ரிலையன்ஸ் கம்யூனிகேஷன்ஸ், ரிலையன்ஸ் ஹோம் ஃபினான்ஸ் – பணம்

2019 ஆம் ஆண்டு மே 22 ஆம் தேதி, தேசிய பால் பண்ணை மேம்பாட்டு வாரியத்தின் (NDDB) ஊக்கத்தை பற்றி Moneylife எழுதியது, பல துணை நிறுவனங்களை அமைத்து விரைவில் அவற்றை ஒரு மூடிய அல்லது கலவையாகவோ அல்லது அடிக்கடி விளக்கமளித்தாலோ மறைந்துவிடும்.

கட்டுரை வெளியிடும் நேரத்தில் –

பால் ஷாம் அம்மா. NDDB இன் 16 துணை நிறுவனங்கள் எங்குள்ளது?

“NDDB இன் பதிலை நாங்கள் கேட்டோம். கட்டுரை வெளியிடப்பட்ட பின்னர் கிட்டத்தட்ட ஒரு வாரத்திற்குப் பெற்றோம், மேலும் சமூக ஊடகங்களில் மற்றும் குறிப்பாக NDDB இன் சொந்த ஊழியர்கள் மற்றும் பணியாளர்களிடையே ஒரு பெரிய குரல் உருவாக்கிய பின்னர், மின்னஞ்சல்கள் மற்றும் விசில்-மின்னழுத்த கடிதங்கள் இருப்பினும் பல உண்மைகளையும் விவரங்களையும் வழங்கியுள்ளோம்.

NDDB நீண்டகால பதில், ஜூன் 1 ம் தேதி மட்டுமே பெற்றது, புதிய கட்டுரைகளை மற்றும் புதிதாக ஒரு புதிய கட்டுரையை எழுப்புகிறது, குறிப்பாக NDDB எங்கள் கட்டுரையை தவறாக வழிநடத்துகிறது மற்றும் உண்மையில் தவறான குற்றச்சாட்டுகள் என்று கூறிக்கொண்டிருப்பதால். NDDB தவறாகவும் , NDDB சட்டத்தின் பிரிவு 43 (1) பிரிவில் ஒரு டஜன் துணை நிறுவனங்களுக்கும் மேலாக அதிகபட்சமாக 2 மற்றும் படி 3 துணை நிறுவனங்களை அமைக்கவும், நூற்றுக்கணக்கான கோடி மூலதன சொத்துக்களை NDDB இன் துணை நிறுவனங்களுக்கு உதவி மற்றும் பின்னர் NDDB தொடர்பான ஆண்டு அறிக்கைகள் எந்த வெளிப்பாடுகளும் இல்லாமல், NDDB இன் படி 1 துணை நிறுவனங்களுடனான அனைத்து படி 2 மற்றும் படி 3 துணை நிறுவனங்களுடனும் அமைதியாக ஒத்துழைக்கின்றன.

இது ஒரு தசாப்தத்திற்காக நடைபெறுவதாகவும், NDDB இன் சட்டரீதியான தணிக்கையாளர்களால் முன்னிலைப்படுத்தப்படவில்லை என்றும் நாங்கள் கூறினோம். மத்திய விஜயன்ஸ் கமிஷன் அல்லது சிஏஜி (காம்ரோலர் மற்றும் ஆடிட்டர் ஜெனரல்) மூலம் தகவல் அறியும் உரிமை சட்டத்தின் (சட்ட தகவல் உரிமைச் சட்டத்தின்) எல்லைகளைத் தவிர்ப்பதற்கு NDDB கடுமையாக போராடுகிறது.

புகழ்பெற்ற சட்ட வல்லுநரான டாக்டர் வர்கீஸ் குரியன் தலைமையில், வெள்ளை மாளிகையின் இந்தியாவின் பால்மணியாக அல்லது தந்தை என்று அழைக்கப்படுபவர் நன்கு அறியப்பட்ட பொதுமக்கள் ஆய்வுக்கு தகுதியுடையவர்.

