சுனாமி எச்சரிக்கை: விமானம் நள்ளிரவு முதல் 24 மணி நேரம் குஜராத் விமானநிலையங்களில் விமான சேவை நிறுத்தம் செய்யப்படும்

வூய் சுழற்சியின் காரணமாக, போர்பந்தர், தியு, பாவ்நகர், கேசோட், கந்த்லா ஆகிய விமான நிலையங்களில் விமான சேவை நள்ளிரவு முதல் 24 மணிநேரத்திற்கு இடைநீக்கம் செய்யப்படும் என்று விமான நிலைய அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

போர்பந்தர் மற்றும் டீமுக்கு இடையில் குஜராத் கடலோரத்தை கடக்க விரும்பும் வளைகுடா மக்கள், மக்களின் பாதுகாப்பிற்காக பிரார்த்தனை செய்கின்றனர் என மத்திய உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா தெரிவித்தார். மாநில அரசுகள், யூனியன் மற்றும் மத்திய நிறுவனங்களுடன் தொடர்ச்சியான தொடர்பு உள்ளது. 52 குழுக்கள், படகுகள், மரம் வெட்டிகள், டெலிகாம் உபகரணங்கள் போன்றவை.

குஜராத் வருவாய் துறை கூடுதல் தலைமை செயலாளர் பங்கஜ் குமார், “கடலோர பகுதியில் 500 க்கும் அதிகமான கிராமங்கள் காலி செய்யப்பட்டுள்ளன, 2.15 லட்சம் மக்கள் முகாம்களுக்கு மாற்றப்பட்டுள்ளனர், நள்ளிரவு முதல் போலீஸ் பாதிக்கப்படக்கூடிய பகுதிகளை ரோந்து செய்கிறது.”

குஜராத் கடலோரக் காவல் துறையைச் சேர்ந்த வவுவா மற்றும் வெரவலை இடையே கடுமையான சூறாவளிப் புயல் ஏற்பட்டுள்ளது.

குவைத்தில் சூறாவளியில் குஜராத் அதிகாரிகளுடன் உள்துறை அமைச்சகம் உயர் மட்டக் கூட்டத்தை நடத்தியது. கூட்டம் உள்துறை செயலாளரின் தலைமையில் இருந்தது. குஜராத் தலைமைச் செயலாளரும் டீயு ஆலோசகரும் வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் கலந்துகொண்டனர்.

குஜராத்தின் சூறாவளி காரணமாக, குஜராத்தின் நிலை குறித்து மத்திய அரசு நெருக்கமாக கண்காணித்து வருவதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடி தெரிவித்தார். “என்.டி.ஆர்.எஃப் மற்றும் பிற ஏஜென்சிகள் கடிகாரத்தை சுற்றி வேலை செய்கின்றன, எல்லாவிதமான உதவிகளையும் வழங்குகின்றன” என்று அவர் ட்வீட் செய்தார்.

அவர் “சூறாவளியால் பாதிக்கப்பட்ட அனைவரின் பாதுகாப்பிற்கும் நல்வாழ்வுக்கும்” பிரார்த்திக்கிறார் என்றார். “அரசு மற்றும் உள்ளூர் நிறுவனங்கள் உண்மையான குழு தகவலை வழங்குகின்றன, இது பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் உள்ளவர்களை நெருக்கமாக பின்பற்றும்படி நான் வலியுறுத்துகிறேன்,” மோடி ட்வீட் செய்தார்.

பாங்காக், தானே, மும்பை (நகரம் மற்றும் புறநகர்), ராய்காட், ரத்னகிரி மற்றும் சிந்துதுர்க் போன்றவை உட்பட, கோகன் பகுதியில் உள்ள அனைத்து கடற்கரைகளும் புதன்கிழமை மற்றும் வியாழக்கிழமைகளில், அரேபிய கடலில் சூறாவளியைப் பற்றிய பார்வையுடன், அடுத்த இரண்டு நாட்களுக்கு பொதுமக்கள் உடனடியாக, மகாராஷ்டிரா அரசு ANI தெரிவித்துள்ளது.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி குஜராத்தில் வெய்யு சூறாவளால் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளுக்கு உதவ அனைத்து கட்சித் தொழிலாளர்களுக்கும் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார். “சூறாவளியால் பாதிக்கப்படும் பகுதிகளில் உள்ள அனைத்து மக்களுக்கும் பாதுகாப்பு மற்றும் நல்வாழ்வுக்காக நான் பிரார்த்திக்கிறேன்,” ராகுல் ட்வீட் செய்தார்.

அகமதாபாத் விமான நிலையத்திலிருந்து போர்பந்தர், தியு, கந்த்லா, முந்த்ரா மற்றும் பாவ்நகர் ஆகிய இடங்களுக்கு விமானம் ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளது. மேலும், மேற்கு ரெயில்வே இன்று இரண்டு சிறப்பு ரயில்கள் இயக்கும்.

