எடை இழப்பு முதல் இரத்த சர்க்கரையை கட்டுப்படுத்துவது வரை: மோரிங்கா தேநீரின் பல நன்மைகளை அறிந்து கொள்ளுங்கள் – இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ்

மோரிங்கா ஓலிஃபெரா மரம், மோரிங்கா தூள், மோரிங்கா எடை இழப்பு
மோரிங்கா தேநீர் அறியப்பட்ட சில நம்பமுடியாத ஆரோக்கிய நன்மைகளைப் பார்ப்போம். (ஆதாரம்: கெட்டி / திங்க்ஸ்டாக் படங்கள்)

மோரிங்கா ஒலீஃபெரா மரத்திலிருந்து மோரிங்கா ஒரு பூர்வீக இந்திய மூலிகை. முருங்கைக்காய் என்று பிரபலமாக அறியப்படும் இது சாம்பார் போன்ற உணவுகளை தயாரிக்க தென்னிந்திய உணவுகளில் பரவலாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. ஆனால் உணவுகளில் சுவையைச் சேர்ப்பதைத் தவிர, இந்த மூலிகை மிகவும் சத்தானதாகவும், வயதான ஆயுர்வேத நடைமுறைகளிலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

மோரிங்கா தூள் தோல் நோய்கள் மற்றும் தொற்றுநோய்களுக்கு சிகிச்சையளிப்பதற்கும் நிர்வகிப்பதற்கும் பயன்படுத்தப்பட்டது, ஏனெனில் இது பூஞ்சை காளான், வைரஸ் தடுப்பு, ஆண்டிடிரஸன் மற்றும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகளைக் கொண்டுள்ளது. ஆனால் இது இப்போது எடை இழப்புக்கு உதவுவதற்கும், நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு குறைந்த இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கும் பயன்படுத்தப்படுகிறது – தற்போது மிகவும் பொதுவான இரண்டு வாழ்க்கை முறை பிரச்சினைகள் – இதை தேநீர் அல்லது காபி மற்றும் உணவுகளில் கூட உட்கொள்வதன் மூலம்.

மேலும் படிக்க: சியா விதைகளுடன் உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுக்குள் வைத்திருங்கள்

மோரிங்கா டீயின் சில ஆரோக்கிய நன்மைகளைப் பார்ப்போம்:

* பாக்டீரியா நோய்களுக்கு எதிரான போராட்டங்கள்: அதன் பாக்டீரியா எதிர்ப்பு, பூஞ்சை காளான் மற்றும் ஆண்டிமைக்ரோபியல் பண்புகள் காரணமாக, மோரிங்கா சாறு சால்மோனெல்லா, ரைசோபஸ், ஈ.கோலை போன்றவற்றால் ஏற்படும் தொற்றுநோய்களை எளிதில் எதிர்த்து நிற்கிறது.

* நீரிழிவு நோய்க்கு சிகிச்சையளித்தல்: இது இரத்தத்தில் உள்ள குளுக்கோஸின் அளவையும், சிறுநீரில் உள்ள சர்க்கரை மற்றும் புரதத்தையும் குறைக்க உதவுகிறது, இது ஹீமோகுளோபின் அளவை மேம்படுத்துகிறது.

* ஆஸ்துமாவுக்கு சிகிச்சையளித்தல்: சில ஆஸ்துமா தாக்குதல்களின் தீவிரத்தை குறைக்க மோரிங்கா உதவக்கூடும் மற்றும் மூச்சுக்குழாய் பாதிப்புகளிலிருந்து பாதுகாக்கலாம். இது சிறந்த நுரையீரல் செயல்பாடு மற்றும் ஒட்டுமொத்த சுவாசத்திற்கு உதவுவதாகவும் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

* உயர் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைத்தல்: மோரிங்கா தேநீரில் ஐசோதியோசயனேட் மற்றும் நியாசிமினின் ஆகியவை உள்ளன, அவை தமனிகள் தடிமனாக இருப்பதைத் தடுக்க உதவும் சேர்மங்கள், இது இரத்த அழுத்தம் உயரக்கூடும்.

* எடை இழப்பு: சிந்தியா பயிற்சியாளரின் கொழுப்பை எவ்வாறு குறைப்பது என்ற புத்தகத்தின்படி, மோரிங்கா தேநீர் எடை இழப்பு விளைவைக் கொண்டிருப்பதால் அதன் நுகர்வு கொழுப்பு சேமிப்பிற்கு பதிலாக ஆற்றல் உற்பத்திக்கு வழிவகுக்கிறது. இலைகள் குறைந்த கொழுப்பு மற்றும் ஊட்டச்சத்து அடர்த்தியானவை மற்றும் அதிக கலோரி கொண்ட உணவுகளுக்கு மாற்றாக எளிதாகக் காணலாம்.

உங்கள் மோரிங்கா டீயை வீட்டிலேயே செய்யுங்கள்

மோரிங்கா தூள் இந்த நாட்களிலும் ஆன்லைனிலும் மளிகைக் கடைகளிலும் எளிதாகக் கிடைக்கும். வடிகட்டிய நீரில் சிறிது தூள் கொதிக்க வைத்து வடிகட்டவும். இருப்பினும், உடல்நலம் வரும்போது சந்தை தயாரிப்புகளை நீங்கள் நம்பவில்லை என்றால், நீங்கள் செய்ய வேண்டியது சில புதிய மோரிங்கா இலைகளில் உங்கள் கைகளைப் பெறுங்கள். வெயிலின் கீழ் அவற்றை உலர்த்தி, ஒரு தூள் தயாரிக்க அரைக்கவும். மாற்றாக, நீங்கள் இலைகளை சுத்தம் செய்து மோரிங்கா தேநீர் தயாரிக்க சில நிமிடங்கள் தண்ணீரில் கொதிக்க வைக்கலாம்.

admin Author