செய்தியில், இந்திய இராணுவத்தின் காஷ்மீரில் அல்கொய்தா முதல்வரின் அச்சுறுத்தல்

அய்மான் அல்-ஜவாஹிரி பாகிஸ்தான் இராணுவம் மற்றும் அரசாங்கம் இரண்டையும் “அமெரிக்காவின் தேவர்கள்” என்று அழைத்தார்.

புது தில்லி:

அல்கொய்தா பயங்கரவாதி அய்மான் அல்-ஜவாஹிரி, உலக பயங்கரவாத அமைப்பால் வெளியிடப்பட்ட வீடியோவில், ஜம்மு-காஷ்மீரில் உள்ள இந்திய ராணுவம் மற்றும் அரசாங்கத்தின் மீது “இடைவிடாத அடியை” ஏற்படுத்த “காஷ்மீரில் முஜாஹிதீன்” என்று அழைப்பு விடுத்துள்ளார். “காஷ்மீரை மறந்துவிடாதீர்கள்” என்ற வீடியோ செய்தியில், காஷ்மீரில் எல்லை தாண்டிய பயங்கரவாதத்திற்கு எரிபொருளை வழங்குவதில் பாகிஸ்தானின் தொடர்பு குறித்தும் பயங்கரவாதத் தலைவர் பேசியுள்ளார்.

“(நான்) காஷ்மீரில் உள்ள முஜாஹிதீன்கள் – இந்த கட்டத்தில் குறைந்தபட்சம் – இந்திய இராணுவம் மற்றும் அரசாங்கத்தின் மீது இடைவிடாத வீச்சுகளை ஏற்படுத்துவதில் ஒற்றை மனப்பான்மையுடன் கவனம் செலுத்த வேண்டும், இதனால் இந்திய பொருளாதாரத்தை ரத்தப்படுத்தவும், இந்தியாவில் தொடர்ச்சியான இழப்புகளை சந்திக்க நேரிடும் மனித சக்தி மற்றும் உபகரணங்கள், “ஜவாஹிரி கூறுகிறார், அவரது வலதுபுறத்தில் ஒரு தாக்குதல் துப்பாக்கி மற்றும் அவரது இடதுபுறம் ஒரு குர்ஆன்.

காஷ்மீரில் பாதுகாப்புப் படையினரால் மே மாதம் கொல்லப்பட்ட பயங்கரவாதியான ஜாகிர் மூஸாவை ஜவாஹிரி குறிப்பிடவில்லை என்றாலும், அவர் காஷ்மீரில் பேசும்போது அவரது புகைப்படம் திரையில் ஒளிரும். “அன்சார் கஸ்வத்-உல்-ஹிந்த்” என்ற தலைப்பில் அல்கொய்தாவின் இந்திய கலத்தை நிறுவியவர் ஜாகிர் மூசா. காஷ்மீரில் பாதுகாப்புப் படையினர் மீதான தாக்குதல்களுக்கு அல்கொய்தா மேலதிக குழுவைத் தயாரித்து வருகிறது.

பாகிஸ்தானின் இராணுவத்தையும் அரசாங்கத்தையும் “அமெரிக்காவின் தேனீக்கள்” என்று சவாஹிரி அழைக்கிறார், பயங்கரவாதிகள் பாகிஸ்தானின் வலையில் விழுவதைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்று கூறுகிறார்.

“அனைத்து பாக்கிஸ்தானிய இராணுவமும் அரசாங்கமும் முஜாஹிதீன்களை குறிப்பிட்ட அரசியல் நோக்கங்களுக்காக சுரண்டுவதில் ஆர்வம் காட்டுகின்றன, பின்னர் அவற்றைத் துடைக்கவோ அல்லது துன்புறுத்தவோ மட்டுமே செய்கின்றன” என்று ஜவாஹிரி கூறுகிறார்.

