கால்நடைகளில் இருந்து மனிதர்களுக்குச் செல்லக்கூடிய 11 நோய்கள் – வியாபார இன்சைடர் இந்தியா

மிகவும் மோசமான சூனிய நோய்களில் ஒன்று ராபிஸ் ஆகும், இது ஒரு வைரஸ் ஆகும்;

“இந்த நோய் மைய நரம்பு அறிகுறியை பாதிக்கிறது மற்றும் அவசர சிகிச்சையில் மருத்துவ ரீதியாக சிகிச்சை அளிக்கப்படாவிட்டால் இறப்பு ஏற்படுகிறது. ராபீஸ் பெரும்பாலும் தொற்றுநோய் ராகோன், கொயோட், பேட், ஸ்கங்க், நரி, நாய் அல்லது பூனை ஆகியவற்றின் உமிழ்வினால் பரவுகிறது – உண்மையில் எந்த பாலூட்டலும் நோய் பரவி, “டாக்டர் கூறினார். கில்டாயால்.

இரத்த அழுத்தம் ஆரம்ப அறிகுறிகள் தலைவலி, பலவீனம், மற்றும் ஒரு prickling அல்லது தொற்று தளத்தில் அரிப்பு , WHO படி. தொற்று அதிகரிக்கும் போது, ​​காய்ச்சல், குழப்பம், ஆத்திரமடைதல் மற்றும் வலிப்புத்தாக்கங்கள் ஏற்படலாம். மேம்பட்ட வெறி கொண்டவர்கள் ஹைட்ரோபொபியா அல்லது நீர் பயம் ஆகியவற்றைக் காட்டலாம் .

துரதிருஷ்டவசமாக, அறிகுறிகள் உருவாகும்போது வெல்லம் எப்போதுமே மிகவும் ஆபத்தானது. ரபீஸிலிருந்து மீட்டெடுக்கப்பட்ட 10 ஆவணங்களை மட்டுமே இதுவரை பதிவுசெய்துள்ளதாக CDC தெரிவித்துள்ளது. மேலும் இரண்டு பேர் மட்டுமே உடனடியாக சிகிச்சை இல்லாமல் தப்பிப்பிழைத்தனர்.

“வெளிநாட்டு நாடுகளில் உள்ளூர் மக்களை ஏமாற்றுவதைப் பற்றி வெளிநாட்டு நாடுகளில் எச்சரிக்கையுடன் இருக்க வேண்டும்.ஒரு நபர் கபிலிடாமல் வெடிக்கக்கூடாது, அதாவது, விலங்குகளின் உமிழ்நீரை கழுத்து அல்லது முகத்தில் வெட்டுக்கள் ஊடுருவிச் செல்லும் போது,” டாக்டர் ஃபியரிடோ எச்சரித்தார்.

இது சாத்தியமானதாக இருக்கலாம், ஒருவேளை வெறிபிடித்தவர்களுக்கென ஒருவேளை யாராவது இருக்கலாம் எனக் கருதலாம். சிகிச்சை பொதுவாக 30 நாட்களுக்குள் நான்கு தடுப்பூசிகளைக் கொண்டுள்ளது . NHS படி, வெளிப்பாடு பின்னர் உடனடியாக பெற்றால் பிந்தைய வெளிப்பாடு சிகிச்சை கிட்டத்தட்ட 100% செயல்திறன்.

admin Author