ரூபாய் 132 கோடியாகும், புகாட்டி லா வொய்ரி நோயர் உலகின் மிக விலையுயர்ந்த புதிய கார் எவர் மேட் – News18

இது ஒரு ஆடம்பர உல்லாச ஊர்தி மற்றும் ஹைபர் ஸ்போர்ட்ஸ் காரின் ஆற்றல் ஆகியவற்றின் வசதியுடன் ஒரு கூப்பல்.

Priced at Rs 132 Crore, Bugatti La Voiture Noire is the World's Most Expensive New Car Ever Made
புகாட்டி லா வோரி நோயர். (படம்: புகாட்டி)

புகாட்டி ஜெனீவா மோட்டார் ஷோவில் 2019 ஆம் ஆண்டின் லு வெயிட் நெய்யரைக் காட்சிப்படுத்தியுள்ளது. 11 மில்லியன் யூரோக்கள் (வரிக்கு முன்னர்) இந்த பிரத்யேக கார் ஏற்கனவே புகாட்டி ஆர்வத்துடன் விற்கப்பட்டுள்ளது. இது எல்லா நேரத்திலும் மிகவும் விலையுயர்ந்த புதிய கார். இருப்பினும், புகாட்டி ஜனாதிபதி ஸ்டீபன் வின்கெல்மன்

என்றார்

ஜெனீவா நிகழ்ச்சியில் இந்த கார் 16.5 மில்லியன் டாலர் (வரிக்குப் பிறகு) ரூபாய் 132 கோடிக்கு விற்றுவிட்டது என்று விற்கப்பட்டது. இது தனிப்பட்ட தொழில்நுட்பம், சிறந்த கிராண்ட் டூரிசைம் கொண்ட ஒரு சிற்ப அழகு, “புகாட்டி ஜனாதிபதி ஸ்டீபன் வின்கெல்மன் கூறுகிறார். இது ஒரு ஆடம்பர உல்லாச ஊர்தி மற்றும் ஹைபர் ஸ்போர்ட்ஸ் காரின் ஆற்றல் ஆகியவற்றின் வசதியுடன் ஒரு கூப்பல்.

“எமது வரலாறு ஒரு சிறப்புரிமை மற்றும் ஒரு பொறுப்பு ஆகும் – எதிர்காலத்தில் புகாட்டி பாரம்பரியத்தை தொடர வேண்டிய பொறுப்பு. “La Voiture Noire” உடன், எங்கள் பாரம்பரியத்திற்கு மரியாதை செலுத்துகிறோம், வேகம், தொழில்நுட்பம், ஆடம்பர மற்றும் அழகியல் ஒரு புதிய சகாப்தத்திற்கு கொண்டு வருகிறோம், “என்கிறார் ஸ்டீபன். “லா வொய்ரி நோயர், ஜீன் புகாட்டி வகை 57 SC அட்லாண்டிக் ஒரு நவீன விளக்கம் விட மிகவும் அதிகமாக உள்ளது. இது அழகியல் ஒரு விருந்து, “அவர் சேர்க்கிறது.

வகை 57 உடன் புகாட்டி லா வோரி நோயர். (படம்: புகாட்டி)

வகை 57 உடன் புகாட்டி லா வோரி நோரர். (படம்: புகாட்டி) [/ தலைப்பு]

“ஒவ்வொன்றும் கைப்பற்றப்பட்டிருக்கும் மற்றும் கார்பன் ஃபைபர் உடல் ஆழமான கருப்பு பளபளப்பானது மட்டுமே ultrafine ஃபைபர் அமைப்பு மூலம் குறுக்கிடப்படுகிறது. இது ஒரு கதாபாத்திரமாக இருக்கிறது, “புகாட்டி வடிவமைப்பாளர் எட்டியென் சலோமி கூறுகிறார். “இந்த வடிவமைப்பில் நாங்கள் நீண்ட காலமாக கடினமாக உழைத்தோம், நாங்கள் முன்னேற்றமடைய முடியாது. எங்களைப் பொறுத்தவரை, கூப்பன் ஒரு சரியான முடிவைக் கொண்ட சரியான வடிவத்தை பிரதிபலிக்கிறது.

புதிய படைப்பின் இதயம் சின்னமான 16-உருளை இயந்திரம் ஆகும். 8 லிட்டர் இடப்பெயர்ச்சி கொண்ட 16-சிலிண்டர் இயந்திரம் 1,103 கிலோவாட் / 1,500 PS மற்றும் 1,600 நியூட்டன்-மீட்டர் முறுக்கு. பின்புற கரத்தில் ஆறு tailpipes அதன் நம்பமுடியாத சக்தி சாட்சி மற்றும் 16 சிலிண்டர்கள் ஒரு அஞ்சலி.

ஜீன் புகாட்டிவின் மிகவும் பிரபலமான படைப்பாக இருந்த “லு வோரி நோயர்” வகை 57 SC அட்லாண்டிக் என்ற புதிய புதிய “வெயிட்டிங் நோயர்” கருப்பு கார் ஆகும். நிலுவையிலுள்ள வடிவமைப்பு அம்சம் பின்புற கோணத்தில் பின்னால் வரைவதற்கு கீல் இருந்து இயங்கும் ஒரு பல் துளையிட்ட மடிப்பு. இப்போதெல்லாம், இது உலகிலேயே மிகவும் மதிப்புமிக்க சிறந்த கார்கள் ஒன்றாகும்.

1936 மற்றும் 1938 ஆம் ஆண்டுகளுக்கு இடையில் நான்கு அட்லாண்டிக்குகள் மட்டுமே உருவாக்கப்பட்டன, ஒவ்வொன்றும் ஒரு வாடிக்கையாளருக்கு தனித்தனியாக உருவாக்கப்பட்டன. இந்த அசாதாரணமான coupés இல் மூன்று இன்னும் உள்ளன. கட்டப்பட்ட இரண்டாவது கார் ஜீன் புகாட்டி தன்னை மற்றும் அவரது நண்பர்கள் மத்தியில் புகாட்டி கிராண்ட் பிரிக்ஸ் டிரைவர்கள் சில பயன்படுத்தப்பட்டது. 80 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக இந்த அட்லாண்டிக்கிற்கு உலகம் தேடப்பட்டு வருகிறது – இது ஆட்டோமொபைல் வரலாற்றில் பெரும் மர்மமான ஒன்றாகும். அல்சேஸின் ஜேர்மன் படையெடுப்புக்கு முன்னர், அது ஒரு பாதுகாப்பான பிராந்தியத்திற்கு அனுப்பி வைக்கப்படும்போது, ​​அந்த கார் அநேகமாக மறைந்துவிட்டது.

admin Author