Kratom சர்ச்சை: இது ஒரு நண்பரா அல்லது எதிரியா? – தி ஹெல்த்சைட்

தென்கிழக்கு ஆசியாவில் நீண்ட காலமாகப் பயன்படுத்தப்பட்டு வரும் Kratom என்ற ஆலை, சுகாதாரச் சத்துக்களுக்காக அமெரிக்க சந்தையில் அத்துமீறி நுழைந்த பின்னர் ஒரு சர்ச்சையின் நடுவில் இறங்கியது. எஃப்.டி.ஏ கூட நுகர்வோருக்கு இந்த ஆலையின் சாற்றை ஒரு துணைப் பொருளாகப் பயன்படுத்த வேண்டாம் என்று எச்சரித்துள்ளது. மார்பின் போன்ற ஓபியாய்டு மூளை ஏற்பிகளைப் பாதிக்கும் kratom, போதை, துஷ்பிரயோகம் மற்றும் சார்பு ஆகியவற்றின் அபாயங்களுக்கு பயனர்களை வெளிப்படுத்தும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது என்பதில் FDA கவலை கொண்டுள்ளது. இது அமெரிக்காவில் சட்டப்பூர்வமாகக் கிடைத்தாலும், தாய்லாந்து, ஆஸ்திரேலியா, மலேசியா போன்ற சில நாடுகளும் சில ஐரோப்பிய நாடுகளும் அதன் பயன்பாட்டை தடை செய்துள்ளன.

KRATOM நச்சுத்தன்மையை ஏற்படுத்தலாம்

ஓபியாய்டு போதை மற்றும் வலிக்கு சிகிச்சையளிக்க இந்த இயற்கை யைப் பயன்படுத்துவதைக் கேள்விக்குள்ளாக்குவதன் மூலம் ஒரு புதிய ஆய்வு சர்ச்சைக்கு பங்களித்தது. Kratom வெளிப்பாடு பற்றிய பின்னோக்கி ஆய்வு செய்வதற்கும் அதன் பயன்பாட்டுடன் தொடர்புடைய நச்சுத்தன்மையைத் தீர்மானிப்பதற்கும் பிங்காம்டன் பல்கலைக்கழகத்தில் இந்த ஆய்வு நடத்தப்பட்டது. இந்த மூலிகையுடன் தொடர்புடைய இறப்புகளை அடையாளம் காண நியூயார்க் மாநிலத்தில் உள்ள ஒரு மாவட்ட மருத்துவ பரிசோதகர் அலுவலகத்திலிருந்து பதிவுகளையும் விஞ்ஞானிகள் ஆய்வு செய்தனர்.

இந்த ஆய்வில் ஈடுபட்டுள்ள ஆராய்ச்சியாளர்களில் ஒருவரின் கூற்றுப்படி, kratom வேறு சில மருந்து ஓபியாய்டுகளைப் போல வலுவாக இல்லை என்றாலும், அது உடலில் ஒரு ஓபியாய்டாக செயல்படுகிறது. பெரிய அளவுகளில், இது சுவாசத்தை மெதுவாக்குகிறது மற்றும் மற்றொரு ஓபியாய்டு தயாரிப்பைப் பயன்படுத்தினால் நோயாளிகள் விரும்பும் அதே நச்சுத்தன்மையை நோயாளிகள் உருவாக்க முடியும் என்ற மயக்க மருந்தாக செயல்படலாம். இந்த மூலிகை வலிப்புத்தாக்கங்கள் மற்றும் கல்லீரல் நச்சுத்தன்மையையும் ஏற்படுத்தும் என்று கூறப்படுகிறது. வலி மற்றும் ஓபியாய்டு பயன்பாட்டுக் கோளாறுக்கு சிகிச்சையளிப்பதில் kratom க்கு ஒரு பங்கு இருக்கலாம் என்று விஞ்ஞானிகள் நம்புகிறார்கள், ஆனால் அதன் பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்திறனை சரிபார்க்க கூடுதல் ஆராய்ச்சி தேவை.

