உலகக் கோப்பை 2019: இந்தியா பிரேத பரிசோதனை – குழப்பமான முடிவுகள், மற்றவர்களை விட சில – இந்துஸ்தான் டைம்ஸ்

தங்கள் கேப்டன் விராட் கோலியின் பின்னால் ஒரு அமைதியான பாதையில், இந்தியாவின் முழு அணியும் (நிர்வாகம் மற்றும் அனைவருமே) ஓல்ட் டிராஃபோர்டு களத்திற்கு செல்லும் படிக்கட்டில் இறங்கி கொண்டாடும் நியூசிலாந்தர்களுடன் கைகுலுக்க. உள்ளங்கைகள் சந்திக்கப்பட்டன, முதுகில் தட்டப்பட்டன மற்றும் துணிச்சலான முகங்கள் அணிந்திருந்தன. அவர்களின் முகமூடிகளுக்குப் பின்னால், இந்தியர்கள் வலிக்கிறார்கள் என்பதை அறிய ஒரு சிகிச்சையாளராக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. கடந்த காலத்தில் தோற்கடிக்கப்பட்ட இந்திய அணியை விட அவர்கள் அதிக வேதனையில் இருந்திருக்கலாம்.

இதற்கு முன்பு உலகக் கோப்பைகளின் நாக் அவுட் கட்டத்தில் இந்தியா தோல்வியடைந்துள்ளது. 1996 (கொல்கத்தாவில் இலங்கைக்கு அரையிறுதி), 2003 (ஜோகன்னஸ்பர்க்கில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு இறுதி) மற்றும் 2015 (சிட்னியில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு அரையிறுதி) ஆகியவற்றின் கண்ணீர் நினைவுக்கு வருகிறது. ஆனால் அந்த இந்தியர்கள் யாரும் கோப்பைக்கு பிடித்தவர்கள் அல்ல.

படிக்க | உலகக் கோப்பையிலிருந்து இந்தியா தோல்வியடைந்த பிறகு ரவீந்திர ஜடேஜா உற்சாகமான செய்தியைப் பகிர்ந்துள்ளார்

விராட் கோலியின் தொகுதி இருந்தது. இந்த போட்டியை அவர்கள் எதிர்பாராத விதமாக இழந்ததை இழக்க நேரிடும் என்று அவர் உங்களுக்கு முதலில் கூறுவார்.

தற்போதைய கிரிக்கெட் வீரர்கள் கிரிக்கெட் அல்லாதவர்களிடமிருந்து வெறுக்கத்தக்க பலவிதமான கேள்விகள் கேட்கப்பட்ட போதிலும், பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் கோஹ்லி கருணையுடன் இருந்தார்.

“ரிஷாப் பந்தின் ஷாட் தேர்வில் ஏமாற்றம்?” “எம்.எஸ். தோனியின் வேலைநிறுத்த வீதத்தைப் பற்றி நீங்கள் என்ன நினைக்கிறீர்கள்?” எட்செட்டெரா, முதலியன. ஆனால் பிரேத பரிசோதனை செய்யும்படி அவரிடம் கேட்கப்பட்டபோது, ​​அவரைக் காவலுடன் பார்த்த ஒரே கேள்வி. அவர் பதிலளித்தவுடன் வெறுப்பின் உடனடித் தன்மை தோன்றியது. “நான் உடனடியாக விஷயங்களை உடைக்க விரும்புகிறேன் என்று நான் நினைக்கவில்லை,” என்று அவர் கூறினார். “ஆனால் காலப்போக்கில் நாங்கள் எங்கே தவறு செய்தோம் என்று உட்கார்ந்து பகுப்பாய்வு செய்ய வேண்டும்.”

கிரிக்விஸில் உள்ள தரவு-கிரன்ச்சர்களின் கூற்றுப்படி, 2015 உலகக் கோப்பைக்குப் பின்னர் இந்தியாவை விட புதன்கிழமை வரை முதல் 10 ஓவர்களில் எந்த அணியும் குறைவான விக்கெட்டுகளை இழக்கவில்லை. இந்தியாவின் முதல் மூன்று உலகிலேயே மிகச் சிறந்தவை என்று சொல்வதற்கான மற்றொரு வழி இது – நடுத்தர ஓவர்கள் வரை ஒரு விளையாட்டைக் கட்டுப்படுத்தத் தெரிந்த ஆண்கள், அவர்களில் ஒருவர் எப்போதும் மரணத்தில் தொடர்கிறார்.

