மேக்ஸிலிருந்து ஜூம் ஆபத்தான மென்பொருளை தானாகவே அகற்ற ஆப்பிள் நடவடிக்கை எடுக்கிறது – அடுத்த வலை

பிரபலமான வீடியோ மாநாட்டு பயன்பாடான ஜூம் மூலம் நிறுவப்பட்ட வலை சேவையகத்தை அகற்ற ஆப்பிள் மேக் பயனர்களுக்கு ஒரு அமைதியான புதுப்பிப்பை வழங்கியுள்ளது என்று டெக் க்ரஞ்ச் தெரிவித்துள்ளது.

இந்த வார தொடக்கத்தில், பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சியாளர் ஜொனாதன் லெய்சுஹூவின் வெளிப்பாடு , மேக் சாதனங்களில் ஜூம் ஒரு ரகசிய உள்ளூர் வலை சேவையகத்தை எவ்வாறு நிறுவியது என்பதை வெளிப்படுத்தியது – கூடுதல் கிளிக்கைச் சேமிக்கும் நோக்கத்துடன் – ஆனால் தாக்குதல் நடத்துபவர் தங்கள் வெப்கேம்களைக் கடத்திச் செல்வதன் மூலம் பயனர்களை பாதிக்கக்கூடும்.

ஜூம் நிறுவல் நீக்கப்பட்ட பிறகும் பயனர்களின் சாதனங்களில் ஆவணப்படுத்தப்படாத சேவையகம் நிறுவப்பட்டிருந்தது, இது அவர்களுக்குத் தெரியாமல் பயன்பாட்டை மீண்டும் நிறுவ அனுமதிக்கிறது.

ஜூம் ஆரம்பத்தில் வலை சேவையகத்தை நிறுவுவதற்கான தனது முடிவை ஆதரித்தது, பயனர்கள் ஒரே கிளிக்கில் ஜூம் கூட்டங்களில் சேர அனுமதித்ததாகக் கூறியது. ஆனால் அது இறுதியில் திரும்பி உள்ளூர் வலை சேவையகத்தை முழுவதுமாக அகற்ற அவசரகால இணைப்பை வெளியிட்டது . கிளையன்ட் மற்றும் சர்வர் இரண்டையும் நிறுவல் நீக்குவதற்கு இது தற்போது எளிதான வழி இல்லை என்பதையும் ஒப்புக் கொண்டது.

ஆப்பிள் ஒரு தானியங்கி புதுப்பிப்பை தள்ளியது என்பதை உறுதிப்படுத்தியது, மேலும் எந்தவொரு பயனர் தலையீடும் நிறுவ தேவையில்லை என்று கூறினார். “வெளிப்படுத்தப்பட்ட வலை சேவையகத்தால் ஏற்படும் அபாயங்களிலிருந்து பயனர்களைப் பாதுகாக்க” இந்த நடவடிக்கை எடுத்ததாக தொழில்நுட்ப நிறுவனமானது குறிப்பிட்டது.

ஜூம், அதன் பங்கிற்கு, சிக்கலைத் தீர்க்க ஆப்பிள் நிறுவனத்துடன் இணைந்து பணியாற்றியது “மகிழ்ச்சி” என்று கூறியது:

ஜூம் செய்தித் தொடர்பாளர் பிரிஸ்கில்லா மெக்கார்த்தி டெக் க்ரஞ்சிடம் கூறினார்: “இந்த புதுப்பிப்பைச் சோதிப்பதில் ஆப்பிள் நிறுவனத்துடன் இணைந்து பணியாற்றியதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம். வலை சேவையக பிரச்சினை இன்று தீர்க்கப்படும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம். எங்கள் பயனர்களின் கவலைகளை நிவர்த்தி செய்வதன் மூலம் நாங்கள் தொடர்ந்து பணியாற்றுவதால் அவர்களின் பொறுமையை நாங்கள் பாராட்டுகிறோம். ”

இந்த வார இறுதியில் பயனர்கள் இரு பயன்பாடுகளையும் எளிதாக நீக்க உதவும் வகையில் , மேக்கிற்கான புதிய நிறுவல் நீக்குதல் பயன்பாட்டை அறிமுகப்படுத்தவும் தகவல் தொடர்பு வழங்குநர் திட்டமிட்டுள்ளார்.

அடுத்ததைப் படியுங்கள்: இங்கிலாந்து அலெக்சா பயனர்கள் இப்போது NHS இலிருந்து மருத்துவ கேள்விகளுக்கான பதில்களைப் பெறலாம்

admin Author