ஆய்வின் போது, ​​மொத்தம் 2312 kratom வெளிப்பாடுகள் பதிவாகியுள்ளன, 935 வழக்குகள் kratom ஐ ஒரே பொருளாகக் கொண்டுள்ளன. இது பொதுவாக கிளர்ச்சி (18.6 சதவீதம்), டாக்ரிக்கார்டியா (16.9 சதவீதம்), மயக்கம் (13.6 சதவீதம்), வாந்தி (11.2 சதவீதம்) மற்றும் குழப்பம் (8.1 சதவீதம்) ஆகியவற்றை ஏற்படுத்தியது.

வலிப்புத்தாக்கம் (6.1 சதவீதம்), திரும்பப் பெறுதல் (6.1 சதவீதம்), பிரமைகள் (4.8 சதவீதம்), சுவாச மன அழுத்தம் (2.8 சதவீதம்), கோமா (2.3 சதவீதம்) மற்றும் இருதய அல்லது சுவாசக் கைது (0.6 சதவீதம்) தகவல். உள்ளூரில் உள்ள மருத்துவ பரிசோதகர் அலுவலகத்தால் அடையாளம் காணப்பட்ட நான்கு மரியாதைக்குரியவர்களின் மரணத்திற்கு இது ஒரு காரணம் அல்லது பங்களிக்கும் காரணியாகவும் பட்டியலிடப்பட்டது.

ஆய்வு முடிவுகளின்படி, kratom ஒரு மூலிகை நிரப்பியாக கிடைக்கக்கூடாது.

KRATOM என்றால் என்ன?

Kratom என்பது காபி குடும்பத்தைச் சேர்ந்த ஒரு வெப்பமண்டல பசுமையான மரம். மியான்மர், தாய்லாந்து, மலேசியா மற்றும் பிற தெற்காசிய நாடுகளுக்கு பூர்வீகமாக, kratom இலைகள் மற்றும் சாறுகள் நீண்ட காலமாக ஒரு தூண்டுதல், மயக்க மருந்து மற்றும் மாற்று மருந்துகளில் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. உலகெங்கிலும் உள்ள மக்கள் மனச்சோர்வு மற்றும் பதட்டத்தின் அறிகுறிகளுக்கு சுய சிகிச்சை அளிக்க kratom ஐப் பயன்படுத்துகின்றனர். அதன் நன்மைகள் அதில் உள்ள பொருட்களிலிருந்து வருகின்றன, அவை ஆல்கலாய்டுகள் மிட்ராகைனைன் மற்றும் 7-ஹைட்ராக்ஸிமிட்ராகினின். இந்த சப்ளிமெண்டை நீங்கள் குறைந்த அளவில் எடுத்துக் கொண்டால், அது ஒரு உற்சாகமான விளைவை ஏற்படுத்தும். ஆனால் அதிக அளவு மயக்க விளைவுகளை ஏற்படுத்துகிறது. இந்த மூலிகை உலகின் பல்வேறு பகுதிகளில் உள்ள பியாக், காகம் / காகுவம், கெட்டம், தாங் மற்றும் தாம் போன்ற வெவ்வேறு பெயர்களால் அறியப்படுகிறது.

மக்கள் அதை எப்படி வைத்திருக்கிறார்கள்?

நீங்கள் அதை காப்ஸ்யூல்கள், மாத்திரைகள், கம், டிங்க்சர்கள் அல்லது சாறுகளாக எடுத்துக் கொள்ளலாம். நீங்கள் நேரடியாக இலைகளையும் உண்ணலாம். ஒரு கப் kratom தேநீர் தயாரிப்பது அதை உட்கொள்ள ஒரு நல்ல வழியாகும். நீங்கள் இந்த இலைகளை உலரவைத்து, அவற்றை அரைத்து, தண்ணீரில் வைத்திருக்க ஒரு தூளை உருவாக்கலாம். இது புகைபிடிக்கலாம் அல்லது ஆவியாகும். Kratom இன் விளைவுகள் அதை உட்கொள்ளும் முறையைப் பொறுத்து மாறுபடும் என்று கூறப்படுகிறது.

