ஜெட் ஏர்வேஸ் நெருக்கடி: 123 விமானங்களில் 70 விமானங்கள் மட்டுமே பயணிகளுக்கு சிரமத்தை குறைக்க வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொண்டது – தி ஃபைனான்ஷியல் எக்ஸ்பிரஸ்

ஜெட் ஏர்வேஸ் வியாழக்கிழமை மூன்று விமானங்களுக்கு தரையிறங்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது, குத்தகைக்கு வாடகைக்கு இல்லாததால், விமான நிறுவனம் ஒரு பரிமாற்ற தாக்கல் செய்யப்பட்டது.

ஜெட் ஏர்வேஸ் நிறுவனத்தின் மொத்த விமானப்பகுதியின் மொத்த விமானத்தில் 40 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான விமானங்கள் குத்தகைக்கு விடப்பட்டதால், உதிரிபாகங்கள் இல்லாததால், விமானப் போக்குவரத்துத் துறை இயக்குனர் ஜெனரல் மோட்டார்ஸ் (DGCA) ஒரு மூத்த அதிகாரி வியாழக்கிழமை தெரிவித்தார். ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானத்தின் திட்டமிட்ட கால அட்டவணையை மாத கணக்கில் கண்காணித்து வருவதாக DGCA இன் இயக்குனர் ஜெனரல் பி.எஸ். புளல் தெரிவித்தார். விமானநிலையுடன் நாங்கள் தொடர்ந்து தொடர்பில் உள்ளோம். பயணிகள் விமானத்தை முன்கூட்டியே அனுப்பி வைக்க வேண்டும் என்று கூறியுள்ளோம், இதனால் சிரமமின்றி குறைக்க முடியும் “என்று புல்லர் நிருபர்களிடம் கூறினார். அவர் துறையில் ஒரு பீதியை உருவாக்க முடியும் முன்னோக்கி விற்பனை தடை இல்லை என்று கூறினார்.

டிசம்பர் 2018 இறுதியில், ஏர் பஸ் ஏ 330 மற்றும் போயிங் 737-800 க்கள் உட்பட, ஜெட் ஏர்வேஸ் விமானத்தில் 123 விமானங்களைக் கொண்டிருந்தது.

வாசிக்க | தங்கம் விலை 10 ரூபாய்! 2 முக்கிய காரணங்கள்

ஜெட் ஏர்வேஸ் வியாழக்கிழமை மூன்று விமானங்களுக்கு தரையிறங்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது, குத்தகைக்கு வாடகைக்கு இல்லாததால், விமான நிறுவனம் ஒரு பரிமாற்ற தாக்கல் செய்யப்பட்டது. இது புதிதாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட போயிங் 737 மேக்ஸ் உட்பட 28 வாடகைக்கு மீறல்களின் அடிப்படையில் தரையிறங்கிய விமானங்களின் எண்ணிக்கை ஆகும். மற்ற 25 விமான சேவைகள் பல்வேறு விமான நிலையங்களில் சேவை செய்ய விரும்புவதாகக் கூறப்படுகிறது. முழு சேவையகம் அதன் மோசமான நிதி நெருக்கடியை எதிர்கொள்கிறது.

டி.ஜி.சி.ஏ. ஆதாரங்களின்படி, இந்த விமானம் ஒவ்வொரு நாளும் கிட்டத்தட்ட 200 உள்நாட்டுப் பயணங்களை இரத்து செய்ய நிர்பந்திக்கப்பட்டுள்ளது, இது 600 விமானங்களின் தினசரி நாட்களில் மூன்றில் ஒரு பங்கு ஆகும்.

பிணை எடுப்பதற்காக ஒரு முதலீட்டாளரை தேடும் இழிந்த விமான நிறுவனம், குறைவான பேச்சுவார்த்தை நடத்துகிறது, நிர்வாகி கூறினார்.

பெப்ருவரி 7 ம் தேதி பிப்ரவரி 7 ம் தேதி நான்கு விமானங்கள் சேதமடைந்ததாக அறிவித்த பிறகு, பிப்ரவரி 23 ம் தேதி இதே போன்ற காரணங்கள் காரணமாக இந்த விமான நிறுவனம் செயல்பாட்டிற்கு வெளியே மற்றொரு விமானத்தை எடுத்துக் கொண்டது. பிப்ரவரி 27 மற்றும் 28 ஆகிய தேதிகளில் ஜெட் ஏர்வேஸ் ஏழு மற்றும் ஆறு விமானங்களை நிறுத்தி வைத்தது. குத்தகை அடிப்படையில் வாடகைக்கு இல்லாததால், முறையே. மார்ச் 2 மற்றும் மார்ச் 4 ம் தேதிகளில் மார்ச் 2 ம் தேதி இரண்டு விமானங்களும் தரையிறக்கப்பட்டது.

