மாயாவதியின் அல்டிமேட்டம் தோல்வி அடைந்ததால், டாக்டர்கள் டாக்ஸை துஷ்பிரயோகம் செய்யும்படி டூஸ் விடுத்துள்ளனர் – News18

கொல்கத்தா: மேற்கு வங்காள மாநிலத்தில் ஜூனியர் டாக்டர்களால் நடத்தப்படும் வேலைநிறுத்தம் குறித்து கவலையளித்த ஆளுநர் கேசரி நாத் திரிபாதி வியாழக்கிழமை நோயாளிகளின் நலனுக்காக தங்கள் கடமைகளை மீண்டும் தொடங்கும்படி கேட்டுக்கொண்டார்.

திரிபாதி, மாநிலத்தில் மற்ற அனைத்து டாக்டர்களுக்கும் தனது வேண்டுகோளை நீட்டினார்.

மேற்கு வங்கத்தில் டாக்டர்கள் சங்கம், மேற்கு வங்கத்தில் டாக்டர்கள் சங்கம் வியாழக்கிழமை சந்தித்து, NRS மருத்துவ கல்லூரி மற்றும் மருத்துவமனையில் ஜூனியர் டாக்டர் மீது தாக்குதல் பின்னர் தற்போதைய சூழ்நிலையை அவரை வெளிப்படுத்தினார் பின்னர் முறையீடு வந்தது. ஜூன் 10 அன்று.

திரிபாதிக்கு அவர்கள் ஒரு குறிப்பை சமர்ப்பித்தனர், இது பொருத்தமான நடவடிக்கைக்காக மாநில அரசாங்கத்திற்கு அனுப்பும்.

மருத்துவர்கள், பிரதிநிதிகள், மருத்துவமனைகள், முறையான விசாரணை, ஜூனியர் டாக்டரை தாக்கியவர்கள் மற்றும் அவர்களது பிற குறைகளை மீறுதல் ஆகியவற்றுக்காக போதுமான பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு தேவை என்று கோரினர். மாநில அரசாங்கத்திடம் இருந்து ஒரு பாதுகாப்பான மற்றும் நம்பகமான உத்தரவாதத்தை பெற்றுக்கொள்வதன் மூலம் அவர்கள் தமது கடமைகளை மீண்டும் தொடங்குவார்கள் என்று அவர்கள் கூறினர்.

NRS மருத்துவமனை ஒன்றில் ஜூனியர் டாக்டர் பரிபோகோ முகர்ஜி ஜூன் 10 அன்று தாக்கப்பட்டார், அலட்சியத்தன்மையற்ற குற்றச்சாட்டின் பேரில் ஒரு நோயாளியின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் அவரைத் தாக்கினர். அவசர வார்டுகள், வெளிப்புற வசதிகள், பல அரசு நடத்தும் மருத்துவ கல்லூரிகள் மற்றும் மருத்துவமனைகள் மற்றும் பல தனியார் மருத்துவ வசதிகளின் நோயியல் அலகுகள் மூன்றாவது நாள் மூடப்பட்டது.

முகப்பரு, ஒரு மண்டை எலும்பு முறிவு மற்றும் நரம்பியல் ஆய்வில் அனுமதிக்கப்பட்டார், தற்போது ஆபத்து இல்லை.

முதல்வர் மம்தா பானர்ஜி, வியாழக்கிழமை பேஸ்புக் இடுகையில், “மூத்த மருத்துவர்கள் மற்றும் பேராசிரியர்களிடம் முழு சேவைகளையும் வழங்குவதற்காக நான் நன்றியுள்ளேன். அவர்களது ஒத்துழைப்பிற்காக என் தாழ்மையானவர்கள் கருதுகிறார்கள். சமூக ஊடகங்களில் சில தவறான தகவல்கள் / தவறான தகவல்கள் சில அரசியல் கட்சிகளால் பரவுகின்றன. ”

“சுகாதார சேவை எப்போதும் நோயாளிகளுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்டுள்ளது. எனவே, நான் இனி எந்த தாமதம் இல்லாமல் நோயாளிகளுக்கு சாதாரண சுகாதார சேவைகளை மீட்க அனைத்து முறையீடு, “என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையே, தினமலர் முதல்வர் நரேந்திர மோடிக்கு விஜயகாந்த் கடிதம் எழுதியுள்ளார். இதுகுறித்து அவர் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது:

“நான் இந்த போராட்டத்தை கண்டனம் செய்கிறேன், ஜூனியர் டாக்டர்கள் வேலைநிறுத்தம் சிபிஐ மற்றும் பிஜேபி ஆகியவற்றின் சதிதான்” என்று மாநில சுகாதார அமைச்சகத்தின் சுகாதார மற்றும் குடும்ப நலத்திட்டங்களைக் கொண்ட பானர்ஜி தெரிவித்தார். அவர் அந்த வளாகத்தை அழிக்கவும், நோயாளிகள் தங்குவதற்கு அனுமதிக்கவும் போலீசாருக்கு உத்தரவிட்டார்.