டோஸ் வழிகாட்டிகள்

Kratom இன் அளவு உங்கள் வயது, பாலினம் மற்றும் சுகாதார நிலையைப் பொறுத்தது. மேலும், முன்னர் குறிப்பிட்டபடி, நீங்கள் அதை உட்கொள்ளும் விதமும் அதன் விளைவுகளை பாதிக்கிறது. வழக்கமாக, kratom தூள் kratom தூள் ஒப்பிடும்போது கணிசமாக அதிக நன்மை என்று கருதப்படுகிறது. இதைத்தான் அறிவியல் கூறுகிறது.

புளோரிடா பல்கலைக்கழகத்தில் 2018 இல் ஒரு கணக்கெடுப்பு நடத்தப்பட்டது. அந்த ஆய்வில், 8,049 kratom பயனர்கள் பங்கேற்றனர். தினசரி 3 முறை 5 கிராம் க்ராடோம் பவுடர் வைத்திருப்பது தேவையான விளைவுகளை அனுபவிக்க போதுமானது என்று பெரும்பாலான மக்கள் தெரிவித்தனர். புலத்தில் உள்ள பொது ஞானத்தின் படி, ஒவ்வொரு நாளும் 1 முதல் 5 கிராம் தூளை உட்கொள்வது உங்கள் கவனத்தையும் ஆற்றலையும் அதிகரிக்கும். இருப்பினும், 15 கிராமுக்கு மேல் kratom தூள் உட்கொள்வது ஆபத்தானது. இது உங்கள் எரிச்சலையும் கிளர்ச்சியையும் குறைக்கக்கூடும் என்றாலும், இந்த டோஸ் உங்களை கடுமையான உடல்நல அபாயங்களுக்கும் உள்ளாக்கும்.

நேர்மறையான மற்றும் எதிர்மறையான விளைவுகள்

Kratom ஐ உட்கொள்வது நேர்மறை மற்றும் எதிர்மறை விளைவுகளைக் கொண்டிருக்கிறது, மேலும் அவை குறைந்த அளவிலிருந்து மிதமான அளவுகளில் எடுத்துக் கொண்டால் அவை சுமார் இரண்டு மணி நேரம் நீடிக்கும். அதன் நன்மைகளைப் பொருத்தவரை, இது உங்கள் மனநிலையையும் ஆற்றலையும் மேம்படுத்துவதோடு, உங்கள் கவலை அளவைக் குறைக்கும். மேலும், நீங்கள் அதை தசை தளர்த்தலுக்காக வைத்திருக்க முடியும். முடிவுகளை எடுத்த 5 முதல் 10 நிமிடங்களுக்குள் நீங்கள் முடிவுகளைக் காணலாம். பெரும்பாலான மக்கள் kratom ஐ பொறுத்துக்கொள்ள முடிந்தாலும், அது மற்றவர்களை மோசமாக பாதிக்கலாம். இந்த பக்க விளைவுகள் லேசானவை முதல் கடுமையானவை வரை இருக்கலாம். லேசான பக்க விளைவுகளில் வறண்ட வாய், அரிப்பு, மலச்சிக்கல், தலைச்சுற்றல், வாந்தி போன்றவை அடங்கும். இருப்பினும், கடுமையான அறிகுறிகள் இதயத் துடிப்பு, ஆண்மை இழப்பு , தூக்கமின்மை, நினைவாற்றல் பிரச்சினை, சிறுநீரக பிரச்சனை போன்றவை.

