இன்போசிஸ் 'செபி உடன் மும்முரத்தின் நிலையை உறுதிப்படுத்துகிறது – பொருளாதார டைம்ஸ்

வி. பாலகிருஷ்ணன்

போன்ற பெரிய நிறுவனங்களில் சமீபத்திய நிகழ்வுகள்

ஐசிஐசிஐ வங்கி

மற்றும்

இன்போசிஸ்

பிரச்சினைகள் வந்துள்ளது

பெருநிறுவன ஆளுகை

முன்னால். நிறுவனத்தின் முக்கிய பங்கு நிறுவனம் நேர்மையாக வைத்திருக்க வேண்டும். நிர்வாகத்தின் மூலோபாயம் மற்றும் செயல்பாட்டில் நிர்வாகத்தை ஆதரிக்க வேண்டும், அதே நேரத்தில் நிறுவனத்தின் மதிப்பைப் பாதுகாப்பதில் தேவையான மேற்பார்வையை வழங்க வேண்டும். இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும் குழு கவர்ச்சிகரமான CEO களைக் காட்டிலும் அதன் பங்குதாரர்களின் நலன்களைப் பாதுகாக்க தவறிவிட்டது.

இந்த இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும், முதல் கட்டத்தில் நிர்வாகத்திற்கு சுத்தமான சிட்டை வழங்குவதற்கு குழு விரைந்து வந்தது. பிரச்சினைகள் பெரியதும் பெரியதும் ஆனது சரியான விசாரணைகளை மேற்கொண்டதும், நடவடிக்கை எடுத்ததும்தான். ஐசிஐசிஐ வழக்கில் 2016 ஆம் ஆண்டில் ஒரு முதலீட்டாளர் மூலம் வட்டி பிரச்சினைகள் முரணானது குழுவுக்கு கொடியைக் கொட்டியதாக குறிப்பிட்டது.

பொதுச் சந்தையில், ஒரு நிறுவனத்தின் PE (விலைக் குறிப்பீடு விகிதம்) இரண்டு வருவாய் மற்றும் ஆறுதல் காரணியாகும். முதலீட்டாளர்கள் நேர்மை மற்றும் வெளிப்படைத்தன்மை வேண்டும். வணிகங்கள் உயர்வு மற்றும் தாழ்வுகள் வழியாக சென்று வருகின்றன என்பதை அவர்கள் புரிந்துகொள்கிறார்கள். அவர்கள் விரும்பவில்லை என்ன ஆச்சரியங்கள் மற்றும் “நம்பிக்கை காரணி” அழிக்கும் எந்த நெறிமுறை சிக்கல்கள் உள்ளன.

தற்போதைய ஐசிஐசிஐ வாரியம் முன்னாள் உச்ச நீதிமன்ற நீதிபதியின் விசாரணையை நடத்துவதன் மூலம் சரியானதைச் செய்துள்ளது, அதன் பரிந்துரையின் அடிப்படையில் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டு வங்கியால் வழங்கப்பட்ட உரிமங்களை திரும்பப் பெறலாம்.

இன்போசிஸின் விஷயத்தில், முந்தைய குழு அதன் முன்னாள் சி.என்.ஓ.யை கணக்குப் பாதுகாப்பு சிக்கல்களாகப் பிரித்ததற்கும், அத்தகைய உயர்ந்த கட்டணத்திற்கான காரணத்தை தெளிவாக நியாயப்படுத்துவதில் தோல்வியுற்றதற்கும் குழு மற்றும் அதன் குழுக்களிடமிருந்து ஒப்புதல்கள் இல்லாததை நிராகரித்தது. இப்போது, ​​இன்ஃபோசிஸ் நிறுவனத்திற்கு 34 லட்சம் ரூபாய் ஊதியம் வழங்கியுள்ளது. இது சீபியுடனான ஊதியக் கொள்கையின்படி சீர்கேஷன் செலுத்துவது இல்லை எனக் கண்டறிந்தது. ஆடிட் கமிட்டி மற்றும் நியமனம் மற்றும் ஊதியம் குழு ஆகியவற்றில் இருந்து முறையான ஒப்புதல்கள் இல்லாமல் தனித்தனியாக பணம் சம்பாதித்ததாக Sebi இன் விசாரணையும் கண்டறியப்பட்டது.

இன்ஃபோசிஸ் இந்த நாட்டில் பெருநிறுவன ஆளுமைக்கான தங்கத் தரமாக இருந்தது. அதன் நிறுவனர் என்.ஆர். நாராயண மூர்த்தி லாபத்திற்கு முன் எப்போதும் மதிப்பை வைத்தார். தெளிவான மனசாட்சி மென்மையான திணிப்பு என்று அவரது அறிக்கை புகழ்பெற்ற உள்ளது. பல்வேறு காலாண்டுகளில் இருந்தும் விமர்சனங்கள் இருந்தபோதிலும், குழுவும் அதன் நிர்வாகமும் அவருடைய மெளனத்தை நிறுவனத்தின் முக்கிய மதிப்பீட்டு முறையை காயப்படுத்தியிருப்பதாக அவர் கேள்வி எழுப்பினார். அவருக்கு நெருக்கமாக உள்ள மக்கள், அவர் இன்போசிஸ் தவறான ஆட்சிக்கு எதிராக குற்றம் சாட்டப்பட்டபோது அவர் சென்ற அனுபவத்தை தெளிவாக புரிந்து கொண்டார். சமீபத்திய குடியேற்றம் தெளிவாக அவரது நிலைப்பாட்டை நிரூபிக்கிறது. குறைந்தது நிறுவனம் செய்ய முடியும் மோர் அவரை அவரை குறுக்கிட பங்கு பங்கு சந்தைகளுக்கு வழங்கப்படும் தகவல் தொடர்பு மோர் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும். மேலும், குழுவின் இத்தகைய தவறுகளுக்கு பொறுப்பு இருக்க வேண்டும். ஒரு நிறுவனத்தின் நிர்வாகத்தில் நம்பிக்கை மற்றும் அதன் குழு ஒரு துடிப்பை உருவாக்க அவசியம்

மூலதன சந்தை

. நீண்ட கால வணிகங்களை உருவாக்குவது ஒரு துடிப்பான குழுவை அவசியமாக்குகிறது, அதன் நம்பகத்தன்மை கடமை தீவிரமாக எடுத்து அதன் அனைத்து பங்குதாரர்களின் சிறந்த நலன்களிலும் செயல்படுகிறது.

(இன்போசிஸின் முன்னாள் வாரிய உறுப்பினர் ஆவார்)

(நிராகரித்தல்: இந்த கட்டுரையில் வெளிப்படுத்தப்படும் கருத்துக்கள் எழுத்தாளர் தான். இங்கே வெளிப்படுத்தப்பட்டுள்ள உண்மைகள் மற்றும் கருத்துகள்,

www.economictimes.com

.)

admin Author