நம் நோயெதிர்ப்பு மண்டலம் அல்சைமர் நோயைக் குலைக்கும் முக்கிய விசயமாக இருக்கிறதா? – பாதுகாவலர்

எச் பிரிட்டனில் ஒரு மில்லியன் மக்கள் உள்ளன Alf அல்சைமர் நோயுடன் , டிமென்ஷியா மிகவும் பொதுவான வடிவம். அபாயங்கள் பொதுவாக வயதுக்கு மேல் அதிகரிக்கும் போது, ​​ஆயிரக்கணக்கானோர் 65 வயதிற்கு உட்பட்டவர்கள் ஆவர். மரபுவழி மரபியல் நிலைமைகள் குடும்ப அல்சைமர் நோயாளிகளுக்கு வழிவகுக்கலாம், இது 30 வயதினராக இளைஞர்களைத் தாக்கும்.

அறியப்படாத சிகிச்சை எதுவும் இல்லை. சில மருந்துகள் நினைவக இழப்பு மற்றும் உதவி செறிவுகளைக் குறைக்கலாம், ஆனால் இவை அறிகுறிகளைத் தணிக்கின்றன அல்லது மூளையில் உள்ள நியூரான்களின் செயல்திறனை பாதிக்காத நிலையில் உள்ளன. மூளையின் உயிரணுக்கள் கொல்லப்படுவதை நிறுத்துவதோ அல்லது இந்த நரம்பியல் நரம்பு மண்டலத்தின் மூலம் மெதுவாக எதையும் செய்யாது

இது ஒரு இருண்ட படம். மருந்துகளை உருவாக்கும் பிரச்சனையின் ஒரு பகுதியாக அல்சைமர் நோய்க்கான காரணங்கள் இன்னும் முழுமையாக புரிந்து கொள்ளப்படவில்லை. மேலும், நோய் எதிர்க்கும் சவாலானது ஏனெனில், புற்றுநோயைப் போல, அது ஆக்கிரமிப்பு நோய்க்கு காரணமாக இல்லை. இது நம் சொந்த உயிரியலில் இருந்து எழும் – நமது செல்கள் செய்யும் வாய்ப்புகள் அதிகம்.

ஆனால், புற்றுநோயைப் போலவே, சிகிச்சைக்கு மிகவும் உறுதியான தற்போதைய அணுகுமுறைகளில் ஒன்று உடலின் சொந்த பாதுகாப்புக்கு உட்படுத்துகிறது, நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தின் மூலமாக நோய் தடுப்பாற்றலால் நோய்த்தடுப்பு முறையைப் பயன்படுத்தி நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தைப் பயன்படுத்துகிறது. நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு நோயெதிர்ப்பு முறைக்கு புற்றுநோய்களைக் கண்டறிந்து, தாக்க, மற்றும் பல ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் சில மருந்து நிறுவனங்கள் அல்சைமர் நோய்க்கு எதிராக தடுப்பூசி போடுவதை தடுப்பதற்காக உதவுகிறது.

சில நோயெதிர்ப்பு மருந்துகள் தற்போது மருத்துவ சோதனைகளில் உள்ளன, அவை மனித தொண்டர்கள் பாதுகாப்பாகவும் திறம்படமாகவும் இருக்கிறதா என்பதை சோதிக்கப்படுகின்றன. தடுப்பூசி மூலோபாயம் இறுதியில் இந்த பரந்த, பேரழிவு மற்றும் மரண நிலை சிகிச்சை அல்லது warding பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று நம்புகிறேன் நல்ல காரணம் உள்ளது.

