நாவல் சாதனம் இதயத்தை நொறுக்கும் – வியாபார தரநிலை

முக்கிய உறுப்பு எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதை நன்கு புரிந்துகொள்ள உதவுகிற, அடிக்கிற இருதயத்தை ஒத்திருக்கும் ஒரு சாதனத்தை விஞ்ஞானிகள் உருவாக்கியுள்ளனர்.

தங்கள் சுற்றுச்சூழலுக்கு மாற்றாக மாற்றுவதற்கான நம்பமுடியாத திறமையின் காரணமாக, ஆய்வகத்தில் இதயங்களைப் படிக்க கடினமாக உள்ளது. ஆரோக்கியமான விளையாட்டு வீரர்கள் இதயத்தில் அதிகரித்த கோரிக்கைகளை ஆதரிக்க அதிகரிக்கின்றன, நீண்டகால உயர் இரத்த அழுத்தம் கொண்ட இதயங்களில் தடிமனான மற்றும் குறைந்த மீள் பெற மற்றும் இறுதியில் தோல்வி.

“இதயம் சக்தியை உருவாக்கி, இரத்தம் வெளியேறுவதற்கு அதே நேரத்தில் சுருக்கவும் வேண்டும், இது பொதுவாக நீங்கள் செயற்கை இதய மாதிரியில் பார்க்கிறீர்கள்” என்று Cesare Terracciano இம்பீரியல் கல்லூரி லண்டன்.

பாதுகாக்கப்பட்ட அமைப்பு மற்றும் செயல்பாட்டுடன் கூடிய இதய திசுக்களைப் பயன்படுத்தி, ஆராய்ச்சியாளர்கள் இங்கிலாந்தில் இம்பீரியல் கல்லூரி லண்டன் உடலில் காணப்படும் இயந்திர நிகழ்வுகளின் வரிசைமுறையை மீண்டும் இயற்ற முடிந்தது.

திசு மின் தூண்டுதலுடன் ஒத்திசைவைக் குறைக்க அனுமதிக்கும் தனிப்பயன் உயிரியக்கலை உருவாக்குவதன் மூலம் இது செய்யப்பட்டது.

உடலில் உள்ள இதய திசுக்கள் உடலில் உள்ளதைப்போல் நடந்துகொண்டார்களா என்பதைப் பார்க்க, அவர்கள் நோரடரனைனைச் சேர்த்து, சாதாரண நிலைமைகள் மற்றும் நோயை உருவகப்படுத்த திசு மீது பணிச்சுமையை மாற்றியமைத்தனர் .

இதயத்தில் உள்ள இதயங்களில் காணப்படும் மாற்றங்களைப் போலவே, குழு மாற்றங்களைக் கண்டது.

இந்த அமைப்பின் புதிய அம்சங்களானது சுருக்கம் அளவுருக்கள் உடனடியாக சரிசெய்யப்படலாம், இது கணினி நெறிமுறைகளை சாதாரணமாக அல்லது நோய் நிலைமைகளை மாற்றியமைக்கலாம், எடுத்துக்காட்டாக உயர் இரத்த அழுத்தத்தின் விறைப்பான நிலைமைகளை மீண்டும் உருவாக்குதல் .

“உயர் இரத்த அழுத்தம் இருந்தால், இதய உயிரணுக்கள் எவ்வாறு செயல்படுகின்றன என்பதைப் பாதிக்கின்றன. திசுக்களில் என்ன நடக்கிறது என்பதை விளங்கிக்கொள்ள இந்த நிலைமையை நாம் மீண்டும் உருவாக்க முடியும்” என்று டெராசிசியானோ கூறினார்.

“இதய திசுவின் இயந்திர மற்றும் மின் பண்புகளை ஆய்வு செய்வதற்கான தனித்துவமான கருவியாகும், ஆரோக்கியமான இதய அல்லது நோய்களின் சூழலுக்குள்ளான மூலக்கூறு மட்டத்தில் நடக்கும் நீண்ட கால மாற்றங்கள்” என்று ஒரு புதிய கருவியைக் கொண்டுள்ளோம் “என ஃபெரியோஸ் பிடோளீஸ் கூறுகிறார், இது Terracciano இன் பட்டதாரி மாணவர் பரிசோதனைக் கூடம்.

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author