பாக்கிஸ்தானின் “இந்தியாவுடனான மோதல் அடிப்படையில் அமெரிக்க உளவுத்துறையால் நிர்வகிக்கப்படும் எல்லைகள் மீதான மதச்சார்பற்ற போட்டி” என்று கொய்தா தலைவர் கூறுகிறார். இந்த வார்த்தைகள் சில வல்லுநர்கள் பாகிஸ்தான் ஐ.எஸ்.ஐ பயங்கரவாதத்தை ஆதரிக்கவில்லை என்பதைக் காண்பிப்பதற்காக வீடியோவை வெளியிடுவதில் ஈடுபடுவதை பரிந்துரைக்கின்றன.

“காஷ்மீரில் சண்டை” என்பது ஒரு தனி மோதல் அல்ல, ஆனால் உலகளாவிய முஸ்லீம் சமூகத்தின் “பரந்த அளவிலான சக்திகளுக்கு எதிரான ஜிஹாத்தின்” ஒரு பகுதியாகும் என்றும் ஜவாஹிரி கூறுகிறார். இந்த விஷயத்தை பரப்புவதற்கு “பெயரிடப்படாத” அறிஞர்களை அவர் அழைத்தார்.

“காஷ்மீர், பிலிப்பைன்ஸ், செச்னியா, மத்திய ஆசியா, ஈராக், சிரியா, அரேபிய தீபகற்பம், சோமாலியா, இஸ்லாமிய மாக்ரெப் மற்றும் துருக்கியஸ்தான் ஆகிய நாடுகளில் உள்ள ஜிகாத்தை ஆதரிப்பது போதுமான பலம் கிடைக்கும் வரை அனைத்து முஸ்லிம்களுக்கும் ஒரு தனிப்பட்ட கடமையாகும் என்பதை நீங்கள் (அறிஞர்கள்) தெளிவாகக் கூற வேண்டும். நம்பிக்கையற்ற ஆக்கிரமிப்பாளரை முஸ்லீம் நிலங்களிலிருந்து வெளியேற்றுவதற்காக அடையப்படுகிறது, “என்று அவர் கூறுகிறார்.

காஷ்மீரில் “மசூதிகள், சந்தைகள் மற்றும் முஸ்லிம்களின் சேகரிக்கும் இடங்களை” குறிவைக்க வேண்டாம் என்றும் பயங்கரவாதிகளுக்கு ஜவாஹிரி கூறுகிறார்.

ஜம்மு-காஷ்மீரில் நடந்த பயங்கரவாத சம்பவங்களை சரிபார்த்து பிரிவினைவாதிகளை தனிமைப்படுத்துவதில் அரசாங்கம் பெற்ற வெற்றிகளால் கொய்தா வீடியோ தூண்டப்படுவதாக புலனாய்வு அமைப்புகள் நம்புகின்றன.

“ஜம்மு-காஷ்மீரில் பயங்கரவாத தாக்குதல்களில் வீழ்ச்சி மற்றும் பயங்கரவாதிகள் கொல்லப்பட்டதில் அதிகரிப்பு ஏற்பட்டுள்ளது. இந்த வீடியோ பயங்கரவாத ஊழியர்களை ஊக்குவிக்கும் முயற்சியாகும்” என்று உள்துறை அமைச்சக அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

NDTV.com இல் இந்தியாவிலும் உலகெங்கிலும் இருந்து பிரேக்கிங் நியூஸ் , லைவ் கவரேஜ் மற்றும் சமீபத்திய செய்திகளைப் பெறுங்கள். என்டிடிவி 24 எக்ஸ் 7 மற்றும் என்டிடிவி இந்தியாவில் அனைத்து லைவ் டிவி நடவடிக்கைகளையும் பிடிக்கவும். பேஸ்புக்கில் எங்களைப் போல அல்லது சமீபத்திய செய்திகள் மற்றும் நேரடி செய்தி புதுப்பிப்புகளுக்கு ட்விட்டர் மற்றும் இன்ஸ்டாகிராமில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.

admin Author