அல்சீமரின் இரண்டு முரட்டு புரதங்கள் ஏற்படுகின்றன – நமது செல்களைச் செய்யும் பணியை அதிகமாக்கும் மூலக்கூறுகள். புரதங்கள் மரபணுக்களால் குறியிடப்பட்ட சங்கிலி போன்ற மூலக்கூறுகளாகும், இவை பொதுவாக நொதிகளாக செயல்படுவதற்கு கம்ப்யூட்டர் பிளப்புகளாக பிரிக்கப்படுகின்றன. அம்மோயிட் பீட்டா என்று அழைக்கப்படும் ஒன்று, ஒரு “ஒட்டும்” வடிவில் தவறாக வழிவகுக்கலாம், பின்னர் மூட்டுகளில் – கூண்டுகள் என்று அழைக்கப்படும் மூட்டுகளில் – அவை நியூரான்களை வெளியே குவிக்கின்றன, மேலும் அவை நச்சுத்தன்மையும் ஆகும். ஒரு நபரின் வயதில் தவறாகப் பெருகும் ஆபத்து ஏற்படும், ஆனால் அது APP என அழைக்கப்படும் மரபணு ஒரு குறிப்பிட்ட விகாரத்துடன் மக்களுக்கு ஆரம்பத்தில் நிகழ்கிறது, இது “அம்மோயிட் முன்னோடி புரதம்”, அமியோலிட் பீட்டாவாக மாறும் புரதம்.

இந்த ஏபிபி mutating ஒரு மரபுவழி மக்கள் “ஒரு அருகில் 100% உறுதிப்பாடு தங்கள் 40 அல்லது 50s உள்ள அல்சைமர், கிடைக்கும்”, நிக் ஃபாக்ஸ் , பல்கலைக்கழக கல்லூரி லண்டன் ஒரு நரம்பியல் கூறினார். ஆனால் mutation வாரிசாக இல்லாத உடன்பிறந்தவர்கள் அல்சைமர் யாரையும் விட அதிக வாய்ப்பு கிடைக்காது.

அல்மோமர்ஸரின் முதன்மை குற்றவாளி அம்மோயிட் பீடாவாக இருப்பதாகவே தோன்றுகிறது. ஆனால் டவுன் (“ஓவ்” ரைம்ஸ்) என்று அழைக்கப்படும் இன்னொரு புரதம் இருக்கிறது. “ஆரோக்கியமான” அமிலோயிட் பீட்டாவின் இயல்பான பாத்திரத்தை யாருமே உறுதியாகக் கூறவில்லை என்றாலும், நரம்பு செல்கள் உள்ளே உள்ள நுண்ணுயிரிகளால் அழைக்கப்படும் புரோட்டீனைக் கசிவுகளை பராமரிக்க அறியப்படுகிறது, இது ஃபாக்ஸ் “நியூரான்கள் ‘போக்குவரத்து அமைப்புகளின் இரயில் டிராக்குகளை” அழைக்கிறது. டூ ஒரு அசாதாரணமான வடிவத்தில் மடிகிறது மற்றும் ஒழுங்காக செயல்படவில்லை என்றால், தடங்கள் உடைந்து நரம்புகளுக்குள் சிக்கல்களை உருவாக்குகின்றன, அவை மீண்டும் வேலைசெய்து நிறுத்தி, அவர்களின் மரணத்திற்கு வழிவகுக்கிறது. என்ன மோசமாக உள்ளது, ஒரு அசாதாரண மடிப்பு tau புரதம் ஒரு வகையான தொற்று மற்ற நரம்பணுக்களுக்கு தவறான போக்கு போக்கு பரவ முடியும்.

1900 களில் இந்த நரம்பியல் நரம்பியலை அடையாளம் கண்டு ஆய்வு செய்தபோது, ​​ஜேர்மன் உளவியலாளர் அலோலி அல்ஸெமியர் தன்னைத் துல்லியமான அமிலோலிட் பீட்டா மற்றும் மூளை திசுக்களில் அடைத்து வைத்தார். ஆனால் அது இன்னும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது அல்ல, மேலும் “பீட்டர்ஸ்” (Amyloid beta புரதம், BAP, பிரதான காரணம் என்று நம்புபவர்கள்) மற்றும் “tauists” (டூ குற்றம் சாட்டுபவர்கள்) . அமியோலிட் பீட்டா ஆபத்தை உருவாக்கும் ஆனால் தியூ அதை அமைக்கிறது என்று கூறுகிறார்: அமியோயிட் பிளெக்ஸ் ஆரோக்கியமான மக்களுடைய மூளையில் நியூரான்களைச் சுற்றி கட்டியமைக்கின்றன, ஆனால் இது டூவால் ஏற்படும் சிக்கல்கள் இருந்தால் மட்டுமே இது ஒரு பிரச்சனை. இந்த பார்வையில், அமியோலிட் போட்டியிடுவதும், தீவைத் தடுக்கிறது.

