கலாச்சாரம் – திரைப்பட விமர்சனம்: டாய் ஸ்டோரி 4 – பிபிசி நியூஸ்

முதல் மூன்று டாய் ஸ்டோரி எபிசோடுகள் ஹாலிவுட் வரலாற்றில் மிகச்சிறந்த முத்தொகுப்பாக நிற்கின்றன, எங்களுக்கு டாய் ஸ்டோரி 4 என்பது ஒரு நரம்பு எழுச்சிக்கும் வாய்ப்பாக இருந்தது என்று நாங்கள் வாதிடுவோம். ஒன்பது ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, டாய் ஸ்டோரி 3 ஒரு சரியான தொடர்வரிசைக்கு விடைபெற்றதாகத் தோன்றியது, எனவே மற்றொரு தவணை மோனா லிசா மீது வரையப்பட்ட மீசை மற்றும் சன்கிளாசஸ் போன்ற வரவேற்பு இருந்தது. நாம் கவலைப்பட வேண்டியதில்லை. ஜோக் கூலியால் இயக்கப்பட்ட புதிய கார்ட்டூன், அழகாக அனிமேட்டாகவும், பிக்ஸரின் சிறந்த வேலை என தாராளமாக தட்டச்சு செய்து, உட்டி (டாம் ஹாங்க்ஸ் குரல் கொடுத்தார்) பார்க்கும் சூடான பளபளப்பான களிமண்டலத்தில் கரைந்து போகும் நிமிடங்களில் இது தெளிவாகிறது. Buzz Lightyear (டிம் ஆலன்) மற்றும் காதல், குழப்பமான கும்பல் மீதமுள்ள மீதமுள்ள ஒன்றாக.

இது ஒரு சிறிய, குறைவான நகரும், மற்றும் கடந்த ஒரு விட கருணையுடன் குறைவாக traumatising பொழுதுபோக்கு தான்

மறுபுறம், டாய் ஸ்டோரி 4 தொடரை கெடுக்கவில்லை என்றால், அது அதை பண்படுத்துவதில்லை. இது ஒரு சிறிய, குறைவான நகரும், மற்றும் கருணையுடன், கடைசி விட குறைவான அதிர்ச்சியூட்டும் பொழுதுபோக்கு, அதன் சதித்திட்டத்தில் குறைவான திருப்தி மற்றும் அதன் கருப்பொருளில் குறைவான ஆத்திரமூட்டும். ஆனால் அது வாக்குறுதியளிப்பதைத் தொடங்குகிறது. இப்போது முந்தைய மூன்று டாய் ஸ்டோரிகளின் ஆண்டி, ஆண்டி, பல்கலைக் கழகத்திற்கு சென்றுவிட்டார், அவர் வளர்ந்த பொம்மைகளை போனிக்கு சொந்தமான பொம்மைகளாகவும், பொதுவாக எல்லோருடனும் விளையாடும் போது வூட்டி அலமாரியை விட்டுச்செல்லும் ஒரு சிறிய பெண்.

இது போன்றவை:

மிகுந்த கஷ்டமான கவ்பாய் பொம்மை விஷயத்தில் விஷயங்களை இன்னும் இறுக்கமாக செய்ய, போனி நாற்றங்கால் பள்ளிக்கூடத்தில் செல்ல வேண்டும், அவளுடைய பெற்றோர் வீட்டில் அவர் பொம்மைகளை விட்டுவிடுமாறு வலியுறுத்துகிறார்கள். உட்டி, நிச்சயமாக, அவரது பையுடனான விட்டு தூக்கி, ஆனால் போனி ஒரு வெள்ளை பிளாஸ்டிக் மயிர், ஒரு சிவப்பு குழாய்-தூய்மையான மற்றும் ஒரு மர லாலிபாப் குச்சி தனது சொந்த ஒரு நண்பர் உருவாக்குகிறது. அவர் இந்த சுதந்திரமான உருவாக்கம் ஃபோர்கி (டோனி ஹேல்) என்று பெயரிட்டுள்ளார், மற்றும் வூடிக்கு ஆச்சரியமாக இருக்கிறது, அவர் உயிர்வாழ்வார் மட்டுமல்ல, அவர் போன்னியின் மிகவும் பொக்கிஷமான சொத்து. அந்த கடைசி திருப்பமாக தோன்றும் சாத்தியம் இல்லை எனில், அது சாத்தியமற்றது: அவள் பிடித்த பொம்மை இழந்த போது என் சொந்த மகள் ஒருமுறை மனச்சோர்வு இருந்தது, ஸ்பூன் பிளாஸ்டிக் ஸ்பூன்.