மசோதாவை திரும்பப் பெற அல்லது அவர்களது விடுதி மண்டலத்தை விடுவிப்பதற்காக இளநிலை மருத்துவர்களுக்கு நான்கு மணி நேர இறுதி எச்சரிக்கை ஒன்றை வெளியிட்டார்.

இருப்பினும், NRS மருத்துவக் கல்லூரி மற்றும் மருத்துவமனைகளில் ஜூனியர் டாக்டர்கள் தங்கள் குழப்பத்தை அகற்ற மறுத்துவிட்டனர். அவர்கள் ஒரு ‘காலக்கெடுப்பு இறுதி எச்சரிக்கை’ கொடுக்கும் பெயரில் அச்சுறுத்தியதற்காகவும் மம்தா பானர்ஜியை கண்டனம் செய்தனர்.

“NRS மருத்துவ கல்லூரி மற்றும் மருத்துவமனையில் எங்களை சந்திப்பதற்கு பதிலாக, அவர் SSKM கல்லூரி மற்றும் மருத்துவமனைக்கு சென்றார். நாங்கள் எங்கள் வேலைநிறுத்தத்தை கைவிடப்போவதில்லை. அவள் ஒரு தீர்வை விரும்பவில்லை என்று தோன்றுகிறது. பொதுமக்கள் கோபத்தை எதிர்கொள்ளும் ஜூனியர் டாக்டர்களிடம் பரிவுணர்வு காட்டாமல், விடுதிகளை விடுவிக்க எங்களுக்கு அச்சுறுத்தியது. இந்த பிரச்சினைகள் தீர்க்கப்படும் என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா? “ஹுமாயூன் கபீர், ஒரு இளநிலை மருத்துவரிடம் கேட்டார்.

அவரது சக தீக் கிரி கூறினார்: “அவள் இங்கு வந்து பேச வேண்டும். உரையாடல் என்பது ஒரே தீர்வுதான். எதுவும் பலாத்காரமாக அடையப்பட முடியும். ”

‘எங்களுக்கு நீதி தேவை’ என்ற எதிர்ப்புக்கள் மற்றும் கோஷங்கள் எழுந்தபோது, ​​”இது நான் கண்டனம் செய்கிறேன். சிக்கலை உருவாக்கும் நபர்கள் வெளிநாட்டவர்கள் மற்றும் இளநிலை மருத்துவர்கள் அல்ல. போலீஸ் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன். எதிர்ப்பை விரும்பும்வர்கள் விடுதிக்குள் தங்க அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள். நீங்கள் பேச விரும்பினால், தயவுசெய்து என்னிடம் வாருங்கள். ”

பிஜேபி, சிபிஐ (எம்) யின் உதவியுடன், ஹிந்து-முஸ்லீம் அரசியலில் ஈடுபட்டு வருகிறது, அவர்களின் காதல் விவகாரம் குறித்து அதிர்ச்சியடைந்துள்ளேன் “என்று அவர் கூறினார்.

இந்த விஜயத்தின் போது, ​​எஸ்.கே.கே.எம். மருத்துவமனையில் வேலைநிறுத்தம் செய்யும் இளைய டாக்டர்கள் அவரை மிரட்டினர் எனவும் மம்தா பானர்ஜி குற்றம் சாட்டினார்.

“நான் அவர்களுடன் பேசியிருந்த அவசரகாலப் பகுதிக்குச் சென்றேன், ஆனால் நான் இருந்த சமயத்தில் அவர்கள் பயன்படுத்திய மொழியைவும் அவர்கள் என்னை தவறான முறையிலும் பயன்படுத்தினர் … வேறு யாராவது என் இடத்தில் இருந்தார்களா, வேறு சில நடவடிக்கைகளும் நடந்திருக்கலாம்” அவர் ஒரு செய்தி சேனலுக்குப் பின்னர் தெரிவித்தார்.

