குறுகிய கடன் கடன் இந்தியாவில் அபாயகரமான எரிபொருளாக உள்ளது – ப்ளூம்பெர்க் குவின்ட்

(ப்ளூம்பெர்க்) – உலகப் பொருளாதார அமைப்பு வளர்ந்துவரும் சந்தைகள் ‘குறுகிய கால கடனுக்கான அடிமைத்தனத்தின் எச்சரிக்கையைப் போலவே, இந்திய நிறுவனங்கள் அத்தகைய கடன்களை விரைவாக ஏற்றுவதை தரவு காட்டுகின்றன.

2018 ஆம் ஆண்டின் மொத்த வெளியீட்டில் 44 சதவிகிதத்திற்காக மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் முதிர்ச்சியடைந்த இந்திய நிதி அல்லாத நிறுவனங்கள், 2015 ஆம் ஆண்டில் இரட்டை விகிதம், ப்ளூம்பெர்க் தொகுத்த தரவுப்படி. இந்திய வங்கிகள், சுமார் 190 பில்லியன் டாலர் soured கடன்களுடன் சுமந்து கொண்டு, கடனளிப்பதில் அதிக எச்சரிக்கையாக வளர்ந்துள்ள நேரத்தில்,

குறுகிய கடன் இழப்பு இந்தியாவில் ஏற்படும் அபாயங்கள்

குறுகிய கால கடன்களை வாங்கும் வகையில் இந்திய நிறுவனங்கள் கடந்த வாரம் வெளியிடப்பட்ட ஒரு OECD அறிக்கையின் அடிப்படையில் தங்கள் வளர்ந்துவரும் சந்தையினருடன் இணங்கின. மூன்று ஆண்டுகளுக்குள் பெருநிறுவன கடன் வாங்கும் போது, ​​எல்லாவற்றிற்கும் மேலான வளர்ந்துவரும் சந்தை கடன் 47 சதவிகிதம் என்று கணக்கிடப்பட்டுள்ளது, இது 2008 ல் கிட்டத்தட்ட இரு மடங்கு அதிகரித்துள்ளது.

கடன்களின் மீதான குறுகிய அடிவானம், அதிகமான மறு நிதியளிப்பதைக் குறிக்கிறது, இதனால் கடன் வாங்குபவர்கள், வட்டி விகிதங்களை உயர்த்துவதில் பாதிக்கப்படுகின்றனர், இது அளவுக்கு அதிகமான தளர்த்தல் முடிவடைகிறது.

admin Author