குஜராத் முதல்வர் விஜய் Rupani, “தொடர்ந்து இந்த சூழ்நிலையோடு கண்காணிப்பு” யார், சூறாவளி வாயு சமாளிக்க எடுத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் மற்றும் மாநிலத்தின் தயார்நிலை மீது செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார். குஜராத்தின் பேரழிவுத் தயார்நிலையை ஆய்வு செய்த பிறகு, அவர் கூறினார்: “மக்களை வெளியேற்றும் நடவடிக்கைகளில் ஒத்துழைக்க வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன், சூறாவளி இரவில் தாமதமாகப் போகும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதால் மக்கள் அதை மிகவும் தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும்.”

சூறாவளி வுயு இப்போது மும்பையில் சுமார் 290 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ளது. சர்வதேச நாணய நிதியத்தின் படி, அது வடக்கில் போர்பந்தர் மற்றும் தீவு ஆகிய இடங்களுக்கு இடையே வடக்கே சென்று 145 கி.மீ. மற்றும் 155 கி.மீ., இடையில் காற்றின் வேகத்தில் 170 கி.மீ.

புயல் வாயுவின் திசையில் சற்று மாற்றங்களை ஏற்படுத்தியுள்ளது. குஜராத்தில் வெரவாலுக்கு தெற்கே 320 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ளது. குஜராத் கடலோரப் பகுதியிலுள்ள போர்பந்தர் மற்றும் தியூ இடையே வியாழக்கிழமை காலை கடும் மழை பெய்யும் என்று IMD தெரிவித்துள்ளது.

சூறாவளியால் வூயு நெருக்கமாக நின்று கொண்டு, குஜராத் அரசு சௌராஷ்டிரா மற்றும் குட்ஜ் பகுதிகளின் குறைந்த வடக்கே பகுதிகளில் இருந்து சுமார் 3 லட்சம் மக்களை மாற்றுவதற்கு பாரிய வெளியேற்றப் பயிற்சியை மேற்கொண்டது. குஜராத்தின் வெரவால் கடற்கரையின் தெற்கில் 340 கி.மீ. தொலைவில் “மிகவும் கடுமையான சூறாவளி புயல்” உள்ளது.

மும்பை காவல்துறை ஆணையர் சஞ்சய் பாவ்வ், பிற்பகல் இருந்து மும்பை “மிகவும் கொந்தளிப்பான நிலைமைகளை” சந்திக்க நேரிடும் என்றும், குடிமக்கள் “கடல் மீது துணிகரமாக இல்லை” என்றும் கரையோரத்தில் இருந்து பாதுகாப்பான தூரத்தை வைத்திருப்பதாகவும் எச்சரித்தார்.

மும்பையில் உள்ள மேற்கு கடற்படை கட்டளை, வளர்ந்து வரும் சூழ்நிலைக்கு விரைவாக பதிலளிப்பதற்கு முற்றிலும் ஏற்றதாக உள்ளது. இந்திய கடற்படை ட்விட்டரில் கூறியது, டைவிங் மற்றும் மீட்பு குழுக்கள் காத்திருப்பதாகவும், நிவாரணப் பொருட்கள் தயாராக இருப்பதாகவும் தெரிவித்தார்.

மும்பை மண்டல வானிலை ஆய்வு மையம் பிஷ்வோம்பார் சிங், மும்பை மண்டல வானிலை ஆய்வு மையம், ANI இடம் கூறினார். நகரம் ஒருவேளை ஒளி மழை பெறும் மற்றும் மேலும் வெப்பநிலை கீழே குளிர்விக்க இது காற்று வேகத்தில் சில அதிகரிப்பு சாட்சியாக.

குஜராத்தில் நாளை காலை வெய்யில் சுனாமி தாக்கக்கூடும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. துவார்கா, சோம்நாத், சசான், குட் ஆகிய இடங்களுக்கு பார்வையிடும் சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு 12 ஜூன் பிற்பகல் பின்னர் பாதுகாப்பான இடங்கள்

மிக கடுமையான சூறாவளிப் புயல், வூயூ குஜராத்தில் வெரவாலில் கிட்டத்தட்ட 340 கிலோமீட்டர் தொலைவில் உள்ளது. போர்பந்தர் மற்றும் மஹுவாவிலிருந்து வெரவால் மற்றும் டீயைச் சுற்றியுள்ள குஜராத் கடலோரப்பகுதிகளை கடந்து செவ்வாய்க்கிழமையன்று கடும் சூறாவளிப் புயலைக் கடந்து 2019 ஆம் ஆண்டு ஜூன் 13 அன்று காலையில் கடந்து செல்லலாம்.

குஜராத்தில் வியாழக்கிழமை அதிகாலையில் கடுமையான சூறாவளி தாக்கக்கூடும் என்று இந்திய அதிகாரிகள் மேற்கு கரையோரத்தில் 3,00,000 மக்களை வெளியேற்றுவதற்கு தயாராகி வருகின்றனர்.

அரேபிய கடலில் உருவான புயல் வவுவு, குஜராத் கடற்கரைக்கு ஒரு மணி நேரத்திற்கு 135 கிலோமீட்டர் தூரத்தில் உள்ளது என இந்திய வானியல் துறை தெரிவித்துள்ளது.