நாக் அவுட் போட்டிகளில் முதல் மூன்று பேரின் துயரங்கள்

இந்த உலகக் கோப்பையில் இந்தியாவின் டாப்-ஆர்டர் 1452 ரன்கள் எடுத்தது, 1577 நீங்கள் ஷிகர் தவானின் பங்களிப்பைச் சேர்த்தால். ஆனால் அது கதையின் ஒரு பகுதி மட்டுமே. நாக் அவுட் சுற்றில் இந்தியாவின் புகழ்பெற்ற முதல் மூன்று இடங்கள் தோல்வியடைவது இது முதல் முறை அல்ல. தவான், ஷர்மா, கோஹ்லி ஆகியோர் 15 ரன்களுக்குள் வீழ்ந்தபோது 2015 அரையிறுதியைப் பற்றி சிந்தியுங்கள். அல்லது 2017 சாம்பியன்ஸ் டிராபி இறுதிப் போட்டியில் ஷர்மா, கோஹ்லி மற்றும் தவான் ஆகியோருடன் இந்தியா 33/3 என்ற கணக்கில் பெவிலியனில் திரும்பியது. புதன்கிழமை, சர்மா, கோஹ்லி மற்றும் கே.எல்.ராகுல் மூன்று பேரைச் சேர்த்தனர்.

படிக்க | ‘ஒரு டைவ் அதை மாற்றியிருக்கும்’ – உலகக் கோப்பை அரையிறுதியில் இந்தியாவின் இழப்பு குறித்து ஷோயப் அக்தர் பதிலளித்தார்

வெல்ல வேண்டிய போட்டிகளில் இந்தியாவின் முதல் மூன்று போட்டிகளின் பங்களிப்பு 109. ஒட்டுமொத்தமாக அந்த மூன்று போட்டிகளிலும், முதல் மூன்று போட்டிகள் 73 சராசரியாக 3378 ரன்கள் எடுத்தன.

மேலும், உலகக் கோப்பைகளை வெல்லும் அணிகள் வழக்கமாக அவற்றின் முக்கிய வலிமை தோல்வியடையும் நாட்களில் ஒரு தற்செயல் திட்டத்தைக் கொண்டுள்ளன, மேலும் இந்தியாவின் தள்ளாடும் நடுத்தர ஒழுங்கு ஒருபோதும் ஒரு நாள் அந்த பாதுகாப்பு வலையாக இருக்கப்போவதில்லை. அதில் துடைப்பம் உள்ளது.

தொந்தரவு செய்யும் இடம்

உலகக் கோப்பைக்கு முன்னதாக இந்த பிரச்சினை தொடங்கியது என்று சிலர் சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர், தேர்வுக் குழு அம்பதி ராயுடு, மணீஷ் பாண்டே மற்றும் ஸ்ரேயாஸ் ஐயர் ஆகியோரின் சிறப்பு நடுத்தர வரிசை மட்டைகளை விட்டு வெளியேறியபோது, ​​பயன்பாட்டு வீரர்களுக்காக (பேட்டை விட அதிகமாக செய்யக்கூடிய ஆண்கள்) அதற்கு பதிலாக விஜய் சங்கர் மற்றும் கேதார் ஜாதவ்.

அந்த சிந்தனையைத் தொடர்ந்தால், ஷங்கர் காயமடைந்த பின்னர் ராயுடு, பாண்டே மற்றும் ஐயர் ஒருவரைக் கொண்டுவருவது குழப்பமானதாகத் தோன்றும், ஏனெனில் நடுத்தர வரிசையின் குலுக்கல் ஆப்கானிஸ்தானால் சவுத்தாம்ப்டனில் அம்பலப்படுத்தப்பட்டது.

படிக்க | எம்.எஸ். தோனி உலகக் கோப்பையில் தன்னிடம் இன்னும் நிறைய கிரிக்கெட் உள்ளது என்று காட்டினார்: டயானா எடுல்ஜி

மங்கங்க் அகர்வாலில் ஒரு சிறந்த வரிசை பேட்ஸ்மேன், ஷங்கரின் மாற்றாக, ஒருநாள் போட்டியில் கூட அறிமுகமில்லை – எந்த நோக்கமும் இல்லை.

முன்னதாக தோனி ஏன் அனுப்பப்படவில்லை?

ஆனால் அரையிறுதிக்கான மிகச்சிறிய நடுத்தர வரிசை வளங்கள் இருந்தபோதிலும், சில உத்திகள் புரிந்து கொள்வது கடினம். ரிஷாப் பந்த், தினேஷ் கார்த்திக் மற்றும் ஹார்டிக் பாண்ட்யா ஆகியோரை விட தோனியை, 38 வயது மற்றும் அனுபவத்தில் 350 ஒருநாள் போட்டிகளில் ஒரு பதவி நிலைமைக்கு தயாரிக்கப்பட்ட கடற்பாசி பதவி உயர்வு அளிக்கவில்லை.