எவ்வாறாயினும், அமியோலீட் இல்லாமல் எந்த அபாயமும் இல்லை – போட்டிகளில்லாமல் எந்த தீவும் – அல்சைமர் எதிர்ப்பு மருந்துகள் அழிக்கப்படுவதற்காக உருவாக்கப்பட்டிருக்கிறது. அதை செய்ய எப்படி சிறந்த, அது தெளிவாக இல்லை. அல்சைமர் நோய் தடுப்பு மருத்துவத்தின் முன்னோடிகளில் ஒருவரான சான் பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள எலன் மருந்து தயாரிப்பு நிறுவனமான ஏலன் ஃபாரெஸ்யூட்டிகல்ஸ் நிறுவனம் 1990 களில் ஆய்வகப் பரிசோதனையை மேம்படுத்துவதற்கான உத்திகள் பற்றி விவாதித்தபோது, ​​ஆய்வக உறுப்பினர்கள் வெள்ளை மாளிகையில் அனைத்து சாத்தியமான அணுகுமுறைகளையும் பட்டியலிட்டனர் – மற்றும் தடுப்பூசி யோசனை மோசமான கருதப்படுகிறது. அல்ஜீமர்ஸ் வயது தொடர்பான உடைகள் மற்றும் கண்ணீர் விளைவாக முற்றிலும் கருதப்பட்டது; நோயெதிர்ப்பு அமைப்புடன் எந்தவொரு தொடர்பும் இல்லை என்று யாரும் நினைத்ததில்லை.

ஆனால் சென்செக் (596 வயதில் கணைய புற்றுநோயால் இறந்தவர்) எவ்வாறாகவும் முயற்சி செய்தார், அதன் முடிவுகள் ஆராய்ச்சி சமூகத்தை வியப்பில் ஆழ்த்தின. அவர் மற்றும் அவரது சகாக்கள் ஒரு தவறான அமிலாய்டு புரதத்தை உருவாக்குவதன் மூலம் அல்சைமர் போன்ற ஒரு நிலையை வழங்கிய ஒரு மரபணு மாற்றீடத்துடன் எலிகளைப் படித்தார்கள். அந்த எலிகளானது நோயெதிர்ப்புத் தூண்டலை தூண்டுவதற்கு அந்த புரதத்தின் துண்டுகளால் தடுப்பூசி செய்யப்பட்டது. அவை உடற்கூறுகளை உருவாக்குகின்றன, அவை அமிலோயிட் தாக்குதலை முளைக்கின்றன. அதிசயமாக, ஆன்டிபாடிகள் மூளையில் இரத்த ஓட்டத்தில் இருந்து பெற முடிந்ததாக தோன்றியது, இது பொதுவாக “இரத்த-மூளை தடையை” உருவாக்கும் சவ்வுகளால் தடுக்கப்பட்டது. இந்த வேலை AN-1792 என்றழைக்கப்படும் ஒரு மனித தடுப்பூசியின் வளர்ச்சிக்காக வழிவகுத்தது, இது எலன் மருத்துவ சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தியது.

அது முதலில் வாக்குறுதியளித்தது. சவுத்தாம்ப்டன் பல்கலைக் கழகத்தின் ஜேம்ஸ் நிக்கல் முடிவுகளில் பார்த்த குழுக்களில் ஒன்று; 2003 ஆம் ஆண்டில், விசாரணையின் நோயாளிகளில் ஒருவர் தொடர்புபட்ட காரணங்களால் இறந்துவிட்டார் போது, ​​அவரது குழுவானது நபரின் மூளைக்குப் பிந்தைய மரணத்தை பரிசோதிப்பதற்கான வாய்ப்பாக இருந்தது. “அமியோயிட் பிளேக் மிகவும் விரிவான அகற்றுவதற்கான சான்றுகளை நாங்கள் கண்டோம்” என்று அவர் கூறுகிறார். “அணுகுமுறை வேலை செய்யும் என்பதை இது காட்டுகிறது.”

