எபோலா பரவுகிறது பிறகு அவசர கூட்டம் யார் உகாண்டா – வணிக தரநிலை

உலக சுகாதார அமைப்பு ஒரு முக்கிய நடத்தப்படுவதாகவும் அவசர குழு ஒரு என்று பின்வரும் உறுதிப்படுத்தும் சந்திக்க வேண்டும் எபோலா இல் வெடித்தது காங்கோ ஜனநாயக குடியரசு அண்டை நாடுகளுக்குப் பரவியிருந்தது உகாண்டா.

குழு வெடித்தபோது அறிவிக்க என்பதை தீர்மானிக்க வெள்ளிக்கிழமை அவர் சந்திப்பார் “ஒரு பொது சுகாதார அவசர சர்வதேச கவலை,” நோய் எதிராக அணிதிரட்டல் ஒரு முக்கிய மாற்றம், அது கூறினார்.

ஆகஸ்ட் மாதம் அறிவிக்கப்பட்ட வெடிப்பு கிழக்கு டி.ஆர்.சி.யில் 2,000 க்கும் அதிகமான எபோலா நோய்களை பதிவு செய்துள்ளது, அவர்களில் மூன்றில் இரண்டு பங்கு உயிரிழப்புகள். நாட்டின் மேற்குப் பகுதியில் மூன்று வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று உகாண்டா புதன்கிழமை உறுதிப்படுத்தியது.

WHO இன் அவசரக் குழு அக்டோபரில் மீண்டும் ஏப்ரல் மாதத்தில் DRC தொற்றுநோயானது சர்வதேச கவலையை அவசரமாக அறிவித்தது, ஏனெனில் இந்த வைரஸ் டி.ஆர்.சி யின் ஒரு பகுதியாக இருந்தது.

அவசர அழைப்பு விடுத்த குழுவிற்கு, தொற்றுநோய் “பாதிக்கப்பட்ட மாநிலத்தின் தேசிய எல்லைக்கு அப்பால் பொது சுகாதாரத்திற்கான உட்கூறுகளை கொண்டுள்ளது, உடனடியாக சர்வதேச நடவடிக்கை தேவைப்படும்” என்று WHO கூறுகிறது.

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author