'தவறான' ஹிப் இம்ப்லாப் உடன் நோயாளிக்கு ரூ. 74.5 லட்சம் சம்பளம்: மருந்து ரெகுலேட்டர் ஜான்சன் & ஜான்சன் – தி எக்ஸ்பிரஸ் எக்ஸ்பிரஸ்

ஜான்சன் & ஜான்சன், ஜான்சன் அண்ட் ஜான்சன் ஆய்விட், ஜான்சன் அண்ட் ஜான்சன் ஹிப் இம்ப்லண்ட்ஸ், ஜான்சன் அண்ட் ஜான்சன் சர்ஜரி, ஜான்சன் அண்ட் ஜான்சன் ஹிப் அறுவை சிகிச்சை, இந்திய எக்ஸ்பிரஸ்
மார்ச் 8 ம் திகதி, இந்த “தவறான” ஹிப் இம்ப்லெட்டுகளுக்கு இழப்பீடு வழங்க மத்திய நிபுணத்துவ குழுவொன்று மகாராட்டிரம் நோயாளியின் விண்ணப்பத்தை ஆய்வு செய்தது.

இந்தியாவில் ஜான்சன் மற்றும் ஜான்சனின் சர்ச்சைக்குரிய ஏஆர்ஆர் ஹிப் இன்ஃப்ளூட்டர்களால் பொருத்தப்பட்ட நோயாளிகளை ஈடு செய்ய சுகாதார அமைச்சகம் ஒப்புதல் அளித்த சுமார் மூன்று மாதங்களுக்கு பிறகு, தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை மகாராஷ்டிராவைச் சார்ந்த நோயாளியை ரூ. 74.5 லட்சத்திற்கு மேல் செலுத்தி மருத்துவ சாதனமாக மாற்றியுள்ளது.

“M / s ஜான்சன் & ஜான்சன், M / s DePuy இன்டர்நேஷனல் லிமிடெட் (இப்போது ஜான்சன் & ஜான்சன் பிரைவேட் லிமிட்டெட்),” மத்திய மருந்துகள் ஸ்டாண்டர்ட் கண்ட்ரோல் ஆர்கனைசேஷன் (CDSCO)

J & J தற்போது இழப்பீட்டு சூத்திரத்தை சவால் செய்யும் அரசாங்கத்திற்கு எதிரான ஒரு நீதிமன்றப் போரில் பூட்டி வைக்கப்பட்டுள்ளது, இது நோயாளர்களுக்கு வயது 30 லட்சம் மற்றும் 1.23 கோடிக்கும் இடையேயான தொகையை தகுதியுடையதாக்கும், அவற்றின் வயது மற்றும் இயலாமை நிலைமையை பொறுத்து.

மார்ச் 8 ம் திகதி, இந்த “தவறான” ஹிப் இம்ப்லெட்டுகளுக்கு இழப்பீடு வழங்க மத்திய நிபுணத்துவ குழுவொன்று மகாராட்டிரம் நோயாளியின் விண்ணப்பத்தை ஆய்வு செய்தது.

“ஆவணங்களை ஆய்வு செய்த பிறகு மத்திய நிபுணர் கமிட்டி மற்றும் மாநில அளவிலான குழுவின் சிபாரிசு ஆகியவை, இரண்டு இடுப்புகளிலும் மற்றும் இடது இடுப்பு மறுபரிசீலனை செய்யப்படும் தவறான ASR ஹிப் இம்ப்லாப்டுடன் பொருத்தப்பட்ட நோயாளியின் நோக்கம், சூத்திரம் ஒன்றுக்கு, “என்று அது கூறியது.

“பரிந்துரைகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது … CDSCO 08.03.2019 அன்று M / s ஜான்சன் & ஜான்சன் பிரைவேட் லிமிட்டெட் நிறுவனத்திற்கு ரூபாய் 74,57,180 / – செலுத்த வேண்டும் … நோயாளியின் தொகையை வழங்குவதன் மூலம் CDSCO க்கு வழங்கப்படும் இழப்பீடு பற்றி நோயாளியின் ஒப்புதலையும் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் “என்று CDSCO கூறியது.

சி.எஸ்.எஸ்.சி.ஓ.சி உத்தரவின் பேரில் ஜே & ஜே மறுப்பு தெரிவித்தது.

இந்த இடுப்பு மாற்று முறைகளைப் பயன்படுத்தி இந்தியாவில் நூற்றுக்கணக்கான நோயாளிகள் நடத்திய அறுவை சிகிச்சையின் விளைவாக, ஜான்சன் மற்றும் ஜான்சன் ஆகியோர் முக்கிய காரணிகளை “ஒடுக்கியது” என்று ஆகஸ்ட் 2018 ல் நிபுணர் குழுவின் கண்டுபிடிப்புகள் குறித்து இந்திய எக்ஸ்பிரஸ் முதன்முதலில் தெரிவித்தது . 2018 பெப்ரவரியில் முதலில் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட அறிக்கை, ஆகஸ்ட் 2018 வரை பொதுமக்கள் வெளியிடப்படவில்லை.

