ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் நடக்கும் வித்தியாசத்தின் பின்னணியில் – இந்துஸ்தான் டைம்ஸ்

ஆண்குழந்தைகளுக்கும் பெண்களுக்கும் இடையில் சமூக நடத்தை வேறுபாடுகளின் வளர்ச்சியை புரிந்து கொள்ள உதவும் ஆண்குறி ஸ்டெராய்டுகள் – செதுக்க மூளையின் வளர்ச்சியை எப்படி ஆண்ட்ரோஜென்களுக்கு ஒரு யு.எஸ். ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர்.

அமெரிக்காவில் உள்ள மேரிலாந்தின் பல்கலைக்கழகத்தில் இருந்து குழு, ஆண்ட்ரோஜன்களை ஆண் எலிகளின் மூளைகளை எப்படி ஆக்கிரமிப்பு மற்றும் கடுமையான விளையாட்டு நடத்தை போன்ற நடத்தை வேறுபாடுகளை உருவாக்குவதற்கு எவ்வாறு ஒரு வழிமுறையை கண்டுபிடித்தது.

ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் உள்ள மூளை மாறுபட்டது மற்றும் மனிதர்களில் இரண்டாவது மூன்று மாதங்களில் தயாரிக்கப்பட்ட டெஸ்டோஸ்டிரோன் மற்றும் எட்வர்ட்ஸில் பிற்பகுதியில் கருத்தரித்தல் ஆகியவை வேறுபாடுகளை பங்களிக்கின்றன, ஆனால் டெஸ்டோஸ்டிரோன் இந்த விளைவுகள் எப்படி என்பதை எங்களுக்கு தெரியாது” என்று மார்கரெட் எம். மெக்கார்த்தி பல்கலைக்கழகம்.

நரன் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில், மூளையின் பாகங்களில் பிறந்த அமில்க்டாக்கள், உணர்ச்சிகள் மற்றும் சமூக நடத்தைகளை கட்டுப்படுத்தும் ஆண்குழந்தைகள் என்று ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் இடையேயான வேறுபாடுகளுக்கு முக்கிய பங்களிப்பதாக செயல்படுகின்றன எனத் தெரிவித்தனர்.

இந்த புதிதாகப் பிறந்த செல்களைக் குறைவாகக் கொண்டிருப்பதால் மலேரியாக்கள் குறைவாகவே இருக்கின்றன, ஏனென்றால் அவை இனப்பெருக்கம் செயல்களிலும், மன அழுத்தத்திற்கான எதிர்விளைவுகளிலும் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன.

இருப்பினும், பெண் எலிகள் பாதிக்கப்படவில்லை என்று கண்டறியப்பட்டது. மேலும், பெண்களில், புதிதாகப் பிறந்த செல்கள் ஒரு நரம்பு மண்டலமாக, மத்திய நரம்பு மண்டலத்தில் மிக அதிகமான செல் வகையாக வகைப்படுத்தப்படுகின்றன.

மூளையின் வளர்ச்சிக்கான இந்த கண்டுபிடிப்புகள் முக்கியம், முடிந்தவரை வாழ்க்கையில் முதுகுவலியையும், கர்ப்பத்திலிருந்தும் சமாளிக்கும் வேலையில் நாங்கள் ஈடுபடுவது மிகவும் முக்கியம், “என்று மருத்துவப் பள்ளியின் பேராசிரியரான ஈ. ஆல்பர்ட் ரீஸ் கூறினார்.

பேஸ்புக் மற்றும் ட்விட்டரில் மேலும் கதைகள் பின்பற்றவும்

முதல் பதிப்பு: மார்ச் 02, 2019 18:38 IST

admin Author