ஹஷிம் அம்லா 8000 ஒருநாள் ரன்கள் எடுத்த 2 வது அதிவேக பேட்ஸ்மேன் ஆனார் – ஸ்டேட்ஸ்மேன்

தென்னாப்பிரிக்காவின் தொடக்க ஆட்டக்காரர் ஹஷிம் அம்லா தனது தொப்பியில் மற்றொரு இறகு சேர்த்தார், விராட் கோஹ்லி 8,000 ஒருநாள் ரன்கள் எடுத்த இரண்டாவது வேகமான பேட்ஸ்மேன் ஆனார். புதன்கிழமை பர்மிங்காமில் உள்ள எட்க்பாஸ்டன் கிரிக்கெட் மைதானத்தில் நியூசிலாந்துடன் நடைபெற்ற உலகக் கோப்பை மோதலின் போது ஆம்லா தனது 176 வது இன்னிங்கில் இந்த சாதனையை நிகழ்த்தினார்.

ஆட்டம் தொடங்குவதற்கு முன்பு, தொடக்க வீரருக்கு மைல்கல்லை அடைய 24 ரன்கள் தேவை.

8,000 ரன்கள் கிளப்பில் நுழைய கோஹ்லி 175 இன்னிங்ஸ்களை எடுத்திருந்தார்.

34 வயதான ஜாக்ஸ் காலிஸ், ஏபி டிவில்லியர்ஸ் மற்றும் ஹெர்ஷல் கிப்ஸ் ஆகியோருக்குப் பிறகு ஒருநாள் கிரிக்கெட்டில் 8,000 ரன்கள் எட்டிய நான்காவது தென்னாப்பிரிக்க பேட்ஸ்மேன் ஆனார்.

அம்லாவின் முன்னாள் அணி வீரர் டிவில்லியர்ஸ் 182 இன்னிங்ஸ்களில் 8,000 ஒருநாள் ரன்கள் எடுத்த மூன்றாவது அதிவேக வீரர் ஆவார். ஏபிடி தொடர்ந்து இந்தியாவின் முன்னாள் கேப்டன் சவுரவ் கங்குலி (200 இன்னிங்ஸ்), ரோஹித் சர்மா (200 இன்னிங்ஸ்) உள்ளனர்.

புதன்கிழமை நடந்த மோதலில், டாஸ் வென்ற பிளாக் கேப்ஸ் முதலில் களமிறங்கியது. மிட்செல் சாண்ட்னரை வெளியேற்றுவதற்கு முன்பு அம்லா 88 பந்துகளில் 55 ரன்கள் எடுத்தார்.

தென்னாப்பிரிக்கா – மெதுவான வேகத்தில் தங்கள் இன்னிங்ஸைத் தொடங்கியவர் – 49 ஓவர்கள் (ஈரமான அவுட்பீல்ட் காரணமாக ஓவர்கள் குறைக்கப்பட்டது) 6 விக்கெட் இழப்பில் 241 ரன்களை நிர்வகிக்க முடிந்தது. ரஸ்ஸி வான் டெர் டஸ்ஸன் தனது 67 ரன்களில் ஆட்டமிழக்காமல் புரோட்டியாஸிற்காக, கிவிஸைப் பொறுத்தவரை, லாக்கி பெர்குசன் 59 ரன்களுக்கு 3 புள்ளிகளுடன் பந்தைக் கொண்ட நட்சத்திரமாக இருந்தார்.

admin Author