துணை நிறுவனங்கள்

NDDB அதன் பெரிய எண்ணிக்கையிலான துணை நிறுவனங்களை ஏன் அமைத்ததோ, கலவையாகவோ அல்லது ஒன்றிணைக்கப்பட்டுள்ளதா என விளக்க விரிவுபடுத்தியுள்ளது. இதற்காக பணம் செலுத்துவதற்கான காரணங்களை வழங்காமல் , Moneylife எழுதியிருப்பதில் இருந்து வேறுபாடு இல்லை.

புள்ளி ஒன்று உள்ளது என்று இணைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் இந்த பெரிய எண்ணிக்கையிலான நிறுவனங்கள் உண்மையில், ஒழுங்கமைவு அல்லது கலவையான மூடப்பட்டது வேண்டும், அதே சமயம் எங்கள் கட்டுரையில் மூலம் உயிர் பிழைக்கப்பட்டுள்ளது.

அதன் பிரதிபலிப்பில், வாரியம் கூறுகிறது: “உருவாக்கம் அல்லது கலவையைப் பற்றிய அனைத்து முடிவுகளும் தகுதி வாய்ந்த அதிகாரியால் எடுக்கப்பட்டன. அவ்வப்போது NDDB துணை நிறுவனங்களை உருவாக்குவதற்கான அழைப்புகளை மேற்கொள்ளுமாறு அழைக்கப்படுகிறது, பின்னர் முன்னேற்றம் அல்லது மாற்றப்பட்ட சூழ்நிலைகள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையிலான முடிவுகளைத் தொடர, பங்குகளை வாங்க அல்லது மற்றொரு துணை நிறுவனத்துடன் விற்க வேண்டும். ”

NDDB இந்த துணை நிறுவனங்களை நிறுவுவதற்கும் மூடுவதற்கும் அரசாங்க அனுமதியைக் கோரிய பிரச்சினை பற்றியது. இந்த முடிவுகளை ‘தகுதிவாய்ந்த அதிகாரம்’ அல்லது ‘இயக்குனர்கள் குழு’ என்று முடிவு செய்துள்ளனர். 2014 ஆம் ஆண்டில் பெறப்பட்டதைப் போல NDDB தெளிவாக மத்திய அரசாங்க அனுமதி தேவை என்பதைக் காட்டுகிறது. (கீழே உள்ள படங்களையும் காண்க).

NDDB ஒரு stepdown துணை நிறுவ அனுமதி தேவை இல்லை என்று கூறினார். “மற்றொரு துணை நிறுவனத்தை உருவாக்க ஒரு NDDB துணை நிறுவனத்திற்கு, முன்னதாக மத்திய அரசின் அங்கீகாரம் பெறப்படவில்லை, சட்டபூர்வ கருத்துப்படி இது தேவையில்லை,” என அது கூறுகிறது. “கால்நடை வளர்ப்பு, பால் மற்றும் மீன்வள துறை (DAFD) நிறுவனத்தின் துணை விவகாரங்களுக்கான கருத்துக்களை எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்று துணை நிறுவனங்களுக்கு துணைபுரியும் துணைக்குழுக்களுக்கு முன்னுரிமை வழங்கப்பட வேண்டும் என்ற கருத்தை கொண்டிருந்த சட்ட விவகாரங்கள் துறை, நிறுவனத்தின் விவகாரங்கள் துறை கருத்து கம்பனிகள் சட்டத்தின் விதிகள் விண்ணப்பிக்கப்படும் என்பதால், சங்கம் மற்றும் சங்கத்தின் கட்டுரைகள் அதை தடை செய்யாததால், மேலும் துணை நிறுவனங்களின் மிதக்கும் சட்ட சட்டமில்லை. ”

“NDDB, கே.கே. வேணுகோபாலின் மூத்த வழக்கறிஞரான (தற்போது அட்டர்னி ஜெனரல்) சட்டப்பூர்வ கருத்தை எடுத்துக் கொண்டார், அதே சமயத்தில் அவருக்கு ஆதரவு அளித்த மத்திய அரசு, சட்ட விவகாரங்கள் திணைக்களத்தின் கருத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டு நடவடிக்கைகளை எடுத்துக் கொண்டால், உயர் நீதிமன்றம் கடிதங்கள் பரிமாற்றத்திற்கு பின்னர், DDF NDDB க்கு இந்த விவகாரம் விவாதிக்கப்படும் என்று விவசாய அமைச்சருடன் கலந்துரையாடினார், அவர்கள் NDDB மீண்டும் தங்கள் குழு கூட்டத்தில் மீண்டும் விவாதிக்க வேண்டும் மற்றும் முன்னாள் பதவியை FAO உறுதியாக்க வேண்டும் DADF இருந்து, இது செய்யப்பட்டது, “NDDB சேர்ந்தது.

