நியூசிலாந்தின் கேன்டர்பரி நகரில் 20-வது ரைட்டர்ஸ் இந்தியாவில் அதிக அளவு வெடித்தது

நியூசிலாந்தின் கேன்டர்பரி மாவட்டத்தில் ஆயிரக்கணக்கான நோய்த்தொற்றுகள் வழங்கப்பட்டு வருகின்றன. சுகாதார அமைச்சர்களுடன் 20 உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ள வழக்குகள் வரவிருக்கும் நாட்களிலும் வாரங்களிலும் அதிகரித்து வருவதாக எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளன.

சில பெற்றோர்கள் தற்காப்பு அல்லது மத காரணங்களுக்காக, அல்லது கவலைகளை, மருத்துவ அறிவியல் மூலம் விலகியுள்ளனர், தட்டம்மை, புடைப்புகள் மற்றும் ரூபல்லா (MMR) ஆகியவற்றிற்கு எதிராக தடுப்பூசிகள் போடப்பட்டிருந்தாலும், அமெரிக்கா மற்றும் ஜேர்மனி போன்ற செல்வந்த நாடுகளிலும், ) மன இறுக்கம் ஏற்படுத்தும்.

பிப்ரவரி கடைசியில் வெடிப்பு ஆரம்பத்தில் இருந்து தடுப்பூசிகள் வெளியே இயங்கும் Canterbury சுகாதார மையங்கள் மூலம், 3,000 எம்எம்ஆர் தடுப்பூசி ஞாயிறன்று கொண்டுவரப்பட்ட மற்றும் 18,000 இன்னும் புதனன்று பிராந்தியத்தில் வழங்க வேண்டும்.

“இப்போது அது சமுதாயத்தில் பரவலாக பரவலாக பரவுகிறது எனக் கருதலாம்,” என்று கேன்டர்பரி மாவட்ட சுகாதார வாரியம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

சமீபத்திய வெடிப்பு முழுமையாக நோய்த்தடுப்பு இல்லை என்று கருதப்பட்ட மக்கள் வந்தது. எம்.எம்.ஆர் தடுப்பூசியின் இரண்டு அளவுகளை பெற்றிருந்தால், நோய்த்தொற்று நோயாளியாக கருதப்படுவதால், முன்னர் ஒரு தட்டம்மை நோய் ஏற்பட்டுள்ளது அல்லது 1969 க்கு முன்பே பிறந்தவர்கள்.

“ஒரு தொற்றுநோயாளியின் இரு மீட்டர் (6.56 அடி) க்குள் வரும் unimmunised மக்கள், சுருக்கமாக, ஒரு 90 சதவிகிதம் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துவதற்கான வாய்ப்பு உள்ளது,” என வாரியம் தெரிவித்துள்ளது.

உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) படி, தடுப்பூசி மிகவும் பயனுள்ளதாக இருந்தபோதிலும், உலகெங்கிலும் கிட்டத்தட்ட 110,000 பேர் கணையத்தில் இருந்து 2017 ல் இறந்துவிட்டனர். அவர்களில் பெரும்பாலோர் ஐந்து வயதிற்கு உட்பட்ட குழந்தைகள்.

நியூசிலாந்தின் சுகாதார அமைச்சகம் 2012 பிப்ரவரி மாதத்தில் நியூசிலாந்தில் உள்ள அனைத்து தட்டம்மை நோயாளிகளுக்கும் வெளிநாடுகளிலிருந்து வந்த நோயாளிகளிடமிருந்து வந்தது என்று பிப்ரவரி மாதம் வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

லிடியா கெல்லி எழுதியது; டயான் கைவினை மூலம் எடிட்டிங்

admin Author