இரவு மாற்றங்கள் ஆரம்ப மாதவிடாய் ஆபத்தை அதிகரிக்கலாம்: ஆய்வு – வணிக தரநிலை

இரவு மாற்றங்களில் வேலை செய்யும் பெண்கள், எப்போதாவது கூட, ஆரம்பகால மாதவிடாய் ஏற்படுவதற்கான அதிக ஆபத்தில் உள்ளனர், இது இருதய நோய்கள், ஆஸ்டியோபோரோசிஸ் மற்றும் நினைவக பிரச்சினைகள் ஆகியவற்றை வளர்ப்பதற்கான சாத்தியத்தை உயர்த்துகிறது, ஒரு புதிய ஆய்வு கண்டுபிடிக்கிறது.

முந்தைய இரண்டு மாதங்களில் 20 மாதங்கள் அல்லது அதற்கு மேலாக தொடர்ந்து இரவு மாற்றங்களைச் செய்த பெண்களுக்கு முந்தைய மாதவிடாய் ஏற்படுவதற்கான ஆபத்தை ஒன்பது சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது என்று டெய்லி மெயில் தெரிவித்துள்ளது. அவர்கள் 20 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக இரவு மாற்றங்களை சுழற்றினால், ஆபத்து 73 சதவிகிதம் உயர்ந்தது.

“மூலம் சென்ற பெண்களுக்கு மாதவிடாய் 45 வயதிற்கு முன்னர், வேலை நேர மாற்றம் குறிப்பாக முக்கிய இருக்க வேண்டும் தோன்றியது. இந்த என்றாலும் இன்னும் ஆராய்ச்சி, தேவை, தங்கள் சர்க்காடியன் சந்தம், மன அழுத்தம் அல்லது சோர்வு இடையூறு காரணமாக இருக்க முடியும்” முக்கிய ஆசிரியரான டேவிட் ஸ்டாக், இருந்து கனடாவில் உள்ள டல்ஹெளசி பல்கலைக் கழகம் கூறியது.

மன அழுத்தம் ஹார்மோன்கள் ஈஸ்ட்ரோஜென் போன்ற பாலியல் ஹார்மோன்களை சீர்குலைக்கும் என நம்பப்படுவதால், ஆரம்ப கால மெனோபாஸ் இரவில் தாமதமாக உழைக்கும் மன அழுத்தம் வரும். இதையொட்டி ஒரு பெண்ணின் ஆணுறுப்பை நிறுத்தும் வாய்ப்பு அதிகரிக்கக்கூடும், இதழ் மனித இனப்பெருக்கம் வெளியிட்ட ஆய்வின் படி.

முந்தைய சான்றுகள் ‘உயர்-திரிபு’ வேலைகளில் பணிபுரிகின்றன, ‘கடினமான அட்டவணைகளை’ கொண்டவர்கள் முந்தைய மாதவிடாய் இணைக்கப்படுவதைக் குறிக்கிறது .

ஆய்விற்காக, குழு மற்றும் இரவு மாலை மாற்றங்கள் தவிர 22 ஆண்டுகளுக்கு மேலாக ஒரு மாதத்தில் இரவு மாற்றங்களில் குறைந்தபட்சம் 80,000 தாதியர்கள் பணிபுரிந்தனர்.

–IANS

பெ.பை / RT / மாக் / pcj

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author