இருப்பினும், கீழே வெளியிடப்பட்ட கடிதங்கள், NDDB துணை நிறுவனமோ அல்லது ஒரு படிநிலை துணை நிறுவனத்தை அமைப்பதற்கோ அரசாங்கத்திற்கு முன் ஒப்புதல் தேவை என்று தெளிவாகக் காட்டுகின்றன.

நிறுவனத்தின் விவகாரங்கள் துறை மற்றும் வேங்கொப்பல் ஆகியவற்றில் இருந்து கருத்துக்களை ஆய்வு செய்யும் போது, ​​இருவரும் NDDB ஆல் உருவாக்கப்பட்டது என முரண்பாடாக இல்லை. ஒரு படி 1 துணை நிறுவனமானது மற்றொரு துணை நிறுவனத்தை உருவாக்கும் போது, ​​நிறுவனங்கள் சட்டம் மற்றும் தொடர்புடைய கட்டுரைகள் மற்றும் மெமோராண்டம் ஆகியவற்றின் தேவைக்கேற்ப இது இருக்க வேண்டும். உண்மையில், வேங்கொப்பலின் கருத்துப்படி NDDB ஒரு படி 1 துணை நிறுவனத்தை உருவாக்கும்போதும், கம்பனிகள் சட்டத்தின் தேவைகள் விண்ணப்பிக்க வேண்டும்.

ஆர்.டி.ஐ. சட்டத்தின் கீழ் தாக்கல் செய்யப்பட்ட ஒரு கேள்வி, சட்ட விவகாரங்கள் துறை, இந்தியாவின் வழக்கறிஞர் ஜெனரல் மதர் பால்ரி ஆகியோரை அரை அரசு அமைப்பாக வகைப்படுத்தியுள்ளது. இந்த வகைப்பாட்டையும் அம்மா பால்ரி ஏற்றுக்கொண்டார். டெல்லி பால் திட்டத்தின் நீண்ட கால குத்தகைக்கு மத்திய அரசு அளித்துள்ள ஒப்பந்தத்தில் அரை அரசு அமைப்பாக அதன் வகைப்பாடுகளைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம் இந்த நோக்கத்தை நிரூபிக்க முடிந்தது.

சுவாரசியமாக, NDDB இன் அனைத்து தலைவர்களும் இந்த தேவையைப் பொறுத்திருக்கவில்லை, அரசாங்கமும் அமைதியாக இருந்தது. NDDB அதன் சொந்த சட்டத்தைக் கொண்டிருப்பதையும், நிறுவன அமைப்பு சட்டத்திற்கு பொருந்தாது என்று மாபெரும் அமைப்பு அடிக்கடி வாதிட்டது என்பதையும் அறிந்து கொள்ள வேண்டியது அவசியம். NDDB தன்னை வசதியாகக் கொண்ட ஒரு ஒழுங்குமுறையைத் தேர்ந்தெடுப்பது என்று மீண்டும் மீண்டும் கூறுகிறது.

அரசு ஒப்புதல்: தேவை அல்லது தேவையில்லை

NDDB சட்டம் ஒரு கூட்டு நிறுவனமாக உருவாக்க மத்திய அரசுக்கு முன் ஒப்புதல் தேவைப்பட்டால் NDDB சட்டம் வெளிப்படையாக கூறுகிறது என்றால், முந்தைய ஒப்புதல் தொடர்பான உரையாடல் அல்லது வேறு எந்த செயல்களும் சமமாக உண்மையாக இருக்க வேண்டும். சுருக்கமாக, துணை விற்பனை நிறுவனம், பங்கு விற்பனை, முறிவு, கலைத்தல் அல்லது இல்லாவிட்டால், அரசாங்கத்தின் முந்தைய அனுமதியைப் பெற வேண்டும்.

