ஒரு ஆரோக்கியமான இதயத்திற்காக, டிவி பார்ப்பதை விட்டுவிட்டு உங்கள் தினத்தைத் தொடங்குங்கள்: படிப்பு – NDTV

ஆரோக்கியமான இதயம் வேண்டுமா? டி.வி.வை அணைக்க, பால், சீஸ் மற்றும் தானியங்கள் தினசரி ஒரு சக்தி நிறைந்த காலை உணவை உட்கொள்வது முக்கியம், ஒரு புதிய ஆராய்ச்சியில் ஆராய்ச்சியாளர்கள் பரிந்துரைக்கும்.

வாரம் ஒரு வாரம் 21 மணி நேரத்திற்கு மேல் தொலைக்காட்சியில் பார்த்தவர்கள் 68% அதிக இரத்த அழுத்தம் மற்றும் 50% அதிகமாக நீரிழிவு நோயைக் கொண்டிருப்பதாக ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள் காட்டுகின்றன.

வாரம் வாரத்திற்கு ஏழு மணிநேரத்திற்கு மேல் டிவி பார்த்துக் கொண்டிருப்பவர்களுடன் ஒப்பிடுகையில், தமனிகளில் அதிகப்படியான தூண்டுதலால் பாதிப்பு ஏற்படுவதற்கு இரு மடங்கு வாய்ப்புள்ளது.

கிரேக்கத்தில் ஏதென்ஸின் தேசிய மற்றும் கபோடிஸ்டியன் பல்கலைக்கழகத்தின் கார்டியலஜிஸ்ட், முன்னணி ஆராய்ச்சியாளர் சோதிரியாஸ் ஸலாமண்டிரைஸ் கூறுகையில், “எமது முடிவுகள் நீண்ட கால அவலநிலை நடத்தை கெடுக்கும் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்துகின்றன.

“இந்த கண்டுபிடிப்புகள் உங்கள் தொலைக்காட்சியில் ‘ஆஃப்’ பொத்தானைத் தாக்கும் மற்றும் உங்கள் சோபாவை கைவிடுவதற்கான தெளிவான செய்தியை பரிந்துரைக்கும். நண்பர்களுடனோ அல்லது வீட்டு பராமரிப்புச் செயற்பாடுகளுடனான சமூகமயமாக்கல் போன்ற குறைந்த ஆற்றல் செலவினங்களுடனோ கூட உங்கள் உடல்நலத்திற்கு கணிசமான நன்மை இருக்கலாம். உட்கார்ந்து டிவி பார்த்து. ”

டிவிசனை பார்த்துக்கொண்டிருக்கும் போது, ​​பொழுதுபோக்கு நடவடிக்கைகள், எடை தூக்குதல், பட்டைகள் அல்லது டிரெட்மில்லில் உடற்பயிற்சி செய்வதற்கு பதிலாக, ஒரு ஆரோக்கியமான மாற்றாக இருக்கலாம் என்று Tsalamandris தெரிவிக்க வேண்டும்.

கூடுதலாக, ஆய்வாளர்கள் அதிக ஆற்றல் காலை உணவு சாப்பிட்டவர்கள் கொஞ்சம் அல்லது காலை உணவு சாப்பிட்டவர்களை விட குறிப்பிடத்தக்க ஆரோக்கியமான தமனிகள் வேண்டும் என்று கண்டறியப்பட்டது.

அதிக-ஆற்றல் காலை உணவு சாப்பிடுவதால் தடிமனான விறைப்பு குறைந்து 8.7 சதவிகிதம் இந்த நிலைமையை அனுபவித்து, காலை உணவைக் குறைப்பதில் 15 சதவிகிதம் மற்றும் குறைவான ஆற்றல் காலை உணவு உட்கொண்டவர்களில் 9.5 சதவிகிதம் ஒப்பிடும்போது.

இதேபோல், அதிக-ஆற்றல் காலை உணவு உட்கொள்ளும் 18 சதவிகிதம் மட்டுமே கரோட்டின் தமனிகளில் அதிகமான பிளேக் அளவைக் காட்டியது, 28 சதவிகிதம் காலை உணவை தவிர்ப்பது மற்றும் குறைந்த ஆற்றல் காலை உணவு உட்கொள்பவர்களில் 26 சதவிகிதம் ஒப்பிடும்போது.

அமெரிக்க ஆய்வாளரான நியூ ஆர்லியன்ஸ் அமெரிக்கன் கார்டியாலஜி 68 வது வருடாந்திர அறிவியல் அமர்வுக்கு 2,000 பேரைக் கொண்ட ஆய்வு நடத்தப்படும்.

(இந்த கதை NDTV ஊழியர்களால் திருத்தப்படப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author