எம்.ஆர்.ஐ.யின் நுட்பத்தை பயன்படுத்தி மூளை-இமேஜிங் தனது நிபுணத்துவத்தின் காரணமாக ஃபோக்ஸ் தேடலுக்குள் இழுக்கப்பட்டு, நோயாளிகளுக்கு உயிருடன் இருக்கும் அதே நேரத்தில் அல்சைமர் மற்றும் மதிப்பீடு சிகிச்சைகள் ஆகியவற்றை கண்காணிப்பதற்கான ஒரு வழியை வழங்குகிறது. நரம்பு மரணம் காரணமாக, மூளையின் நிலையை 20 சதவிகிதம் குறைக்கலாம். எனவே எம்ஆர்ஐ ஒரு மருந்து எப்படி எவ்வளவு விளைவை கண்காணிக்க ஒரு விரைவான வழி வழங்குகிறது.

ஆனால் AN-1792 சோதனைகள், ஃபாக்ஸ் கூறுகிறது, இமேஜிங் ஸ்கேன்கள் வீக்கம் காரணமாக மூளை வீக்கம் பகுதிகளில் காட்டியது. மருத்துவ சோதனைகளின் கட்டம் II கட்டத்தில், ஒப்பீட்டளவில் பெரிய நோயாளிகளுடன் தொடர்புடையது, சிகிச்சையளித்தவர்களில் சுமார் 6% வீக்கத்தால் பாதிக்கப்பட்டனர். அவர்களின் நோய் எதிர்ப்பு அமைப்பு ஒரு ஒவ்வாமை பதிலைப் போலவே, அதிகமான எதிர்வினையாகவே தோன்றியது. வீக்கமடைந்த மூளை மூளை வீக்கம் போன்ற அறிகுறிகளை ஏற்படுத்தியது. பெரும்பாலான நோயாளிகள் முழுமையாக மீட்கப்பட்டனர், ஆனால் விசாரணை நிறுத்தப்பட்டது.

“முழு வயலும் உலுக்கியது,” ஃபாக்ஸ் என்கிறார். “நோயெதிர்ப்புப் பதிவை பாதுகாப்பாக கட்டுப்படுத்த முடியாவிட்டால் இது போன்ற ஒரு பின்னடைவுதான்.”

இன்னும், யோசனை கைவிடப்பட்டது. ஒருவேளை, உடலில் ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்குவதற்குப் பதிலாக, உடலில் உள்ள அயோலாய்டுக்கு எதிரான ஆன்டிபாடிகளை உண்டாக்குவதற்கும், தேவைப்படும் அளவுக்கு உட்செலுத்துவதற்கும் பதிலாக, உடலில் ஆன்டிபய்ட் செய்வதற்குப் பதிலாக இருக்கலாம். அவர்கள் மனித ஆண்டிபாடிகள் கூட இருக்க வேண்டும்; ஒரு சிறிய மாற்றத்துடன், மற்ற விலங்குகளிலிருந்தும் குதிரைகளை வளர்க்கலாம். அந்த அணுகுமுறை அமியோலிட் பிளேக்குகளில் பாதுகாப்பாக நோயெதிர்ப்புத் தாக்குதலைத் தூண்டக்கூடிய பல வேட்பாளர் ஆன்டிபாடி மருந்துகளுக்கு வழிவகுத்துள்ளது. ஆனால் மருத்துவ பரிசோதனைகள் இதுவரை அறிவாற்றல் செயல்பாட்டில் முன்னேற்றம் ஏதும் அறிகுறியாக இல்லை. “ஒருவேளை சிகிச்சைகள் மிகக் குறைவாகவோ அல்லது தாமதமாகவோ இருக்கலாம்” என்று ஃபாக்ஸ் கூறுகிறார். வீக்கம் முந்தைய அனுபவம் கொடுக்கப்பட்ட, அளவுகள் மிகவும் எச்சரிக்கையாக இருந்திருக்கும். எனினும், பாதைகள் தொடர்கின்றன.

தற்போது ஆன்டிகுனூமாபில் உள்ள ஆன்டிகுனூமா என்றழைக்கப்படும் ஒரு ஆன்டிபாடி மருந்து, உயிர் அளவுகளில் சில உறுதிமொழியைக் காட்டியுள்ளது, இது சாத்தியமான அறிவாற்றல் நன்மை மற்றும் அமிலாய்டு பாதுகாப்பான அனுமதிக்கும். ஒரு ஆண்டு காலப்பகுதியில் பெரிய அளவிலான பாதைகள் நிறைவு செய்யப்படும்.

