குஜராத்தின் ராஜ்கோட்டில் புதிய விமானநிலையத்தை உருவாக்க அனில் அம்பானிக்கு 648 கோடி ரூபாய் ஒப்பந்தம்!

ராஜ்கோட் விமான நிலையத்திலிருந்து 36 கி.மீ., தூரத்தில் அகமதாபாத் மற்றும் ராஜ்காட் ஆகிய இடங்களை இணைக்கும் தேசிய நெடுஞ்சாலை 8B க்கு அருகே இந்த புதிய விமான நிலையம் கட்டப்பட்டு வருகிறது.

பிடிஐ

புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 7, 2019, 8:10 AM IST

Anil Ambani’s Company Wins Rs 648 Crore Contract to Build New Airport in Gujarat’s Rajkot
அனில் அம்பானியின் புகைப்படம் (ராய்ட்டர்ஸ்)
புது தில்லி

குஜராத்தின் ராஜ்கோட் மாவட்டத்தில் உள்ள ஹிராசரில் புதிய விமானநிலையத்தை உருவாக்க விமான நிலைய அதிகாரியிடமிருந்து 648 கோடி ரூபாய் ஒப்பந்தத்தை அனில் அம்பானியின் ரிலையன்ஸ் இன்ஃப்ராஸ்ட்ரக்சர் (ரிக்ரா) நிறுவனம் பெற்றுள்ளது.

RInfra பொறியியல், கொள்முதல் மற்றும் கட்டுமானம் (EPC) ஒப்பந்தம் ஒரு முக்கிய ஒப்பந்தக்காரராக ஒப்பந்தத்தில் பங்குபெற்றது.

ஏர்பிசி ஒப்பந்தத்தின் நோக்கம், ஓடுபாதை கட்டுமானம், திருப்பங்கள், டாக்ஸிஸ், சாப்பாடு, சுற்றளவு மற்றும் பிற சாலைகள், வடிகால் அமைப்பு, தீயணைப்பு நிலையம், தீ குழி, குளிரூட்டும் குழி, சப்ளை, நிறுவுதல், சோதனை மற்றும் ஏர்பீல்ட் கிரவுண்ட் லைட்டிங் அமைப்பு, ஊடுருவல் மற்றும் பறவை தீங்குவிளைவு ஆகியவற்றிற்கான காட்சி உதவிகள்.

காலப்போக்கில், முன்மொழியப்பட்ட புதிய விமான நிலையம் அஹமதாபாத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்யும்.

ஹிரசார் விமான நிலையத்தின் முழுமையான வளர்ச்சி ராஜ்கோட் நகரத்தால் உருவாக்கப்பட்ட கோரிக்கைக்கு உதவும், மேலும் அண்டை மாநிலங்களில் கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்யும்.

ரூபிராவில் 1,000 கி.மீ. சாலைகள், 140 மெகாவாட் சூரிய சக்தி, 4,000 கி.மீ. பரிமாற்றக் கோடுகள் மற்றும் 9,000 மெகாவாட் வெப்ப சக்தி ஆகியவற்றுக்கான ஒரு திட்டப்பங்கு உள்ளது. திட்டத்தின் மேம்பாடு, திட்ட பொறியியல், கொள்முதல், கட்டுமானம் மற்றும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு அதிகாரமளித்தல் ஆகியவற்றுடனான “கருத்தாய்வுக்கு ஆணையிடும்” திட்டங்களை நிறைவேற்றுவதற்கான ஒரு ஒற்றைப் புள்ளியை வழங்குகிறது.

admin Author