததாக ஒரு விமான அதிகாரி தெரிவித்தார்.

போயிங் 737 மாக்ஸ் 8 விமானம், 6 நிமிடங்கள் கழித்து, விமானத்தில் பயணித்த பின்னர் 157 பேரைக் கொன்றது. இந்த பேரழிவு மேக்ஸ் 8 விமானத்தில் ஐந்து மாதங்களில் இரண்டாவது இடத்தில் உள்ளது.

சமீபத்திய விமான விபத்து பற்றிய மேலும் தகவல்களின்படி, சில ஐரோப்பிய ஒன்றிய நாடுகள் உட்பட, உலகின் பெரும்பகுதி, போயிங் ஜெட்லரைக் கட்டியுள்ளதா அல்லது அவற்றின் வான்வெளியில் இருந்து தடைசெய்ததோ, சில விமான வல்லுனர்கள் முடிவுகளை வரையறுப்பதற்கு எதிராக எச்சரிக்கை செய்துள்ளனர். எத்தியோப்பியன் ஏர்லைன்ஸ், பரவலாக ஆப்பிரிக்காவின் சிறந்த நிர்வகிக்கப்பட்ட விமானமாகக் கருதப்பட்டது, அதன் மீதமுள்ள நான்கு 737 மாக்ஸ் 8 களைக் கொண்டது.

அந்த விமானத்தின் சில மீதமுள்ள ஆபரேட்டர்கள் ஒன்றில் அமெரிக்காவை விட்டு வெளியேறுகிறது.

“இதேபோன்ற காரணங்கள் இரண்டு நிகழ்வுகளுக்கும் பங்களித்திருக்கலாம்,” என்று ஐரோப்பிய கட்டுப்பாட்டு அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்; இந்தோனேசியாவில் உள்ள லயன் ஏர் விபத்து குறித்து கடந்த ஆண்டு 189 பேர் கொல்லப்பட்டனர்.

மற்றவர்கள் புதன்கிழமை நடவடிக்கை எடுத்தனர். லெபனான் மற்றும் கொசோவோ போயிங் 737 மேக்ஸ் 8 ஐ தங்களது வான்வழியில் இருந்து தடை செய்தன, நோர்வே ஏர் ஷட்டில்ஸ் அதன் கடற்படைக்கு அடித்தளமிட்ட போயிங் இழப்பீட்டுத் தொகையை பெறும் என்று கூறியது. எகிப்து விமானத்தின் செயல்பாட்டை தடை செய்தது. தாய்லாந்தின் லயன் ஏர் விமானம் ஆபத்து மதிப்பீட்டிற்கான விமானத்தை நிறுத்தி வைக்கும் பணிகளை தாய்லாந்து உத்தரவிட்டது. லயன் ஏர் நான்கு விமானங்களின் திட்டமிடப்பட்ட விநியோகத்தை வைத்திருப்பதாக அறிவித்துள்ளது.

அமெரிக்கத் தளமான போயிங் வானிலிருந்து பிரபலமான விமானத்தை இழுக்க எந்தவொரு காரணமும் இல்லை என்பதோடு வாடிக்கையாளர்களுக்கு விமானத்தை பற்றி புதிய பரிந்துரைகளை வெளியிட விரும்பவில்லை.

போயிங் நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டென்னிஸ் முய்லேன்பர்க் ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்பியுடன் பேசினார் மேலும் 737 மாக்ஸ் 8 பாதுகாப்பானது என்று மீண்டும் வலியுறுத்தினார். இதற்கிடையில், அதன் தொழில்நுட்ப குழு அமெரிக்க, இஸ்ரேலிய, கென்யன் மற்றும் எத்தியோப்பிய அதிகாரிகள் தலைமையிலான விசாரணையில் மற்ற விமான வல்லுனர்களுடன் சேர்ந்தார்.

ஃபெடரல் ஏவியேஷன் அட்மினிஸ்ட்ரேஷன் ஜெட் விமானநிலையத்தை ஆதரித்தது மற்றும் அனைத்து தரவையும் மீளாய்வு செய்வதாகக் கூறினார். “இதுவரை, எங்கள் ஆய்வு எந்த அமைப்பு செயல்திறன் பிரச்சினைகள் காட்டுகிறது மற்றும் விமானம் தரையிறக்கும் பொருட்டு எந்த அடிப்படையில் வழங்குகிறது,” நடிப்பு FAA நிர்வாகி டேனியல் கே. Elwell ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். “மற்ற சிவில் விமானப் போக்குவரத்து அதிகாரிகளும் நடவடிக்கை எடுப்பதற்கு உத்தரவாதமளிக்கவில்லை.”

இந்த விபத்தில் பதில்களை கண்டுபிடிப்பது சில மாதங்கள் ஆகலாம் என்று சில விமான வல்லுநர்கள் எச்சரித்துள்ளனர்.

பேரழிவிற்குப் பின்னர் விபத்து நிகழ்ந்த சில நிமிடங்களைக் கண்ட ஒரு எத்தியோப்பிய விமானி விமானம் “விமான நிலையத்தில் நேரடியாக விழுந்துவிட்டது” என்று AP கூறியது.

அஸ்ரத், எத்தியோப்பியன் ஏர்லைன்ஸ் செய்தித் தொடர்பாளர், ஆந்திரிடம் கூறினார், பாதிக்கப்பட்டவர்களின் எஞ்சியுள்ள மீதங்கள் இதுவரை freezers இல் இருந்தன மற்றும் அடையாளங்களுக்கான தடயவியல் டி.என்.ஏ வேலைகள் இன்னும் தொடங்கிவிடவில்லை.

இறந்த 35 நாடுகளில் இருந்து வந்தது. அவர்கள் ஐந்து நாட்களை எடுக்க வேண்டும் என்று விமான நிறுவனம் கண்டுபிடித்துள்ளது.

மேலும் பேரழிவுகரமான குடும்பங்கள் புதன்கிழமை விபத்துக்குள்ளான இடத்திற்கு வந்தன, சிலர் அன்பானவர்களும் ஆதரவாளர்களும் ஆதரவளித்தனர்.

முதல் பதிப்பு: மார்ச் 13, 2019 15:35 IST

admin Author