துரதிர்ஷ்டவசமாக, இந்த வகை சிகிச்சை, “செயலற்ற” தடுப்புமருந்து எனப்படும், மிகவும் கஷ்டமான மற்றும் செலவு மிகுந்ததாக இருக்கும், ஏனென்றால் நோயாளிகளின் வழக்கமான நரம்புத்தசை ஊடுருவக்கூடிய நோய்களைக் கொண்டிருக்க வேண்டும். அல்ஜீமர்ஸின் அறிகுறிகளைக் காண்பிக்கும் அனைவருக்கும் ஒரு சுகாதார சேவை எவ்வாறு சமாளிக்க முடியும் என்பது தெளிவாகத் தெரியவில்லை, அல்லது அது பாதிக்கப்படக்கூடியதாகவே கருதப்படுகிறது. “செயல்திறமிக்க தடுப்பூசி மிகவும் விலையுயர்ந்ததாகும்” என்கிறார் நிகோல். “பல வருடங்களாக பல முறை வழக்கமான சிகிச்சைகள் மூலம் நீங்கள் எப்படி பலரைக் கையாள்வது என்பதைக் கற்பனை செய்வது கடினம்.” எனவே இந்த அணுகுமுறை, ஆன்டிபாடிகள் வேலை செய்யக்கூடிய கொள்கையின் ஒரு ஆர்ப்பாட்டமாக இருப்பதைக் காண்கிறார்.

அதனால்தான் தடுப்பூசி – ஒரு “செயலில்”, உடலின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு தூண்டுகிறது ஒரு முறை மட்டுமே சிகிச்சை – இன்னும் கவர்ச்சிகரமான தெரிகிறது. அழற்சிக்குரிய பக்க விளைவுகளின் பிரச்சனை ஒரு கவலையாகவே உள்ளது, ஆனால் குறைந்தபட்சம் அது நன்றாக புரிந்துகொண்டு வருகிறது. அமிலோயிட் உடற்காப்பு மூலங்கள் மூலம் உடைந்து விடும் போது, ​​இரத்தத்தில் உள்ள துண்டுகள் இரத்தம் கரைந்து, இரத்தக் குழாய்களின் சுவர்களில் முடிவடையும், இதன் விளைவாக சேதமடைந்த மற்றும் கசிவு ஏற்படுவதால், மூளையில் “மைக்ரோபுல்ட்ஸ்” ஏற்படுகிறது என்று நிக்கல் நம்புகிறார். அம்மோயிட் தகடு உருவாக்கம் தடுக்கப்படாவிட்டால், அந்த சிக்கல் ஏற்படாது.

UB-311 என்றழைக்கப்படும் டப்ளின் அடிப்படையிலான ஐக்கிய நரம்பியல் விஞ்ஞானத்தால் உருவாக்கப்பட்ட மருத்துவ பரிசோதனையில் மற்றொரு வேட்பாளர் போதைப்பொருளின் முடிவுகளால் சமீபத்தில் புத்துயிர் பெறப்பட்டது. இந்த மருந்து என்பது செயற்கை புரத-போன்ற மூலக்கூறு ஆகும், அது அயோலாய்டுக்கு ஒத்திருக்கும் மற்றும் இயற்கை நோயெதிர்ப்பு பதில் தூண்டுகிறது. வெளிப்படையாக, UB-311 தீவிர பக்க விளைவுகள் இல்லை – சோதனைகள் இதுவரை அது “நிச்சயமாக பாதுகாப்பாக உள்ளது என்று காட்டுகின்றன, மீ மெய் ஹு, நிறுவனத்தின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி படி.

அல்ஜீமர்ஸால் ஏற்படும் மூளை செயல்பாட்டின் சரிவைத் தடுக்கவோ அல்லது திரும்பத் திரும்பவோ இந்த சிகிச்சைகள் ஏதும் செய்ய முடியுமா என்பது முக்கிய கேள்வி, இன்னும் பதிலளிக்கப்படவில்லை. மூளையில் உள்ள நியூரான்கள் கொல்லப்பட்டவுடன் மூளை அவற்றை மாற்ற முடியாது. “புலனுணர்வு வீழ்ச்சியை தடுக்கும் வகையில் பெருமளவு ஆய்வுகள் [மருந்துகள்] ஏமாற்றமடைந்துள்ளன” என்கிறார் நிகோல்.