பிக்ஸர் அப், டாய் ஸ்டோரி 4 இன் மிகவும் சக்தி வாய்ந்த பகுதியானது அதன் ஆரம்ப 15 நிமிடங்கள் ஆகும். இங்கே ஒரு படம் அவர்களின் குழந்தை முதல் பள்ளியில் செல்லும் போது (பெற்றோருக்கு, நிமோ கண்டுபிடிப்பதில் உரையாற்றினார் இது ஒரு கவலை), மற்றும் இங்கே இது அடையாள மற்றும் சுதந்திரம் பற்றி கேள்விகள் கேட்கும் போது ஒரு பெற்றோர் உணர்கிறேன் gut-pummeling பதட்டம் articulates இங்கே சரியாக இந்த மாய playthings எப்படியும், நடக்க மற்றும் பேச முடியும். நீங்கள் டாய் ஸ்டோரி 4 இந்த கருத்துக்களை வகிக்கிறது என்று சொல்லலாம். ஆனால், ஒரு சலிப்படைந்த குழந்தையைப் போல, அது விரைவில் அவற்றை நிராகரித்து, அதன் கதாபாத்திரங்களை முடக்குத்தனமான சாகசத்தை அனுப்புகிறது. நர்ஸரிலிருந்து போனியின் திரும்பிய பின், அவளும் அவளுடைய பெற்றோரும் வாடகைக்கு எடுத்துக் கொண்ட காம்பிர் வேனில் விடுமுறை எடுத்து, அவளுடன் பொம்மைகளை எடுத்துக் கொண்டார்கள். ஃபோர்க்கி ப்ளேட்ஸ் அவர் “குப்பை” என்று கூறுகிறார், மேலும் ஜன்னல்களிலும், ஜன்னல்களிலும் தன்னைத் தூக்கி வைத்துக்கொள்கிறார், இது ஒரு போலி-தற்கொலைக்கான பழக்கம் ஆகும், இது பெருங்களிப்புடைய மற்றும் பிரமாதமானதாகும்.

ஃபோர்க்கி ப்ளேட்ஸ் அவர் “குப்பை” என்று, மற்றும் ஜன்னல்கள் வெளியே துடுப்புகள் மற்றும் தன்னை தன்னை எறிந்து வைத்து

வூடி இந்த துன்புறுத்தப்பட்ட ஆத்மாவை ஊக்கப்படுத்திக்கொள்ளும் ஒரு பொம்மை இருப்பது ஒரு செலவழிப்புக் கருவி என பரிசாகக் கொடுக்கலாம், ஆனால் ஒரு சிறிய நகர பழங்கால கடைக்கு அவர் கவனத்தை திசை திருப்பலாம். முதல் இரண்டு டாய் ஸ்டோரி திரைப்படங்களில் இருந்த போய்க்கொண்ட நடிகையான Bo Peep Figurine (Annie Potts), ஆனால் மூன்றில் இருந்து இல்லாமல், வண்டி, கேபி கேபி (கிறிஸ்டினா ஹென்ட்ரிக்ஸ்) பிடியிலிருந்து விழும் ஒரு சேதமடைந்த பொம்மை அவரது மிகுதி-சரம் குரல் பெட்டியில் வடிவமைப்புகள் உள்ளன. அவர் தப்பித்துக்கொள்கிறார், ஆனால் ஃபார்ஸ்கி இல்லை, அதாவது உரிமையாளரின் கையொப்பம் மீட்பு-மிஷன் திட்டங்களில் இது ஒரு நேரமாகும்.

டாய் ஸ்டோரி கார்ட்டூன்கள் பயங்கரமான திரைப்படங்களிலிருந்து வெகு தொலைவில் இல்லை, இந்த காலகட்டத்தில், காபி கேபிஸின் hulking மெய்க்காப்பாளர்களான விண்டேஜ் வென்ட்ரிலோவிக்குஸின் டம்மீஸ் மூலமாக இந்த குளிரூட்டல்கள் வழங்கப்படுகின்றன. சமநிலை நகைச்சுவை கனடிய ஈவெல் நைவேல்-வகை உருவப்படம் டூக் கேபும் (கியானு ரீவ்ஸ்), அத்துடன் இரண்டு உமிழும் பளபளப்பான பொம்மைகள் (ஜோர்டான் பீல் மற்றும் கீகன்-மைக்கேல் கீ ஆகியோர்), மற்றும் போ பியீப் ஆகியோரிடமிருந்து மறுபடியும் அண்மைய ஸ்டார் ஸ்டார் வார்ஸ் தொடர்ச்சியில் ரையை எதிர்த்து ஆக்ரோபாடிக் நடவடிக்கை கதாநாயகன். இந்த கூடுதல் கதாபாத்திரங்கள் அனைத்திற்கும் உள்ள பிரச்சனை, அவர்கள் ஜஸ்டி டைனோசர், எரிச்சலூட்டும் பிக்கி வங்கி மற்றும் மற்ற டாய் ஸ்டோரி ரெகுலர் ஆகியோரை நாம் அறிந்திருக்கிறோம், காதலிக்கின்றோம். அவரது “உள் குரல்” பற்றி ஒரு சூப்பர் இயங்கும் நகைச்சுவை இருப்பினும் கூட Buzz Lightyear, ஒரு சிறிய ஆதரவு பங்கை.