பந்த் மற்றும் பாண்ட்யா ஒரு சிறந்த தொடக்கத்தை அதிகமாக்க தையல்காரர். ஆனால் ஒன்று அல்லது இரண்டுமே முறையே 5/2 மற்றும் 24/4 என்ற வேகத்தில் அலைகளைத் திருப்ப வேண்டும் என்று எதிர்பார்ப்பது சாத்தியமற்றதைக் கேட்பதற்கு ஒத்ததாகும். காத்திருப்பு விளையாட்டை விளையாடுவதற்கான அவர்களின் கூட்டு முயற்சியில், இடது கை சுழற்பந்து வீச்சாளர் மிட்செல் சாண்ட்னரை அனுமதித்தனர், அதன் புள்ளிவிவரங்கள் ஒரு கட்டத்தில் ஏழு ரன்களுக்கு ஆறு ஓவர்கள், நடவடிக்கைகளில் ஆதிக்கம் செலுத்த அனுமதித்தன.

படிக்க | மான்செஸ்டரில் நடந்த ஐ.சி.சி உலகக் கோப்பை அரையிறுதி மோதலின் டீம் இந்தியா அறிக்கை அட்டை

பின்னர், பந்த் மற்றும் பாண்ட்யா இருவரும் சாண்ட்னர் அவர்களைப் பற்றி ஒரே நேரத்தில் சங்கிலிகளை உடைக்க முயன்றனர், இருவரும் அழிந்தனர்.

அந்தந்த பேட்டிங் உத்திகள் குறித்து கேட்டால், கோஹ்லி தற்காப்புடன் இருந்தார். “நான் நடுவில் இல்லை. ஆம் என்று சொல்வது எனக்கு மிகவும் எளிதானது (அவர்கள் இன்னும் கொஞ்சம் ஆக்ரோஷத்துடன் பேட் செய்திருக்கலாம்). ஆனால் அந்த நேரத்தில் விக்கெட்டின் வேகம் என்ன, அல்லது பந்து என்ன செய்கிறது என்று எனக்குத் தெரியவில்லை, ”என்று அவர் கூறினார். “எனவே முடிவுகளை எடுப்பதற்கு நடுவில் உள்ள இரண்டு நபர்களிடமும் நாங்கள் பொறுப்பை விட்டுவிடுவோம்.”

சுழல் பஞ்ச் இல்லாதது

நடுவில் எடுக்கப்பட்ட அந்த முடிவுகள் சரியானவை அல்ல, ஏனெனில் இந்தியா 18 ரன்கள் வித்தியாசத்தில் தோற்றது. ஆனால் இந்தியாவின் சுழல் இரட்டையர்களான குல்தீப் யாதவ் மற்றும் யுஸ்வேந்திர சாஹல் ஆகியோரின் செயல்திறனில் கூர்மையான சரிவு ஏற்படாத நிலையில் நியூசிலாந்து 239 ரன்கள் கூட எடுத்திருக்க மாட்டார்.

போட்டியின் முன்னணியில், ஒருநாள் போட்டியின் நடுத்தர ஓவர்களில் இந்தியா ஏராளமான விக்கெட்டுகளை வீழ்த்துவதற்கு யாதவ் மற்றும் சாஹல் ஒரு பெரிய காரணம். அவர்கள் செய்த ஆல்ரவுண்ட் நற்பெயருடன் இந்தியா இந்த போட்டிகளில் நுழைவதற்கு பெரும் பங்களிப்பை ஏற்படுத்தியது. செவ்வாயன்று, இந்தியா ஓவர் 10.1 மற்றும் 40 க்கு இடையில் இரண்டு விக்கெட்டுகளை மட்டுமே எடுத்தது. ஆரம்பத்தில் இருந்தே மெதுவான போட்டியை அனுபவித்த குல்தீப் அரையிறுதிக்கு தேர்வு செய்யப்படவில்லை மற்றும் சஹால் (குழு வடிவத்தின் இரண்டாம் பாதியில் வருவாயைக் குறைக்கத் தொடங்கினார் 0/88 க்கு எதிராக இங்கிலாந்து) நியூசிலாந்திற்கு எதிராக 63 ரன்கள் எடுத்தது, இந்த ஆட்டத்தில் பொருளாதார வீதத்தை ஆறுக்கு மேல் கொண்ட ஒரே இந்தியர்.

நடுத்தர ஓவர்களில் கேன் வில்லியம்சனின் முக்கியமான விக்கெட்டை சாஹல் எடுத்தார். ஆனால் அதற்குள் வில்லியம்சன் 67 புனர்வாழ்வு ரன்களை அடித்தார், ஹென்றி நிக்கோல்ஸ் மற்றும் ரோஸ் டெய்லருடன் இரண்டு 60-க்கும் மேற்பட்ட ஸ்டாண்டுகளில் இடம்பெற்றார், மேலும் இது மிகவும் தாமதமானது.

முதலில் வெளியிடப்பட்டது: ஜூலை 11, 2019 23:47 IST

admin Author