ஆலோசிக்க சில ஆரோக்கிய நன்மைகள்

Kratom இன் எதிர்மறையான விளைவுகளை கவனிக்கக்கூடாது என்றாலும், இந்த மூலிகையின் நன்மைகளையும் ஒருவர் மறுக்கக்கூடாது. சரியாக பரிந்துரைக்கப்பட்ட அளவை எடுத்துக் கொண்டால் சில சுகாதார நிலைமைகளை எதிர்கொள்வதில் இது பயனுள்ளதாக இருக்கும். இங்கே, அவற்றைப் பற்றி நாங்கள் உங்களுக்கு சொல்கிறோம்.

உங்கள் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை அதிகரிக்கிறது

Kratom இலை சாற்றில் ஆண்டிமைக்ரோபியல் செயல்பாடு இருப்பதாக அறியப்படுகிறது. மேலும், அவை ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்களின் நல்ல மூலமாகும், அவை ஃப்ரீ ரேடிக்கல்களை அழித்து செல்கள் மற்றும் திசுக்களைப் பாதுகாக்கின்றன. இந்த ஆக்ஸிஜனேற்றிகள் உங்கள் நோயெதிர்ப்பு சக்தியை வலுப்படுத்தும் என்று மூலக்கூறுகள் இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது.

உங்கள் ஆற்றல் மட்டத்தை அதிகரிக்கிறது

Kratom இலைகள் சில வளர்சிதை மாற்ற செயல்முறைகளை மேம்படுத்துவதன் மூலமும், ஹார்மோன் அளவை சாதகமாக பாதிப்பதன் மூலமும் உங்கள் ஆற்றல் அளவை அதிகரிக்கிறது என்று அமெரிக்கன் காலேஜ் ஆஃப் கிளினிக்கல் பார்மசியில் வெளியிடப்பட்ட ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது. இது உடலின் பகுதிகளுக்கு இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது. இயற்கை சோர்வு மற்றும் ஆயுர்வேத வல்லுநர்கள் நாள்பட்ட சோர்வு நோய்க்குறி உள்ளவர்களுக்கு இயற்கையான தீர்வாக kratom இலைகளைக் கொண்டிருக்குமாறு பரிந்துரைக்கின்றனர்.

உங்கள் செக்ஸ் டிரைவை மேம்படுத்துகிறது

யுனிவர்சிட்டி புத்ரா மலேசியாவில் நடத்தப்பட்ட ஒரு ஆய்வின்படி, kratom உட்கொள்வது உங்கள் செக்ஸ் உந்துதலை அதிகரிக்கும் மற்றும் கருவுறுதலை அதிகரிக்கும். இரத்த ஓட்டம் மற்றும் ஆற்றலை அதிகரிக்கும் திறன் காரணமாக இது நிகழ்கிறது.

பதட்டத்தை குறைக்கிறது

ஐரோப்பிய அடிமையாதல் ஆராய்ச்சியின் படி, kratom இலைகள் ஆன்சியோலிடிக் பொருட்கள், அவை நாள்பட்ட மன அழுத்தம், மனச்சோர்வு, பதட்டம் மற்றும் மனநிலை மாற்றங்கள் உள்ளவர்களுக்கு உதவக்கூடும். இந்த இலைகள் நம் உடலில் உள்ள ஹார்மோன்களை ஒழுங்குபடுத்துவதன் மூலம் அவ்வாறு செய்கின்றன.

நீரிழிவு நோயை நிர்வகிக்க உதவுகிறது

Kratom இலைகளில் ஆல்கலாய்டுகள் உள்ளன, அவை இரத்தத்தில் உள்ள இன்சுலின் மற்றும் குளுக்கோஸின் அளவைக் கட்டுப்படுத்த உதவும். இந்த வழியில், அவை நீரிழிவு நோயாளிகளின் ஆபத்தை திறம்பட தடுக்கின்றன, மேலும் அதை நிர்வகிக்கவும் உதவுகின்றன.

வெளியிடப்பட்டது: ஜூலை 11, 2019 10:53 முப | புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஜூலை 11, 2019 12:08 பிற்பகல்

admin Author