ஹீரோக்கள் மற்றும் பத்து வரவு செலவுத் திரை எழுத்தாளர்கள், காப்பாற்றப்படுவதைப் பற்றி அக்கறையற்ற ஒரு பிளாஸ்டிக் ஸ்பொர்க்கைக் காப்பாற்றுவதற்கு நேரம் மற்றும் பிரச்சனையை சமாளிப்பதில் சிக்கலைத் தருகின்றனர். பங்குகளை வெறுமனே தங்கள் முயற்சிகள் நியாயப்படுத்த போதுமான உயர் இல்லை. இந்த டாய் ஸ்டோரி மற்றும் மற்றவர்களுக்கிடையில் உள்ள வேறுபாடு என்னவென்றால், போனி இரண்டு நாட்களுக்கு முன்னர் ஃபோர்க்கை உருவாக்கியிருக்கிறார், எனவே ஆண்டிவுடன் மீண்டும் இணைந்த வூடி போர்களில் ஒப்பிடுகையில் அவரது மீட்சி மிகவும் அதிகம் இல்லை. உண்மையில், இந்தப் படத்தில் ஃபோர்க்கை கடையில் இருந்து மீட்டெடுப்பதற்கு Bo Peep மறுக்கிறபோது இந்த குறைபாட்டை ஒப்புக்கொள்வதற்கு இந்த படம் நெருங்கி வருகிறது. “குழந்தைகள் தினமும் பொம்மைகளை இழக்கிறார்கள்,” என்கிறார் அவர். “அவள் அதை எடுத்துக்கொள்வான்.”

அவர் நிச்சயமாக: என் மகள் ஆண்டுகளில் ஸ்பூன் குறிப்பிடப்படவில்லை. இறுதியில், டாய் ஸ்டோரி 4 வூடி பற்றி யோசிக்க விரும்புகிறார் என பொம்மைகளை குழந்தைகள் விலைமதிப்பற்றதாக இருக்கக்கூடாது என்று கற்றுக்கொள்கிறார், ஆனால் முழு தொடரின் முன்கூட்டியே குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தாமல் அந்த ஆய்வுக்கு ஆழமாக ஆழ்ந்திருக்க முடியாது, மேலும் அது muddled, சமரச செய்தி: சில பொம்மைகள் முக்கியம் மற்றும் பிற பொம்மைகளை முக்கியம் இல்லை; சில பொம்மைகள் குழந்தைகளுடன் இருக்க வேண்டும், மற்றவர்களுடனும் மற்றவர்களுடனும் நன்றாக இருக்க வேண்டும்.

டாய் ஸ்டோரி 3 வெளியே வந்த போது, செய்தித்தாள்களில் வயது முதிர்ந்த ஆண்கள் சினிமாவில் இருந்து கண்ணீரில் தடுமாறினர். டாய் ஸ்டோரி 4 என வியக்கத்தக்க விதத்தில் பல வழிகளில் உள்ளது, அது உன்னதமான உணர்ச்சியை பெறுகிறது, அது போனிக்கு பெற்றோருக்கு பரிதாபமாக இருக்கிறது, உட்டி மற்றும் அவரது இடைமறிப்பு நட்பால் பாழடைந்த ஓட்டுநர் விடுமுறையை அவர்கள் கொண்டுள்ளனர். அந்த பழமையான கடையில் பொம்மைகளை மட்டுமே ஃபோர்கி விட்டு சென்றிருந்தால், முழு குடும்பமும் மகிழ்ச்சியாக இருந்திருக்கும்.

★★★★ ☆

காதல் படம்? பேஸ்புக்கில் பிபிசி கலாச்சார திரைப்பட சங்கத்தில் சேரவும் , உலகெங்கிலும் உள்ள திரைப்படம் வெறித்தனத்திற்கு ஒரு சமூகம்.

நீங்கள் இந்த கதையிலோ அல்லது எதையோ பிபிசி கலாச்சாரத்தில் பார்த்தால், எங்கள் பேஸ்புக் பக்கத்திற்கு தலைவராகவோ அல்லது ட்விட்டரில் எங்களுக்கு செய்தி கொடுங்கள்) .

நீங்கள் இந்த கதையை விரும்பியிருந்தால் , வாராந்திர BBc.com அம்சங்களின் செய்திமடலுக்கு பதிவு செய்யுங்கள் , “இந்த வாரம் நீங்கள் மட்டும் 6 விஷயங்களைப் படிக்கினால் ” என்று அழைக்கப்படும். BbC எதிர்கால, கலாச்சாரம், மூலதனம் மற்றும் சுற்றுலா, ஒவ்வொரு வெள்ளிக்கிழமை உங்கள் இன்பாக்ஸில் வழங்கப்பட்ட கதைகள் ஒரு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட தேர்வு.

admin Author