NDDB ஒவ்வொரு துணை நிறுவனத்தையும் அமைப்பதற்கான ஒரு நீண்ட விளக்கத்துடன் எங்களுக்கு வழங்கியுள்ளது. “கலவையோ அல்லது முதலீடு செய்யப்படும் முதலீட்டில் எந்தவொரு நிதி இழப்பும் இல்லை, அனைத்து முடிவுகளும் தகுதி வாய்ந்த அதிகாரியால் எடுக்கப்பட்டன. அவ்வப்போது NDDB துணை நிறுவனங்களை உருவாக்குவதற்கான அழைப்புகளை மேற்கொள்ளுமாறு அழைப்பு விடுக்கப்படுகிறது. பின்னர் முன்னேற்றம் அல்லது மாற்றப்பட்ட சூழ்நிலைகள் ஆகியவற்றின் அடிப்படையிலான முடிவுகளைத் தொடரவும், பங்குகளை வாங்க அல்லது மற்றொரு துணை நிறுவனத்துடன் விற்பனை செய்யவும். NDDB யின் வருடாந்த அறிக்கையானது கணக்கு தரநிலைப்படி 18 க்கு தொடர்புடைய கட்சிகளால் வெளியிடப்படுகிறது. ஒரு துணை நிறுவனத்தை நிறுத்திவிட்டால், NDDB வருடாந்திர அறிக்கையில் தொடர்புடைய கட்சியின் வெளிப்பாடுகளில் இது தோன்றாது. ஆதலால், துணை நிறுவனங்கள் மறைந்துவிட்டதாக ஆதாரமற்றவை மற்றும் தவறானவை என்று கூறுகின்றன. ”

எவ்வாறாயினும், எமது கட்டுரைகளுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக எந்தவொரு விரிவான விவரங்களும் வெளியிடப்படவில்லை என்பதுடன் வருடாந்த அறிக்கையில் துணைத் தொடர்புகள் ஒன்றிணைக்கப்பட்டு, ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட அல்லது காணாமற்போனதாக இருந்தன. விவரங்களை பகிர்ந்து கொள்ளாமல் நிறுவனங்களின் பதிவாளரிடம் (RoC) தாக்கல் செய்த அந்தந்த இயக்குனரின் அறிக்கையில் எல்லா கலவையும் குறிப்பிடப்பட்டிருப்பதாக NDDB கூறுகிறது.

NDDB தீவிரமாக பதில் கூறுகிறது, இது அரசாங்கத்தின் அனுமதி அல்ல, ஆனால் தகுதி வாய்ந்த அதிகாரியிடமிருந்து மட்டுமே, யார் அல்லது இந்த தகுதிவாய்ந்த அதிகாரத்தை சரியாக விவரிக்கும் இல்லாமல்.

டாக்டர் குரியன் பதவிக்கு NDDB பதவி காலத்தில் ஆறு துணை நிறுவனங்கள் பின்வருமாறு நிறுவப்பட்டிருப்பதாக NDDB குறிப்பிடுகிறது: இந்துஸ்தான் பேக்கேஜிங் கம்பெனி லிமிடெட் (NDDB இன் பங்குதாரர் இலாபத்தில் பங்காளியாக விற்கப்பட்டது); பாவ்நகர் காய்கறி உற்பத்திகள் லிமிடெட் (NDDB பங்குதாரர் ஒரு NDDB துணை நிறுவனமான தாரா காய்கறி எண்ணெய் மற்றும் உணவு நிறுவனம் லிமிடெட் நிறுவனத்திற்கு விற்கப்பட்டது), IDMC லிமிடெட் (துணை நிறுவனமாக தொடர்கிறது); பாரத் எசெப்டிக் பேக்கேஜிங் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் (IDMC லிமிடெட் உடன் இணைக்கப்பட்டது); இந்திய டெய்லி வாரியம் வெளிநாட்டு பி.டி லிமிடெட் (காயம்); லங்கா லிமிட்டெட்டின் கிரியா மில்க் இண்டஸ்ட்ரீஸ் (NDDB இன் பங்குதாரர் பங்குதாரருக்கு விற்பனை செய்யப்பட்டது).