ஆயினும், அவர்கள் தங்கள் வயதை கருத்தில் கொண்டு “மன்னித்துவிட்டார்கள்” என்று மம்தா பானர்ஜி கூறினார். “அவர்கள் என்னை எதிர்த்து நிற்க முடியும், அவர்கள் என்னை துஷ்பிரயோகம் செய்யலாம், அவர்கள் இளம் வயதினரை நான் நினைக்கவில்லை, அவர்கள் வேலை தொடர வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன்,” என அவர் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சி மமதாவை குறை கூறுகிறது

மாநிலத்தில் உள்ள எதிர்க்கட்சியினர் தனது அச்சுறுத்தல்களுக்கு மம்தா பானர்ஜிக்கு எதிர்ப்புத் தெரிவித்தனர், அவர் உடனடியாக இராஜிநாமா செய்து சுகாதார அமைச்சர் பதவியை ராஜினாமா செய்தார்.

ஜூனியர் வைத்தியரால் ஏற்பட்ட காயங்கள் “துரதிருஷ்டவசமானது” என பன்னீர்ஜி விவரித்தார். இந்த சம்பவத்துடன் சம்பந்தப்பட்ட ஐந்து நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர். சிகிச்சையின் போது அலட்சியம் பற்றிய புகார்களை விசாரணை செய்யும்படி உத்தரவு பிறப்பிக்கப்பட்டுள்ளது என்றும், அந்த நோயாளியின் மரணம் காரணமாக அந்த நோயாளியின் மரணம் நிகழ்ந்தது என்றும் கூறினார்.

“புற்றுநோய் நோயாளிகள், சிறுநீரக நோயாளிகள், விபத்து பாதிக்கப்பட்டவர்கள், தொலைதூர இடங்களில் இருந்து வரும் குழந்தைகள் கூட சிகிச்சை பெறாததால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், மத்திய சுகாதார அமைச்சர் ஹர்ஷ் வர்தன் டாக்டர்களுக்கு எதிரான வன்முறையை கண்டனம் செய்தார், நோயாளிகளையும் அவர்களது உதவியாளர்களையும் தடை செய்யுமாறு வலியுறுத்தினார். அனைத்து மாநிலங்கள் மற்றும் யூனியன் பிரதேசங்களின் முதலமைச்சர்களுடனும் டாக்டர்களின் பாதுகாப்பு குறித்து அவர் விவாதிக்கிறார்.

மக்களுக்கு அத்தியாவசிய சேவைகள் பாதிக்கப்படவில்லை என்பதை உறுதி செய்ய ஹர்ஷ் வர்ஷன் மருத்துவர்கள் கேட்டுக் கொண்டார்.

டாக்டர்கள் ‘கிளர்ச்சி புது டெல்லியில் எதிரொலித்தது.

எய்ம்ஸ், டெல்லியில் உள்ள பல குடியிருப்பாளர்கள், தங்கள் தலைவர்களிடம் சித்திரவதைகளுடன் பணிபுரிந்தனர். மேற்கு வங்கத்தில் தங்கள் சக ஊழியர்களை தாக்கும் முயற்சியில் ஈடுபட்டிருந்த டாக்டர்களுடன் ஒற்றுமையாக போராட முடிவு செய்தனர்.

எய்ட்ஸ் ரெசிடெண்ட் டாக்டர்ஸ் அசோசியேஷன் (ஆர்டிஏ) நாடு முழுவதும் RDA க்கள் டோக்கன் வேலைநிறுத்தத்தில் சேர வேண்டும் என்று வலியுறுத்தியுள்ளது.

இந்திய மருத்துவக் கழகம் (IMA) முன்னர் அதன் அனைத்து மாநில கிளைகள் உறுப்பினர்கள் ஆர்ப்பாட்டங்களை நடத்தவும் வெள்ளிக்கிழமை கருப்பு பதக்கங்களை அணியவும் இயக்கியது.

வெள்ளிக்கிழமை காலை 10 மணி முதல் 12 மணி வரை மாவட்ட கலெக்டர்கள் அலுவலகத்திற்கு முன்னால் ஆர்ப்பாட்டங்களை ஏற்பாடு செய்யுமாறு IMA தனது மாநிலத் தலைவர்களுக்கும் செயலாளர்களுக்கும் ஒரு அறிக்கையில் கூறியதுடன், சேகரிப்பாளர்களிடம் பிரதம மந்திரிக்கு அனுப்பிய ஒரு குறிப்பைக் கையளித்துள்ளார்.

(PTI இருந்து உள்ளீடுகள்)

admin Author