ஜெட் நிறுவனத்தின் பங்குதாரரான எட்டிஹாட் ஏர்வேஸ், பணத்தை கொள்ளையிட்ட கேரியரில் இடைப்பட்ட காலத்தில் எந்தவொரு பணத்தையும் முதலீடு செய்ய விரும்பவில்லை. மும்பை பங்குச் சந்தையில் 24 சதவீதம் பங்குகளை வாங்கியுள்ள அபுதாபி நிறுவனம், ஸ்டேட் பாங்க் ஆஃப் இந்தியாவால் பிளைட் செய்யப்பட்டு, வங்கி தலைமையிலான தீர்மானம் திட்டத்தை (பி.ஆர்.ஆர்.பீ.பீ.) முடித்துவிட்டு நிதி திரட்ட முடிவு செய்துள்ளது. .

இதற்கிடையில், ஜெட் நிறுவனர் நரேஷ் கோயல், விமான வாரியத்தின் தலைவராக பதவி விலக தயாராக உள்ளார். சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து பங்குதாரர்களிடமிருந்தும் பி.ஆர்.ஆர்.பீ. இறுதி மற்றும் ஒப்புதல் பெறுவதால், அதன் விமானிகள், விற்பனையாளர்கள் மற்றும் விமான குத்தகை நிறுவனங்களுக்கு செலுத்த வேண்டிய இடைக்காலத் தொகையை செலுத்த வேண்டும்.

வாசிக்க | ஏஞ்சல் வரி: அங்கீகாரமளிக்கப்பட்ட முதலீட்டாளர்களுக்கான அளவுகோல்கள் தொடர்பாக கலந்துரையாடல்கள் DPIIT செயலாளர் கூறுகிறார்

அறியப்பட்டபடி, வங்கி தலைமையிலான தீர்மானம் திட்டமானது நிதிகளின் உட்செலுத்துதல், கடன் மறுசீரமைப்பு மற்றும் சொத்துக்களை நாணயமாக்குதல் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது. எல்.ஆர்.ஆர்.பி., சுமார் ரூ. 8,500 கோடி நிதி ஒதுக்கீடு செய்யப்பட்டுள்ளது. இதில் 1,700 கோடி ரூபாய்க்கு விமானம் கடனை திருப்பிச் செலுத்துதல் உட்பட), இது ஒரு சரியான பங்கு ஈவுத்தொகை, கடன் மறுசீரமைப்பு, விற்பனை / விற்பனை மற்றும் குத்தகை, மறுநிதியளித்தல், மற்ற விஷயங்களை.

தேவையான அனைத்து பிரிவுகளாலும் ஏற்றுக் கொள்ளப்பட்ட பின், எஸ்.பி.ஐ தலைமையிலான கடனளிப்பவர்கள் விமான நிறுவனத்தில் மிகப்பெரிய பங்குதாரர்களாக மாறும். கோயலின் பங்கு 51% முதல் 20-22% வரை இருக்கும்.

ஜனவரி மாதத்தில் பயணிகள் விமான பயணிகள் எண்ணிக்கை 9% குறைந்து, அதன் சந்தை பங்களிப்பு 11.9% ஆக குறைந்தது, குறைந்தபட்சம் ஐந்து ஆண்டுகளில் குறைந்தபட்சம் தேசிய விமான நிறுவனமான ஏர் இந்தியாவின் 12.2%.

நேரடி பெற பங்கு விலைகள் பிஎஸ்இ மற்றும் என்எஸ்இ மற்றும் சமீபத்திய எ வி, போர்ட்ஃபோலியோ இருந்து பரஸ்பர நிதிகள் , மூலம் உங்கள் வரி கணக்கிட வருமான வரி கால்குலேட்டர் , சந்தை தெரியும் சிறந்த இலாபமீட்டியவர்கள் , சிறந்த தோற்றவர்கள் & சிறந்த ஈக்விட்டி நிதிகள் . ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவே, ட்விட்டரில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.

admin Author