பால் உற்பத்தியாளர்களிடமிருந்தோ சந்தையில் அல்லது விவசாயிகளிடமிருந்து பால் கொள்முதல் செய்வோரிடமோ NDDB உடன் போட்டியிடும் எந்தவொரு விடயமும் சுவாரஸ்யமாக உள்ளது.

டாக்டர் அம்ரிதா படேல் பதவிக்கு NDDB தலைவராக நியமிக்கப்பட்ட பின்வரும் துணை நிறுவனங்கள்.

இந்திய நோய்த்தாக்குதல்கள் லிமிடெட்-ஐஐஎல் (ஒரு துணை நிறுவனமாக தொடர்கிறது); அம்மா பால் பழ & காய்கறி பிரைவேட் லிமிடெட் (அம்மா பால், துணை நிறுவனமாக தொடர்கிறது); தாரா காய்கறி எண்ணெய் மற்றும் உணவுகள் கூட்டுறவு (தாய் டெய்ரி பழம் & காய்கறி தனியார் லிமிடெட் உடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது); NDDB பால் சேவைகள் (ஒரு துணை நிறுவனமாக ccontinues).

இந்தியா ஜெனரல் லிமிடெட் துணை நிறுவனமான ஐஐஎல் நிறுவனத்தால் இணைக்கப்பட்டது. 2008 ஆம் ஆண்டில் தொழில்நுட்ப காரணங்களுக்காக அதன் பங்குதாரர் NDDB யால் வாங்கப்பட்டதோடு 2008 ஆம் ஆண்டில் இந்திய இம்யூனாலஜிகளுக்கு மாற்றப்பட்டார் மற்றும் படிப்படியான துணை நிறுவனம் பின்னர் IIL உடன் ஒருங்கிணைக்கப்பட்டது. இந்த தொழில்நுட்ப காரணங்களை NDDB பகிர்ந்து கொள்ளவில்லை.

டாக்டர் பட்டேலின் பதவி காலம் முடிந்தவுடன், டி. நந்த குமார் NDDB தலைவராக ஆனார். பிரிவு 43-ல் கட்டளையிடப்பட்ட நடைமுறையை அவர் பின்பற்றி, இந்திய இம்யூனாலஜிஸ் படி 2 துணை நிறுவனத்தை உருவாக்கும்போது அரசாங்கத்தின் முன் ஒப்புதல் பெற விரும்பினார்.

மேலே உள்ள கடிதத்தில் காட்டியுள்ளபடி, அரசாங்கம், நிறுவனம் தனது துணை நிறுவனமான Pristine Biological Ltd. (NZ) லிமிட்டெட் என்ற நிறுவனத்தை நிறுவ அனுமதித்தது. NDDB கோரிக்கைப்படி, எந்தவொரு அனுமதியும் தேவையில்லை எனில், அரசாங்கம் போர்டுக்கு தகவல் கொடுக்கும். ஆனால் அதற்கு பதிலாக, ஒரு துணை நிறுவனத்தை அமைப்பதற்கு அரசாங்கம் அதன் ஒப்புதலைக் கொடுத்தது.

உண்மையில், அம்மா டெய்ரி மற்றும் எட்டு எட்டு துணை நிறுவனங்களுக்கும் வரும் போது, ​​2002-03ல் டாக்டர் குரியன் எதிர்த்திருந்த முடிவை, அவர்களால் உருவாக்க முடிவெடுத்தபோது, ​​அம்மா தியரியில் கலவையானது முடிவெடுக்கப்பட்டது என்று NDDB இன் விளக்கம் மட்டுமே உறுதிப்படுத்துகிறது. . “… இந்த துணை நிறுவனங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட நோக்கத்திற்காக உருவாக்கப்பட்டன, அந்த முடிவை மாற்றினால், அவர்கள் மூன்று-நான்கு ஆண்டுகளுக்கு பிறகு அம்மா பீஸ்ஸில் கலக்கமடைந்தனர்,” என்று குழு அறிக்கை கூறுகிறது.

