எம்.சி.டி ஆயில் & கெட்டோ டயட்: இந்த கெட்டோ யை ஏன் சேர்க்க வேண்டும் என்பது இங்கே – பிங்க்வில்லா

கெட்டோஜெனிக் அல்லது கெட்டோ அல்லது லோ கார்ப் உயர் கொழுப்பு (எல்.சி.எச்.எஃப்) உணவு என்பது பொதுவான ஒன்றாகும் மற்றும் மிகவும் கூகிள் சுகாதார தலைப்புகளில் ஒன்றாகும். இன்று, எம்.சி.டி எண்ணெய் என்ற கெட்டோ உணவின் முக்கிய கருவிகளில் ஒன்றைப் பற்றி பேசுகிறோம். மேலும் அறிய படிக்கவும்.

கெட்டோஜெனிக் அல்லது கெட்டோ அல்லது லோ கார்ப் உயர் கொழுப்பு (எல்.சி.எச்.எஃப்) உணவு என்பது பொதுவான ஒன்றாகும் மற்றும் மிகவும் கூகிள் சுகாதார தலைப்புகளில் ஒன்றாகும். இன்று, எம்.சி.டி எண்ணெய் என்ற கெட்டோ உணவின் முக்கிய கருவிகளில் ஒன்றைப் பற்றி பேசுகிறோம். கெட்டோ டயட் பின்தொடர்பவர்கள் எடை இழப்புக்கு உதவ எம்.சி.டி, அதாவது நடுத்தர சங்கிலி ட்ரைகிளிசரைடுகள் இணைக்கப்பட்டுள்ளன என்பதை அறிந்திருக்க வேண்டும். ஆனால் இன்று, எண்ணெய் மற்றும் அதன் நன்மைகளைப் பற்றி பார்ப்போம்.

எம்.சி.டி எண்ணெய் என்றால் என்ன?

எண்ணெயில் நிறைவுற்ற கொழுப்பு அமிலம் உள்ளது, இது தேங்காய் மற்றும் தேங்காய் எண்ணெயிலும் காணப்படுகிறது. கெட்டோ உணவின் போது, ​​ஒருவர் குறைந்த கார்ப்ஸுடன் உணவில் இருந்து அதிக கொழுப்பை உட்கொள்ள வேண்டும், இதனால் நம் உடல் உணவுக் கொழுப்பைப் பயன்படுத்தி உடலுக்கு ஆற்றலை உருவாக்குகிறது.

எம்.சி.டி எண்ணெயில் காணப்படும் கொழுப்புகள் நடுத்தர சங்கிலி ட்ரைகிளிசரைடுகளாகும், பெயர் குறிப்பிடுவது போல, கொழுப்புகளின் நடுத்தர சங்கிலி உருவாக்கப்பட்டு அவை எளிதில் ஜீரணிக்கப்படலாம் மற்றும் கெட்டோசிஸுக்கும் உதவுகின்றன. மாற்றப்படாதவர்களுக்கு, எம்.சி.டி எண்ணெயை உட்கொள்வது கீட்டோன்களின் அதிக உற்பத்திக்கு வழிவகுக்கிறது (கொழுப்புகளின் முறிவின் போது உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது) இது கொழுப்பை எரியும் நிலையான கெட்டோசிஸுக்கு வழிவகுக்கிறது. இந்த குறிப்பிட்ட எண்ணெய் தேங்காய் எண்ணெயிலிருந்து எடுக்கப்படுகிறது மற்றும் பாமாயில் மற்றும் பால் பொருட்களிலும் காணலாம்.

எடை நிர்வாகத்தில் உதவுவதைத் தவிர, நீரிழிவு நோய், அல்சைமர், கால்-கை வலிப்பு மற்றும் மன இறுக்கம் போன்ற நோய்களை நிர்வகிக்கவும் இது உதவுகிறது. இது நல்ல பாக்டீரியாக்களின் வளர்ச்சியை மேம்படுத்துகிறது, குடல் புறணிக்கு துணைபுரிகிறது, அறிவாற்றல் செயல்பாட்டை மேம்படுத்துகிறது, ஆக்ஸிஜனேற்ற பண்புகள் காரணமாக வீக்கத்தை எதிர்த்துப் போராடுகிறது மற்றும் இருதய ஆரோக்கியத்தையும் மேம்படுத்துகிறது. கீட்டோன்கள் உங்கள் ஆற்றலை உயர்த்தி, பசி அடக்கப்படுவதால், இடைவிடாத உண்ணாவிரதத்தில் இருப்பவர்களுக்கும் இது உதவுகிறது.

எம்.சி.டி எண்ணெயை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது?

இதை ஒரு கெட்டோ யாகப் பயன்படுத்தலாம் மற்றும் அவற்றை மிருதுவாக்கிகள், குண்டு துளைக்காத காபி மற்றும் சாலட்களில் சேர்க்கலாம்.

ஒருவர் எவ்வளவு எம்.சி.டி எண்ணெயைப் பயன்படுத்த வேண்டும்?

உங்கள் உடல் உணவில் ஒரு புதிய அறிமுகத்தை சரிசெய்ய நேரம் எடுக்கும், எனவே முதலில் டீஸ்பூன் அல்லது அதைவிடக் குறைவாகத் தொடங்குங்கள். உங்கள் உடல் அதை ஆதரிக்கிறது என்று நீங்கள் நினைத்தால், மெதுவாக உட்கொள்ளலை ஒரு நாளைக்கு ஒரு டீஸ்பூன் வரை அதிகரிக்கவும்.

கீழேயுள்ள வரி, கீட்டோசிஸுக்கு எம்.சி.டி எண்ணெயை மட்டுமே உட்கொள்வது எடை இழக்க ஒரே வழி அல்ல, ஏனெனில் இது கெட்டோ உணவின் ஒரு பகுதியாகும். எனவே, இதைத் தவிர, கீட்டோசிஸ் நிலையில் இருக்க நீங்கள் இன்னும் சுத்தமான, அதிக கொழுப்பு மற்றும் குறைந்த கார்ப் உணவை சாப்பிட வேண்டும். மேலும், அஜீரணம், வயிற்றுப்போக்கு, குமட்டல், எரிச்சல் மற்றும் குடல் வாயு உள்ளிட்ட பல பக்க விளைவுகள் இருப்பதை ஒருவர் அறிந்து கொள்ள வேண்டும்.

admin Author