முன்கூட்டியே பிறந்த குழந்தைகள் நுண்ணுயிர் வளர்ச்சியை தாமதப்படுத்தியுள்ளனர்: ஆய்வு – ETHealthworld.com

முன்கூட்டியே பிறந்த குழந்தைகள் நுண்ணுயிர் வளர்ச்சியை தாமதப்படுத்தியுள்ளனர்: ஆய்வு

வாஷிங்டன் டி.சி [அமெரிக்கா]: முந்தைய ஆய்வுகள் அதைக் குறிக்கின்றன

குறைப்பிரசவம்

ஒரு குழந்தையின் எதிர்கால மூளை ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கிறது, புதியது

ஆய்வு

முன்கூட்டியே பிறந்து, எதிர்பார்த்ததை விட மெதுவாக வளர்ச்சியை சித்தரித்த குழந்தைகள், அவர்களின் நுண்ணுயிரியின் தாமதமான வளர்ச்சியைக் கொண்டிருக்கிறார்கள், அல்லது பாக்டீரியா மற்றும் குடலில் வசிக்கும் பிற நுண்ணுயிரிகளின் சமூகங்கள் உள்ளன என்பதை எடுத்துக்காட்டுகிறது.

இந்த குழந்தைகளின் வளர்சிதை மாற்றத்தின் பகுப்பாய்வு, கலோரி உட்கொள்ளல் ஒத்திருந்தாலும், அவர்களின் உடல்கள் உண்ணாவிரதம் இருப்பது போல் பதிலளிக்கின்றன என்பது தெரியவந்தது.

‘சயின்டிஃபிக் ரிப்போர்ட்ஸ்’ இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு முடிவுகள், வளர்ச்சியில் தோல்வியுற்ற குழந்தைகளில் நுண்ணுயிரியின் தனித்துவமான ஒப்பனை ஊட்டச்சத்துக்களை முறையாக வளர்சிதைமாற்றம் செய்ய இயலாமையால் பங்களிக்கக்கூடும், இதனால் அவர்களின் ஒட்டுமொத்த ஆரோக்கியத்தையும் பாதிக்கும்.

“வளர்ச்சி தோல்வியுடன் தொடர்புடைய நுண்ணுயிரியல் மற்றும் வளர்சிதை மாற்றத்திற்குள் உள்ள தனித்துவமான அம்சங்களை நாங்கள் அடையாளம் காண்பது, முன்கூட்டிய குழந்தைகளிடையே இந்த பரவலான சிக்கலைக் கணிக்கவும், தடுக்கவும், சிகிச்சையளிக்கவும் புதிய வழிகளை சுட்டிக்காட்டக்கூடும்” என்று மூத்த எழுத்தாளர்களில் ஒருவரான பேட்ரிக் விதை கூறுகிறார்

மனித நுண்ணுயிரியானது ஒரு மனிதனில் ஒரு டிரில்லியன் பாக்டீரியாக்களைக் கொண்டிருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது, ஒவ்வொரு மனித உயிரணுக்களுக்கும் 10 மடங்கு நுண்ணுயிர் செல்கள் உள்ளன. குறிப்பிட்ட நுண்ணுயிர் பண்புகள் உடல் பருமன், ஒவ்வாமை, ஆஸ்துமா , நீரிழிவு, தன்னுடல் தாக்க நோய் , மனச்சோர்வு மற்றும் பலவிதமான புற்றுநோய்களில் காரணமான பாத்திரங்களை வகிக்கின்றன.

“எங்கள் ஆய்வில், குடல் நுண்ணுயிரியல், வளர்சிதை மாற்றம் மற்றும் குறைப்பிரசவ குழந்தைகளின் வளர்ச்சி ஆகியவற்றுக்கு இடையிலான உறவுகளை நாங்கள் ஆராய்ந்தோம்” என்று டாக்டர் விதை கூறினார்.

முன்கூட்டிய குழந்தைகளில் வளர்ச்சி தோல்வி என்பது அறிவாற்றல் மற்றும் மோட்டார் குறைபாட்டிற்கான ஆபத்து காரணியாகும், மேலும் இந்த குழந்தைகளுக்கு உடல் பருமன், வகை -2 நீரிழிவு மற்றும் இதய நோய்கள் பிற்காலத்தில் ஏற்படக்கூடும்.

இந்த ஆய்வில் கர்ப்பத்தின் 27 வாரங்களில் அல்லது அதற்கு முன்னர் பிறந்த 58 குழந்தைகள், சராசரியாக இரண்டு பவுண்டுகளுக்கும் குறைவான எடை கொண்டவர்கள். இந்த குழந்தைகளில் வளர்ச்சி தோல்வி 40 மாதங்களுக்கு பிந்தைய மாதவிடாய் வயதில் (பிறப்பு கர்ப்பகால வயது மற்றும் காலவரிசை வயது) பாலின-குறிப்பிட்ட வளர்ச்சி அட்டவணையில் மூன்றாவது சதவீதத்தை விட குறைவான எடை என வரையறுக்கப்பட்டது.

58 குழந்தைகளில், 36 குழந்தைகளுக்கு வளர்ச்சி தோல்வி ஏற்பட்டது, மீதமுள்ளவர்களுக்கு பொருத்தமான வளர்ச்சி இருந்தது.

வளர்ச்சி தோல்வியுற்ற குழந்தைகளுக்கு குடல் நுண்ணுயிரியின் முதிர்ச்சி ஏற்பட்டது, இது குறைந்த பாக்டீரியா பன்முகத்தன்மை, சில நோய்களை உருவாக்கும் பாக்டீரியாக்களின் ஆதிக்கம் (ஸ்டேஃபிளோகோகஸ் மற்றும் என்டோரோபாக்டீரியாசி) மற்றும் பாதிப்பில்லாத பாக்டீரியாக்களின் குறைந்த விகிதாச்சாரம் (வீலோனெல்லா போன்றவை) ஆகியவற்றால் வகைப்படுத்தப்படுகிறது.

குளுக்கோஸ் மற்றும் பிற லிப்பிட் அல்லாத எரிபொருட்களின் வளர்சிதை மாற்றத்தில் குறைபாடுகளைக் குறிக்கும் அம்சங்களுடன் தாமதமான வளர்சிதை மாற்ற வளர்ச்சியையும் அவை சித்தரித்தன, இது கொழுப்பு அமிலங்களை அதிக நம்பகத்தன்மைக்கு வழிவகுத்தது.

“வளர்ச்சியின் தோல்வியுற்ற குழந்தைகளின் நுண்ணுயிரிக்கும் அவற்றின் வளர்சிதை மாற்றத்தின் துணை தயாரிப்புகளுக்கும் இடையிலான உறவைப் பற்றிய எங்கள் பகுப்பாய்வுகள், அவற்றின் குடலில் வாழும் பாக்டீரியா சமூகங்களின் தனித்துவமான கலவை இந்த வளர்சிதை மாற்ற நிலையில் உண்ணாவிரதத்துடன் ஒற்றுமையுடன் ஒரு பங்கைக் கொண்டிருக்கக்கூடும்” என்று டாக்டர் விதை மேலும் கூறினார் .

“வளர்ச்சி தோல்வி உள்ள குழந்தைகளுக்கு கலோரி விநியோகத்தை அதிகரிப்பது ஏன் பெரும்பாலும் வேலை செய்யாது என்பதை இது விளக்கக்கூடும்” என்று டாக்டர் விதை கூறினார்.

admin Author