மைக்ரோவாஸ்குலர் நோய் கால் வெட்டுதலுக்கான அதிக ஆபத்துடன் இணைக்கப்படலாம் என்று புதிய ஆய்வு கூறுகிறது – இந்தியன் எக்ஸ்பிரஸ்

மைக்ரோவாஸ்குலர் நோய், ஆய்வு, புதிய ஆராய்ச்சி, கால் ஊடுருவல் புதிய ஆய்வு, indianexpress.com, indianexpress, indianexpress, indianexpressnews, American Heart Association, இதழ் சுழற்சி, இரத்த நாளங்கள், கால் ஊனமுற்றோர் ஆய்வு, புதிய ஆராய்ச்சி கால் ஊடுருவல், ரெட்டினோபதி, நெஃப்ரோபதி, மைக்ரோவாஸ்குலர் செயலிழப்பு, PAD , குறைந்த மூட்டு ஊனம், புற தமனி நோய்,
மைக்ரோவாஸ்குலர் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளுக்கு குணமளிப்பதை ஊக்குவிப்பதற்கும், ஊனமுற்றோரைக் குறைப்பதற்கும் ஆரம்பத்தில் புண்கள் அல்லது காயங்களைக் கண்டறிவதற்கு அவர்களின் கால்களை உன்னிப்பாக கவனிக்கவும் கவனிக்கவும் வேண்டும். (ஆதாரம்: கெட்டி இமேஜஸ் / திங்க்ஸ்டாக்)

மைக்ரோவாஸ்குலர் நோய் அல்லது மிகச் சிறிய இரத்த நாளங்களின் கோளாறு கால் சிதைவு அபாயத்தை அதிகரிக்கக்கூடும் என்று ஒரு புதிய ஆய்வு பரிந்துரைத்தது.

மைக்ரோவாஸ்குலர் நோயில், உடல் முழுவதும் தசைகள் மற்றும் பிற திசுக்களுக்கு இரத்தத்தை கொண்டு செல்லும் சிறிய பாத்திரங்கள் சரியாக செயல்படுவதை நிறுத்துகின்றன. இந்த நோய் பொதுவாக கண்களில் (ரெட்டினோபதி) அல்லது சிறுநீரகத்தில் (நெஃப்ரோபதி) கண்டறியப்பட்டாலும், ஆய்வு ஆசிரியர்கள் உடல் முழுவதும் நுண்ணுயிர் செயலிழப்பைக் குறிப்பதாக நம்புகிறார்கள்.

புதிய ஆராய்ச்சி சராசரியாக ஒன்பது ஆண்டுகளில், மைக்ரோவாஸ்குலர் நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு 3.7 மடங்கு குறைவான மூட்டு ஊனமுற்ற ஆபத்து இருப்பதாகவும், உடலில் கோளாறு இருப்பதைப் பொருட்படுத்தாமல் அனைத்து ஊடுருவல்களிலும் 18 சதவீதத்தை அனுபவித்ததாகவும் குறிப்பிட்டார்.

ALSO READ: பங்களாதேஷின் ‘ட்ரீ மேன்’ கைகளை வெட்ட வேண்டும் என்று விரும்புகிறார்: அரிய நோயைப் பற்றி எல்லாம் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்

அமெரிக்கன் ஹார்ட் அசோசியேஷனின் ஜர்னல் சர்குலேஷனில் வெளியிடப்பட்ட இந்த ஆராய்ச்சி மைக்ரோவாஸ்குலர் நோய் மற்றும் புற தமனி நோய் (பிஏடி) இரண்டையும் ஆய்வு செய்தது. எந்தவொரு வாஸ்குலர் நோயும் இல்லாதவர்களுடன் ஒப்பிடும்போது மைக்ரோவாஸ்குலர் நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு கிட்டத்தட்ட 23 மடங்கு அதிகரித்த ஆபத்து இருப்பதைக் குறிப்பிட்டுள்ளது, அதேசமயம் பிஏடி உள்ளவர்கள் 13.9 மடங்கு குறைவான மூட்டு ஊனமுற்ற அபாயத்தைக் கொண்டுள்ளனர் மற்றும் அனைத்து ஊனமுற்றோவிலும் 22 சதவிகிதம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பிஏடி தமனிகள் குறுகுவதை ஏற்படுத்துகிறது மற்றும் பொதுவாக கால்களில் காணப்படுகிறது. இது நடைபயிற்சி அல்லது படிக்கட்டுகளில் ஏறும் போது கால் தசைகளில் தசைப்பிடிப்பு, வலி ​​அல்லது சோர்வு ஏற்படுகிறது. சிகிச்சையளிக்கப்படாவிட்டால், பிஏடி குடலிறக்கத்திற்கும் வழிவகுக்கும்.

“இந்த ஆய்வு மைக்ரோவாஸ்குலர் நோய் என்பது உடலின் ஒரு பகுதியை மட்டும் பாதிப்பதை விட ஒரு கணினி அளவிலான கோளாறு என்ற கருத்தை முன்வைக்கிறது” என்று எம்.டி., ஆய்வின் முதன்மை எழுத்தாளரும் மருத்துவ பேராசிரியரும் வாண்டர்பில்ட் பல்கலைக்கழகத்தின் வாஸ்குலர் மருத்துவ இயக்குநருமான ஜோசுவா ஏ பெக்மேன் கூறினார். டென்னசி, நாஷ்வில்லில் உள்ள மருத்துவ மையம்.

“பிஏடி (கால்களில்) ஒரு நோயாளிக்கு இதயம் அல்லது மூளைக்கு வழிவகுக்கும் குறுகிய தமனிகள் இருப்பதற்கான அறிகுறியாக நீண்ட காலமாக கருதப்படுகிறது. ஒரு நோயாளிக்கு பிஏடி இருந்தால், அவர்களுக்கு மாரடைப்பு மற்றும் பக்கவாதம் போன்ற பிற இருதய நோய்களுக்கு அதிக ஆபத்து உள்ளது, ”என்று பெக்மேன் கூறினார். “உடலின் எந்தப் பகுதியிலும், கண்கள், சிறுநீரகங்கள் அல்லது கால்கள் (நரம்பியல்) போன்ற நுண்ணுயிர் நோய் உடலின் மற்ற பகுதிகளில் இரத்த நாளங்களின் செயல்பாடு குறைவதோடு இணைக்கப்படலாம், இதனால் நோயாளிகளுக்கு குறைந்த மூட்டு ஊனமுற்றோர் ஏற்படும் அபாயம் உள்ளது என்று எங்கள் ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. . ”

கண்டுபிடிப்புகளின் அடிப்படையில், மைக்ரோவாஸ்குலர் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளுக்கு குணமளிப்பதை ஊக்குவிப்பதற்கும், ஊனமுற்றோரைக் குறைப்பதற்கும் ஆரம்பத்தில் புண்கள் அல்லது காயங்களைக் கண்டறிவதற்கு அவர்களின் கால்களை உன்னிப்பாக கவனிக்கவும் கவனிக்கவும் தேவை என்று பெக்மேன் பரிந்துரைத்தார். “மைக்ரோவாஸ்குலர் நோய் மற்றும் பிஏடி இரண்டையும் கொண்ட நோயாளிகளுக்கு குறைந்த மூட்டு ஊனமுற்றோர் அதிக ஆபத்து உள்ளது மற்றும் அவர்களின் ஆபத்தை குறைக்க அதிகபட்ச மருத்துவ சிகிச்சைகள் தேவை” என்று பெக்மேன் கூறினார்.

admin Author