மின் சிகரெட்டுகள் பெரியவர்களிடையே மூச்சுவரை ஏற்படுத்தும்: ஆய்வு – டெய்லி பயோனிடர்

ஞாயிறு, 03 மார்ச் 2019 | PTI | வாஷிங்டன்

ஈ-சிகரெட்டுகள் பெரியவர்களில் மூச்சுத் திணறல் ஏற்படலாம்: ஆய்வு

மின்னணு சிகரெட்டைப் பயன்படுத்தும் மக்கள், புகையிலையைப் பயன்படுத்தும் முறையைப் பயன்படுத்தாதவர்களுடன் ஒப்பிடுகையில் கிட்டத்தட்ட இரண்டு மடங்கு அனுபவமுள்ளவர்கள், ஒரு ஆய்வில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

குறுகலான அல்லது அசாதாரண ஏவுதளங்களால் ஏற்படக்கூடிய புயல், பெரும்பாலும் எம்பிபிமா, காஸ்ட்ரோ-எபோபாகல் ரிஃப்ளக்ஸ் நோய், இதய செயலிழப்பு, நுரையீரல் புற்றுநோய் மற்றும் தூக்க மூச்சுத்திணறல் போன்ற மற்ற கடுமையான சுகாதார நிலைகளுக்கு முன்னோடியாகும்.

ஜர்னல் புகையிலை கட்டுரையில் வெளியிடப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள், கடந்தகால ஆராய்ச்சியுடன் ஒத்துப்போகவில்லை, அவை மின்னணு சிகரெட்டை ஏரோசால்களிலிருந்து உமிழ்வு மற்றும் நுரையீரல் திசுக்களில் தீங்கு விளைவிக்கும் ஃப்ரீ ரேடிகல்களாலும் வீக்கம் ஏற்படுவதாலும் நுரையீரல் செல்களை உற்பத்தி செய்யும்.

“நுரையீரல் ஆரோக்கியத்திற்கு வரும் போது எலக்ட்ரானிக் சிகரெட்டுகள் பாதுகாப்பாக இல்லை என்று எடுத்துக்கொள்வதுதான்” என்று அமெரிக்காவில் ரோச்செஸ்டர் மருத்துவ மையம் (யு.ஆர்.எம்.சி) பல்கலைக்கழகத்தின் பேராசிரியரான டெபோரா ஜே ஓசிப் கூறினார்.

“நாங்கள் ஆராயும் மாற்றங்கள், ஆய்வக சோதனைகள் மற்றும் வெப்சைட்டுகளின் ஆய்வுகள் ஆகியவை நுரையீரல் சேதத்தின் ஆரம்ப அறிகுறிகளுடன் ஒத்துப் போகின்றன, இது மிகவும் கவலைக்குரியது,” என்று Ossip கூறினார்.

எலக்ட்ரானிக் சிகரெட்டுகள் அமெரிக்க தரவரிசைகளில் மிகவும் பிரபலமாக உள்ளன. தேசிய புள்ளிவிபரங்களுக்கான தேசிய புள்ளிவிவரத்தில் 13 வயதுக்குட்பட்டவர்கள் அமெரிக்க எலெக்ட்ரான்களில் மின்னணு சிகரெட்டுகளை முயற்சித்திருக்கிறார்கள், கிட்டத்தட்ட 4 சதவிகிதத்தைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.

சிகரெட் சிகரெட்டிற்கு மின்னணு சிகரெட்டுகள் குறைவான தீங்கு விளைவிக்கும் வகையில் சந்தைப்படுத்தப்பட்டாலும், பல கவலைகளும் வாப்பிங் நீண்டகால உடல்நல விளைவுகளுடன் தொடர்புடையவை.

யு.ஆர்.எம்.சி யின் ஆராய்ச்சியாளர்கள் அமெரிக்காவில் 28,000 க்கும் அதிகமானவர்களிடமிருந்து தரவுகளை ஆய்வு செய்தனர். அவர்கள் புகையிலை மற்றும் உடல்நலம் (PATH) ஆய்வுகளின் மதிப்பீடுகளில் பங்கு பெற்றனர்.

வயது, பாலினம், இனம் / இனம், உடல் நிறை குறியீட்டெண், இரண்டாம்நிலை புகை வெளிப்பாடு மற்றும் பிற காரணிகளை சரிசெய்த பிறகு, வயது வந்தவர்களுக்கான vapers 1.7 மடங்கு அதிகமாக இருந்தன, இது அல்லாத பயனாளிகளுடன் ஒப்பிடுகையில் மூச்சுத்திணறல் மற்றும் தொடர்புடைய சுவாச அறிகுறிகளை (சுவாசிக்கும் சிரமம் போன்றவை) அனுபவிக்க வாய்ப்புகள் அதிகம்.

ஆனாலும், இது இருவருக்கும் இடையில் ஒரு தொடர்பை மட்டுமே அடையாளம் காட்டுகிறது, ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர். தரவு பங்கேற்பாளர்கள் ‘உணவு மற்றும் உடல் செயல்பாடு அளவுகள் போன்ற முடிவுகளை பாதிக்கக்கூடிய சில முக்கிய காரணிகளில் தரவை உள்ளடக்கியது இல்லை.

இந்த வரம்புகள் இருந்தபோதிலும், இந்த ஆய்வின்போது மற்றொரு உடல்நலக் குறைபாடு கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

admin Author