கோச்சார்ஸ் – எகனாமிக் டைம்ஸ் இன் ED இன் ஆய்வு மையத்தில் ரூ. 389 கோடி கடன்கள்

மும்பை: தீபக் கொச்சார் நிறுவனத்தின் புதிய யூனிவர்சல் ரெனால்வேபிள் லிமிடெட் நிறுவனத்துக்கு ரூ. 389 கோடி கடனுதவி வழங்கியுள்ளது.

வீடியோகான்

குழு மற்றும் நிஷாந்த கானோடியாவின் முதலாவது நிலப்பரப்பு ஹோல்டிங்ஸ், கடனாகக் கடன் வழங்கப்பட்டதாகக் கூறப்பட்ட கடன்களைப் பெற்றது

ஐசிஐசிஐ வங்கி

எப்பொழுது

சாந்தா கொச்சார்

ஐசிஐசிஐ தலைமையிடமாக இருந்தது, அமலாக்க இயக்குனரகத்தின் ஆய்வு மையத்தின் மையத்தில் உள்ளது.

மத்திய நிறுவனம் இரண்டு சந்தர்ப்பங்களில் குவிப்பு-சார்புக் குறியீட்டின் மீது பூஜ்யம் கொண்டுள்ளது. Videocon மற்றும் NRL இடையே பரிவர்த்தனைகளுக்கு முதலாவது உள்ளது. ஐசிஐசிஐ வங்கியால் 300 கோடி ரூபாய் கடன் வழங்கப்பட்ட ஒரு நாளுக்கு பிறகு, 64 கோடி ரூபாயை தூத்துக்குடி நிறுவனம் தனது எஃகு எரிசக்தி பிரைவேட் லிமிடெட் (எஸ்.எல்.எல்.) மூலம் மாற்றிக் கொண்டது.

இரண்டாவது, NRL மற்றும் Kanodia இன் முதல்நிலை ஹோல்டிங்ஸ் ஆகியவற்றிற்கு இடையிலான ஒரு பரிமாற்றமாகும். ஆதாரங்கள் படி, அந்த

எஸ்ஸார் குழு

டிசம்பர் 2010 மற்றும் மார்ச் 2012 இடையே NuPower ல் ரூ 324.37 கோடி முதலீடு செய்யப்பட்டது. 2015 ஆம் ஆண்டு ஆகஸ்டு மாதம் எஸார் ப்ராஜெக்ட் இந்தியாவில் மாடிக்ஸின் மொத்த மீட்சிக்கான விருப்பமான 250 கோடி ரூபாய் முதலீட்டை முதலீடு செய்தது. எஸார் குழும துணைத் தலைவர் ரவி ரூயாவின் மருமகன் கனோடியா.

“இந்த இரு நிகழ்வுகளும் குழு நிறுவனங்களுக்கு அனுமதிக்கப்பட்ட கடனுக்காக பெறப்பட்ட கிக்ஸ்டுகளின் தெளிவான வெட்டு வழக்குகள் ஆகும். செப்டம்பர் 7, 2009 அன்று ரூபாய் 300 கோடி ரூபாய்க்கு ரூபாய் 300 கோடியை விடியோ கான் இன்டர்நேஷனல் எலெக்ட்ரானிக்ஸ் லிமிடெட் (வி.ஐ.எல்.எல்) மற்றும் டி.ஆர்.எல். க்கு 64 ரூபாய் மாற்றியது. தீபக் கொச்சரால் நிர்வகிக்கப்பட்ட ரூ. 64 கோடி. முதலாவது நிலப்பரப்பு ஹோல்டிங்ஸிலும், இந்த கடன்கள் பின்னர் சிக்கலான வலை பரிவர்த்தனைகளின் பிரமை மூலம் கணினியை மீண்டும் கொண்டு வந்து மீண்டும் கொண்டு வந்தது.

KOCHCHAR-INFO

எங்கள் விசாரணையில் இப்போது சோதனையில் கவனம் செலுத்துகிறது, இது இறுதியில் கொச்சார் தம்பதியினர் தனிப்பட்ட சொத்துக்களை வாங்குவதற்கு எவ்வாறு பயன்படுத்தப்பட்டது “என்று ஆதாரமாகக் கூறியது. சிபிஐ வழக்கு குற்றவியல் சதி வழக்கில் ஒரு வழக்கு விசாரணை மற்றும் கொச்சர் எதிராக அலுவலகத்தை தவறாக பயன்படுத்துவது மேலும் 64 லட்சம் ரூபாய் பரிமாற்றத்தை அளிப்பதாக குறிப்பிடுகிறது.

ஆகஸ்ட் 26, 2009 அன்று, சாந்தா கொச்சார் கீழ் வங்கி ஒப்புதல் குழு விதிகள் மற்றும் கொள்கை மீறல், “VEL க்கு ரூ 300 கோடி கடன் ஒப்புதல்,” முதல் தகவல் அறிக்கை கூறினார். “செப்டம்பர் 7, 2009 அன்று, இந்த கடன் VIEL க்கு மாற்றப்பட்டது … செப்டம்பர் 8, 2009 அன்று, டூட் 64 கோடி ரூபாயை தீபக் கொச்சரால் நிர்வகிக்க முடிந்தது … இது முதல் சக்தி ஆலை, “எஃப்ஐஆர் கூறினார்.

தீபக் கோச்சார், வி.என். தூத், கனோடியா ஆகியோர், ET அனுப்பிய வினாக்களுக்கு பதிலளிக்கவில்லை. இதற்கிடையில், முதன்மையானது ஹோல்டிங் மற்றும் மாடிக்ஸ் பற்றிய மேலும் விவரங்களை பெற மொரிஷியஸிற்கு கடிதங்கள் எழுதத் தொடங்குகிறது. LR கள் ஒரு நீதிமன்றத்தில் இருந்து நீதிமன்ற உதவிக்கு ஒரு வெளிநாட்டு நீதிமன்றத்திற்கு முறையான கோரிக்கையாகும். “இது தொடர்பாக மேலும் விவரங்களை பெறுவதற்காக விசாரணை நடக்கும் போது இது நடைபெறும்,” என அதிகாரி தெரிவித்தார்.

மாட்ரிக்ஸ் பெர்டிலிசர்ஸ் ஹோல்டிங்ஸ் என்ற மற்றொரு மொரிஷியஸ் பதிவு செய்யப்பட்ட நிறுவனத்தால் மாட்ரிக்ஸ் பெர்டிலிஸர்ஸ் நிறுவனத்தில் முதன்முதலில் முதலீடு செய்யப்பட்டது. டிசம்பர் 31, 2010 முதல் நான்கு டிரான்ஸ்களில் துவங்கப்பட்ட கட்டாய மாற்றத்தக்க முன்னுரிமை பங்குகள் (CCPS) வடிவத்தில் முதன்முதலாக ஃபில்லாண்ட் ஹோல்டிங்ஸ் லிமிடெட் நிறுவனத்திலிருந்து NuPower நிதியுதவி பெற்றது.

admin Author