விளக்கினார்

இதேபோன்ற சம்பவங்களுக்கு இழப்பீட்டுத் தொகையை முன்னதாக அமைக்க முடியும்

CDSCO ஜான்சன் & ஜான்சன் ஒரு நோயாளியை ஈடுகட்ட உத்தரவிட்டாலும் கூட, நிறுவனம் சேதத்தை கணக்கிட அரசாங்கத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட சூத்திரத்தை சவால் செய்தது. தவறான சாதனங்களின் பாதிப்புகளுக்கு ஈடுகட்ட நாட்டின் சட்டங்களில் தற்போது எந்தவிதமான விதிமுறைகளும் இல்லை, CDSCO ஆரம்பத்தில் மட்டுமே இழப்பீடு வழங்குவதற்கான நிறுவனத்தால் உத்தரவாதம் வழங்கப்பட்டது. இந்த இழப்பீட்டை நடைமுறைப்படுத்த முடியுமானால், தவறான உட்கட்டமைப்புகளுக்கு போட்டியிட விரும்பும் நோயாளிகளுக்கு இது ஒரு முன்னுதாரணமாக அமைந்திருக்கலாம்.

டிசம்பர் 2018 ல் தில்லி உயர்நீதி மன்றத்தை நிறுவனம் அணுகியது, இழப்பீடு சூத்திரம் கைவிடப்பட வேண்டும் என்றும், அதற்கு எதிராக எந்தவொரு கட்டாய நடவடிக்கை எடுக்கக்கூடாது எனவும் நீதிமன்றம் கோரியது. நோயாளிகள் மற்றும் சுகாதார பிரச்சினைகள் ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான தொடர்பை விசாரிக்க 2017 ல் சுகாதார அமைச்சு நிறுவிய நிபுணர் குழுவால் சமர்ப்பிக்கப்பட்ட அறிக்கையிலிருந்து எழும் “அனைத்து நடவடிக்கைகளையும்” ஒதுக்கி வைக்க நீதிமன்றம் கோரியது.

முன்னாள் மவுலானா ஆசாத் மருத்துவக் கல்லூரி டீன் டாக்டர் அருண் அகர்வால் தலைமையிலான குழு, இந்த இம்ப்ரெண்ட்ட்கள் “தவறானவை”, நோயாளிகளுக்கு நச்சுத்தன்மை மற்றும் பாதுகாப்பற்றவை என்றும், மற்றும் அவர்கள் ஈடுசெய்யப்பட வேண்டும் என பரிந்துரை செய்ததாகவும் முடிவு செய்தனர்.

இருப்பினும், இந்த இடுப்பு உறைவினால் பாதிக்கப்பட்ட 70 க்கும் மேற்பட்ட நோயாளிகள் குழு, “தெளிவற்ற, குறைபாடுகள் மற்றும் குறைபாடுகள்” ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்பட்டதாக கூறி, அரசாங்கத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட சூத்திரத்தைப் பற்றிய கவலைகள் எழுப்பப்பட்டன. இச்சம்பவங்களின் விளைவாக ஏற்பட்ட எந்த இறப்புக்களுக்கும் இழப்பீட்டுத் தகுதி இல்லாதது இதில் அடங்கும்.

“எங்கள் கவலைகள், குறிப்பாக (இழப்பீடு) குழு பதிலளித்திருக்கவில்லை என்பதால், இந்த வழக்கில் நடைமுறைப்படுத்தப்படும் செயல்முறைக்கு நாங்கள் தனிப்பட்ட முறையில் தெரியவில்லை,” என்று மாலிஐஐஐசோலா தெரிவித்தார். குழுவின் உறுப்பினராக இருந்த ஹிப் இம்ப்லெட் நோயாளிகள் ஆதரவு குழு (HIPS).

2004 மற்றும் 2010 ஆம் ஆண்டுகளுக்கு இடையில், துணை நிறுவனமான டிபியு மூலமாக ஜான்சன் & ஜான்சன் இந்தியாவில் ASR (கூர்மையான மேற்பரப்பு மாற்றீடு) உள்வைப்புகளை சந்தைப்படுத்தியிருந்தார்.

இங்கிலாந்தில் ஒரு ஆய்வுக்குப் பின்னர், இந்த இம்ப்லாண்ட்ஸ் அதிக தோல்வி விகிதத்தைக் கொண்டிருப்பதாக காட்டியது, ஜான்சன் & ஜான்சன் 2010 ஆம் ஆண்டில் தயாரிப்புக்கான உலகளாவிய நினைவுகளைத் தொடங்கினார்.

admin Author