புயல் கடலில் இருந்து மழை மேகங்கள் வரைந்து வருவதால், இந்தியாவின் மற்ற பருவ மழையின் மழைப்பொழிவின் தாக்கத்தை மேலும் தாமதப்படுத்தலாம் எனவும் எச்சரித்துள்ளது.

கேரளாவின் தென் கரையோரத்தில் மழைக்காலத்தின் வருகை ஏற்கனவே ஒரு வாரம் கழித்து ஒரு வாரம் கழிந்தது.

குஜராத் முதல் மந்திரி விஜய் ரூபனி, இராணுவம் மற்றும் தேசிய மீட்பு நிவாரணப் படை ஆகியவற்றின் மீட்பு மற்றும் நிவாரண பணிக்காக உதவி புரிந்ததாக அவர் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

குஜராத் புயல் பாதையின் அருகே அமைந்திருக்கும் பெரிய சுத்திகரிப்பு நிலையங்கள் மற்றும் கடல் துறைமுகங்களைக் கொண்டுள்ளது.

அதானி துறைமுகங்கள் மற்றும் சிறப்பு பொருளாதார மண்டலத்தின் ஒரு செய்தி தொடர்பாளர் அது பாதுகாப்பான பகுதிகளில் மாநிலத்தில் இயங்கும் இரண்டு துறைமுகங்களில் ஊழியர்கள் நகர்த்த தயார் என்று கூறினார்.

“எங்கள் முந்த்ரா மற்றும் துனா துறைமுகங்கள் பாதைக்கு நெருக்கமாக இருக்கும். அனர்த்த முகாமைத்துவத் திட்டம் நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டு, தேவையான தேவைகளை நிறைவேற்றுவதற்கு தேவையான அனைத்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளும் ஊழியர்கள் வெளியேற்றப்படவுள்ளன, “என பேச்சாளர் தெரிவித்தார்.

இந்தியாவின் மிகப் பெரிய எண்ணெய் சுத்திகரிப்பு நிறுவனமான ரிலையன்ஸ் இன்டஸ்டிரிஸ் குஜராத்தில் உள்ளது.

ஜம்நகர் சார்ந்த சுத்திகரிப்பு நிலையத்தை அடைந்த காலப்பகுதியில் வளிமண்டலத்தில் சூறாவளி தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று ரிலையன்ஸ் நிர்வாகி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

“ஆனால் நிச்சயமாக மாற்றங்கள் அல்லது தீவிரமடைந்தால், சுத்திகரிப்பு எந்தவிதமான தற்செயலாகவும் தயாராக உள்ளது,” என அவர் குறிப்பிட்டார், ஏனெனில் பத்திரிகையாளர்களிடம் பேசுவதற்கு அவர் அதிகாரமளிக்கவில்லை.

ரஷ்யாவின் ரோஸ் நேபிட் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள நயாரா எரிசக்தி, ரிலையன்ஸ் அலகுக்கு அருகே ஒரு சுத்திகரிப்பு நிறுவனத்தை நடத்தி வருகிறது. இது நிலைமையை கண்காணித்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுத்து வருகிறது என்றார்.

மே மாதம், இந்தியாவின் கிழக்கு கரையோரத்தில் குறைந்தது 34 பேர் கொல்லப்பட்டனர், வீடுகள் அழிக்கப்பட்டு கூரைகளை அப்புறப்படுத்தினர்.

இரண்டு தசாப்தங்களுக்கு முன்னர், ஒரு சூறாவளி ஒடிசா கடலோரப் பகுதியில் 30 மணிநேரங்கள் மோதியது, 10,000 பேர் கொல்லப்பட்டனர்.

புதன்கிழமை காலையில் இருந்து பல பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளிலிருந்து சுமார் 300,000 மக்களை நகர்த்துவதற்கு அரசாங்கம் திட்டமிட்டுள்ளது. சூறாவளியால் பாதிக்கப்பட்ட எந்தவொரு மின்சாரம், தொலைத்தொடர்பு மற்றும் குடிநீர் விநியோகம் விரைவில் முடிக்கப்பட வேண்டும் என உள்துறை அமைச்சர் அமித் ஷா அதிகாரிகளை கேட்டுக் கொண்டார்.

சமீபத்திய கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையின் கதைகள், பகுப்பாய்வு, அறிக்கைகள், கருத்துகள், நேரடி மேம்படுத்தல்கள் மற்றும் மதிப்பெண்களுக்கான உங்கள் வழிகாட்டி https://www.firstpost.com/firstcricket/series/icc-cricket-world-cup-2019.html . ட்விட்டர் மற்றும் Instagram எங்களை பின்பற்றவும் அல்லது இங்கிலாந்து மற்றும் வேல்ஸ் நடக்கும் நிகழ்வு முழுவதும் மேம்படுத்தல்கள் எங்கள் பேஸ்புக் பக்கம் போன்ற.

admin Author