வைட்டமின் டி ஆஸ்துமாவை கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது: ஆய்வு – News18

எலும்புகள் வலுவாக இருப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், வைட்டமின் டி அதிக அளவு ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு உட்புற காற்று மாசுபாட்டினால் ஏற்படக்கூடிய தீங்கு விளைவிக்கும் சுவாச விளைவுகளுக்கு மிகவும் உதவியாக இருக்கும்.

Vitamin D Can Help to Control Asthma: Study
புகைப்பட உபயம்: AFP Relaxnews / bubutu / Istock.com

எலும்புகள் வலுவாக இருப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், வைட்டமின் டி அதிக அளவு ஆஸ்துமா நோயாளிகளுக்கு உட்புற காற்று மாசுபாட்டினால் ஏற்படக்கூடிய தீங்கு விளைவிக்கும் சுவாசக்குழல்களுக்கு மிகவும் உதவியாக இருக்கும், மேலும் ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஒரு இந்திய-தோற்றம் கொண்ட ஒருவருடன் கூட உதவலாம்.

“ஆஸ்துமா நோயெதிர்ப்பு மண்டலமாக இருக்கிறது” என்கிறார் மவுண்ட் சினாய் பகுதியில் உள்ள இகாஹ்ன் மருத்துவப் பள்ளியில் உதவிப் பேராசிரியர் சோனி போஸ்.

“முந்தைய விஞ்ஞான ஆய்வுகள் இருந்து வைட்டமின் D ஆக்ஸிஜனேற்ற அல்லது நோயெதிர்ப்பு தொடர்பான பாதைகள் தாக்கம் மூலம் ஆஸ்துமா பாதிக்கும் என்று ஒரு மூலக்கூறை என்று தெரியும்,” என்று அவர் கூறினார்.

குறைந்த இரத்த வைட்டமின் டி அளவைக் கொண்டிருக்கும் ஆய்வாளர்கள் கண்டறிந்தனர், உட்புற காற்று மாசுபாடு காரணமாக சிங்கரெட்டி புகை, சமையல், மெழுகுவர்த்தியை எரித்தல், மற்றும் தூக்கமின்மை போன்ற குழந்தைகளிடமிருந்து ஆஸ்துமா கொண்ட குழந்தைகள்.

மாறாக, அதிகமான உட்புற காற்று மாசுபாடு கொண்ட வீடுகளில், உயர் இரத்த வைட்டமின் D அளவுகள் குழந்தைகளில் குறைவான ஆஸ்துமா அறிகுறிகளுடன் தொடர்புபடுத்தப்பட்டுள்ளன.

முக்கியமாக, பருவமடைந்த குழந்தைகளில் ஏற்படும் விளைவுகள் மிகவும் வெளிப்படையாக இருப்பதாக கண்டுபிடிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன.

“இது இங்கே விளையாடும் மூன்றாவது காரணி – உடல் பருமன் நோய் – ஆஸ்துமாக்கு தனிப்பட்ட பாதிப்புகளை கருத்தில் கொண்டு அந்த ஆபத்து வெளிச்சத்திற்கு உதவுகிறது.”

அலர்ஜி மற்றும் கிளினிக்கல் இம்யூனாலஜி இதழில் வெளியான ஆய்வில், ஆராய்ச்சியாளர்கள் மூன்று காரணிகளை சோதனை செய்தனர் – வீடுகள், இரத்த வைட்டமின் டி நிலைகள், மற்றும் ஆஸ்துமா அறிகுறிகள் – 120 க்கும் மேற்பட்ட பாடசாலைகள் முன் உள்ள ஆஸ்த்துமாவுடன். குழந்தைகள் மூன்றில் ஒரு பகுதி பருமனாக இருந்தது.

“இரத்த வைட்டமின் டி அளவை அதிகரிக்க ஒரு வழி சூரிய ஒளியில் அதிகரிக்க வேண்டும், ஆனால் இது நகர்ப்புற சூழல்களில் அல்லது இருண்ட தோல் நிறமூட்டல் கொண்ட மக்களில் எப்போதும் சாத்தியமற்றது அல்ல,” என்று போஸ் கூறினார்.

“வைட்டமின் D இன் அதிகமான உணவுகள், ரொட்டி, ஆரஞ்சு பழச்சாறு அல்லது பால் போன்ற வைட்டமின் D வலுவான உணவுகள் போன்ற கொழுப்புத் மீன், காளான்கள் அல்லது பால் போன்ற அதிக உணவை சாப்பிடுவதன் மூலம் அல்லது உணவு சாப்பிடுவதன் மூலம் மற்றொரு வழி.”

admin Author