Amyloid மட்டும் இலக்கு அல்ல. டூ புரதத்திற்கு எதிராக தடுப்பூசிகள் ஆய்வு செய்யப்படுகின்றன – அவற்றில் ஒன்று, AADVAC-1 , ஸ்லோவாக்கியாவில் ஆக்சன் நரம்பியல் விஞ்ஞானத்தால் உருவாக்கப்பட்டது, இப்போது கட்டம் II மருத்துவ பரிசோதனையில் உள்ளது மற்றும் முடிவுகள் அடுத்த வருடம் ஆகும். ஆனால் ஒரு அல்சைமர் தடுப்பூசி கடினமான தேர்வுகளை எடுக்கும். இன்றைய குழந்தைகளுக்கு தட்டம்மை தடுப்பூசி வழங்கப்படுவதால், நோய் தாக்கத்தை தடுப்பதற்கு அது நிர்வகிக்கப்படுமா? அல்லது அது ஒரு “இரண்டாம் நிலை” சிகிச்சையாக இருக்க வேண்டும், இது சில அடைப்புக் கட்டுப்பாட்டு முத்திரை இருக்கும் போது மட்டுமே கொடுக்கப்பட்டதா?

“தடுப்பூசி உடனான தர்க்கரீதியான காரியம் மிகவும் ஆரம்பமாகிவிட்டது” என்று ஃபாக்ஸ் கூறுகிறார். ஒரு கவலையில் மருந்து பரிசோதனைகள் இதுவரை நடைமுறைக்கு மிகவும் தாமதமாக தலையிட்டிருக்கின்றன: அமியோயிட் திரவங்கள் எந்த நரம்புத் தடுப்பு அறிகுறிகளைக் காட்ட முன் 15 ஆண்டுகள் வரை தோன்றும். இது பெரும்பாலும் “அவர்கள் கடந்த 10 ஆண்டுகளாக இருந்தால் நோயின் கடந்த 10 ஆண்டுகளுக்கு சிகிச்சையளித்திருக்கிறோம்,” என்று ஃபாக்ஸ் கூறுகிறார். மறுபுறம், ஆரோக்கியமான மக்கள் தடுப்பூசி பெரும்பாலும் குறைபாடுடையது, குறைந்தபட்சம் பக்க விளைவுகள் அல்லது அதிகமான பதில்களின் ஆபத்து, சில நோயாளிகளுக்கு கூட நோயை உருவாக்கும் நபர்களிடமிருந்தும் குறைந்தது அல்ல.

“அல்ஜீமர் நோயாளிகளுக்கு ஒரு பயனுள்ள அணுகுமுறையாக இருக்க வேண்டுமென்றால், 20 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு எங்களுக்குத் தெரியாது என்பது வெறுப்பாக இருக்கிறது” என்கிறார் நிகோல். ஆனால் அமிலாய்டு புரதத்திற்கு எதிரான ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்கும் இருந்து முளைகளை தடுக்க முடியும் விலங்கு ஆய்வுகள் இருந்து ஏற்கனவே ஆதாரங்கள் நம்பிக்கைக்கு சில காரணம் காண்கிறது. ஆரம்பகால அல்சைமர் நோயாளிகளுக்கு நோய்த்தொற்று ஏற்படுவதற்கு முன்னர், நோய்த்தொற்றைத் தடுக்கமுடியுமா என்பதைப் பார்க்க, இருவகை ஆய்வுகள் மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன என்று அவர் கூறுகிறார். இந்த சோதனைகளில் பங்கேற்பாளர்களில் சிலர் APP மாற்றியமைப்பைச் செயல்படுத்துகின்றனர், இது நடுத்தர வாழ்க்கையில் பிற்போக்குத்தனத்தை உருவாக்குகிறது. இது தவிர்க்கப்பட வேண்டும் என்றால், அது தடுப்பூசி வேலை செய்ய முடியும் என்று ஒரு தெளிவான அறிகுறி இருக்க வேண்டும். “வட்டம், அடுத்த சில ஆண்டுகளில் நாம் பதில்களைப் பெறுவோம்” என்கிறார் நிகோல்.