டாக்டர் குரியன் 1998 ஆம் ஆண்டு ஓய்வு பெற்றார். டாக்டர் குரியன் 1998 ஆம் ஆண்டு ஓய்வு பெற்றார். தாய் டிரிரி இரண்டு துணை நிறுவனமான அம்மா டெய்ரி உணவு பதப்படுத்துதல் லிமிடெட் (MDFPL) அமைத்தார். நடவடிக்கைகள் மற்றும் தாய் பால் உணவுகள் லிமிடெட் (MDFL) முழு சந்தைப்படுத்தல் நடவடிக்கைகளையும் கவனித்துக்கொள்வதற்காக. அன்னல் பால் ஃபில்ஸ் லிமிடெட் (உத்தராஞ்சல்), பராக் மில்க் ஃபூட்ஸ் (உத்திரப் பிரதேசம்), மில்மா மில்க் ஃபூட்ஸ் லிமிடெட் (கேரளா) மற்றும் மத்ஷாரி பால் ப்ரிக்யூட் லிமிடெட் (ஆந்திரப் பிரதேசம்) போன்ற மாநில பால் கூட்டமைப்புகளுடன் தாய் பால் உணவுகளை நான்கு கூட்டு நிறுவனங்களுடன் (JVs) நான்கு வெவ்வேறு பிராண்ட் பெயர்களில் விற்பனைக்கு.

அன்ட் டெய்ரி ஃபுட்ஸ், தில்லி மற்றும் அன்ட் டெய்ரி இந்தியா லிமிடெட் (MDIL) ஆகியவற்றில் உள்ள மரைன் டெய்ரி பிராண்ட் பெயரில் வேறு இடங்களுக்கு மார்க்கெட்டிங் செயல்பாட்டிற்காக இரு துணை நிறுவனங்களுக்கான தாய் டிரைரி தில்லி லிமிடெட் (MDDL) அமைத்துள்ளது.

டாக்டர் குரியன் என்பவரின் எதிர்ப்பைத் தொடர்ந்து தாய் பால் உடனான அனைத்து எட்டு துணை நிறுவனங்களுடனும் ஒத்துழைக்க முடிவு செய்ததாக NDDB கூறுகிறது.

NDDB மேலும் கூறி, “NDDB இலிருந்து எந்தவொரு நிதியையும் இந்த நோக்கத்திற்காகப் பயன்படுத்தவில்லை”, ஆனால் “இந்த முன்முயற்சிக்கான பிராண்டு கட்டிடம் பயிற்சிக்காக” போர்டு பணம் செலுத்துவதாக ஒப்புக் கொண்டது.

Safal தேசிய பரிவர்த்தனை அமைப்பதற்கு இது போன்ற விளக்கங்களும் உள்ளன. அங்கு மீண்டும் முடிவெடுக்கும் முடிவை முடிவுக்கு கொண்டுவருகிறது. NDDB வணிகங்களை நிறுவுவதற்கு விரைந்து செயல்பட்டு, தோல்வியுற்றதுடன், ஒருங்கிணைக்கப்பட வேண்டும் என்றும் நிரூபிக்கிறது.

“திட்டத்தில் கணிசமான முயற்சியும் நேரமும் செலவழிக்கப்பட்ட போதிலும், வாங்குவோர் மற்றும் விற்பனையாளர்களால் பங்குபெறுவது கணிசமாக அதிகரிக்கவில்லை. அதன்பிறகு, பிற பங்குதாரர்களின் பங்களிப்பு, தாய் ரியீரி ரெக்ஸ் 1 பரிசீலினைக் கொண்டு வாங்கப்பட்டது, மேலும் சபால் தேசிய பரிவர்த்தனையானது அம்மா டையரி உடன் கலவையாக இருந்தது, “NDDB கூறுகிறது.

நாளை: அதன் துணை நிறுவனங்களுக்கான நிதி எண்கள் மற்றும் NDDB யின் மானியங்கள்

நீங்கள் படிக்க வேண்டும் …

admin Author