எந்தவொரு அறிகுறியும் இல்லாதிருந்தால், அல்சைமர் நோயால் பாதிக்கப்படுபவர்கள் பொதுவாக இந்த சோதனைகள் ஒரு ஷாட் கொடுக்கத் தயாராக இருப்பதாக ஃபாக்ஸ் கூறுகிறது. அவர் வேலை செய்யும் மக்கள் “மீண்டும் மீண்டும் ஏமாற்றமடைகின்றனர் [வேட்பாளர் சிகிச்சையின் தோல்விகளைக் கொண்டு], ஆனால் அரிதாக வெறுக்கிறார்கள். அவர்கள் யதார்த்தமானவர்கள், மற்றும் செய்த முயற்சிகள் உண்மையில் பாராட்டுகிறார்கள். “நாங்கள் அதிர்ஷ்டசாலியாக இருந்தால், இந்த வடிவமான முதுகெலும்புக்கு எதிராக சிறந்த பாதுகாப்பு நிலை உடலாக மாறிவிடும்.

கம் நோய் அல்சைமர் ஆபத்து இணைப்பு

கம் நோய் மற்றும் அல்சைமர் ஆகியவற்றுக்கு இடையில் ஒரு சாத்தியமான இணைப்பு பல்வகை நோயாளிகளுக்கு அதிக கவனம் செலுத்தும்படி தூண்டியுள்ளது. இது கெட்ட காரியம் அல்ல: கம் வியாதி உங்கள் பற்கள் மட்டுமல்ல, அனைத்து வகையான நோய்க்கிருமி பாக்டீரியாவிற்கான நுழைவு புள்ளியை வழங்குகிறது. முதுகெலும்பு உங்கள் ஆபத்தை குறைக்க எதையாவது செய்வது, எனினும், காணப்பட வேண்டும்.

தென் சான் பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள உயிரியல் துவக்கத்தில் உள்ள கார்டெக்சைம் மற்றும் மற்றவர்களுடைய உயிரியலில் உள்ள ஆராய்ச்சியாளர்களால் தயாரிக்கப்பட்ட கூற்று, குங்கும நோய்களை ஏற்படுத்தும் பாக்டீரியா போர்பிரோமோனஸ் ஜிங்கிவாலிஸ், அல்ஜீமர்ஸில் இருந்து குடலின்களுடன் சேர்ந்து இறந்தவர்களின் மூளைகளில், நச்சு புரதங்கள் பாக்டீரியா தயாரிக்கின்றன. அல்ஜீமர்ஸின் மிக ஆரம்ப உயிரியல் குறிகளுடன் கூடிய பாக்டீரியாக்களிலும் மக்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டனர், இதனால் கம் வியாதி வெறுமனே புலனுணர்வு வீழ்ச்சியினால் ஏற்படவில்லை எனக் கூறுகிறது. இது தொண்டை புரதத்தை சீர்குலைக்கும் என்று கருதப்படுகிறது. பாக்டீரியாவுடன் எலிகளால் பாதிக்கப்படுவது அல்சைமர் போன்ற நிலைக்கு தூண்டக்கூடியதாக இருப்பதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர், மேலும் இந்த மருந்துகள் கூந்தலியின் விளைவுகளை தடுக்கின்றன என்று சுட்டிக்காட்டுகின்றன.

முடிவுகள் ஹார்வர்ட் நரம்பியல் நிபுணரான ராபர்ட் மோய்ர் அவர்களால் இயல்பான ஒரு மரபார்ந்த கோட்பாட்டிற்கு சில ஆதரவைக் கொடுப்பதாக இருக்கலாம், இது அமிலோயிட் நோய்க்கிரும நுண்ணுயிரிகளுக்கு எதிரான ஒரு பாதுகாப்பு ஆகும். ஆயினும், Moir, P. Gingivalis தானாகவே அல்சைமர் ஒரு காரணம் என்று புதிய ஆய்வு இருந்து முடிவடையும். புற்றுநோய் ஆராய்ச்சி ஆரம்ப நாட்களில் இங்கே எதிரொலிகள் உள்ளன, அது கூட தொற்று உட்பட பல சாத்தியமான காரணங்கள், ஒரு பகிர்வு முடிவுக்கு தோன்றியது போது. இவை முக்கியமான துப்புக்கள், ஆனால் அவர்கள் எங்களுக்கு என்ன சொல்கிறார்கள் என்பது இன்னும் தெளிவாக இல்லை. பி.பை.

admin Author